• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

nguyentri80

không biết trong tất cả các rom đã up thi anh TranMihMan hài lòng rom nào nhất nhỉ (^D^) ???

TranMinhMan

Super V.I.P
up rom rồi mới hỏi đấy chứ, tại vì trong lúc hỏi là đang HR máy sau khi up nên chưa nghịch ngợm được gì cả :D
mình thấy cái core player khá cần mà sao T2M ko cho vào ROM luôn nhỉ :D

Core player là phần mềm thương mại bạn àh! (mình có đề cập nhiều lần tiêu chí plugin phần mềm vào Rom rồi, phần mềm hay, khá cần thiết, free, nhẹ, đẹp):D

không biết trong tất cả các rom đã up thi anh TranMihMan hài lòng rom nào nhất nhỉ (^D^) ???

Khó nói lắm bạn àh! Tùy thời điểm, có khi lúc này thấy hay nhưng sau đó lại thấy dở (còn thiếu chức năng, có lỗi chưa phát hiện...). Nhưng thường bản sau mình luôn cố gắng fix những bug còn tồn tại ở bản trước, cố gắng làm cho nó hoàn chỉnh hơn, mạnh hơn, đẹp hơn... Vì phần lớn chúng ta ko đủ điều kiện để chạy theo các dòng mới liên tục, nên ta lấy Rom của các dòng mới dump ra bỏ vào con HD đã bắt đầu già nua. Và khi làm được điều đó cũng thấy vui, vì vẫn được hưởng thụ những công nghệ mới mà lại đỡ tốn "chiền":p

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
ủa, opera T2M cho xuống cấp à
bản trước là opera 10 cơ mà, giờ là mini 5, ko biết có ngon hơn opera 10 ko :(

Opera Mini 5.x chỉ thua Opera Mobile 10 đúng 2 tính năng là "Full rendering engine on device & Adobe Flash support" trong tổng số trên 20 tính năng, nhưng nhẹ nhàng và gọn hơn nhiều đó Bạn! Theo mình thì dùng bản nào cũng tốt cả!

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi "Nhét" thêm một đống Themes và một số thứ vào thì máy vẫn chạy trơn tru (Ram vẫn còn trên 70MB thế mới máu), Manila 2019 "Hòa đồng" & Build có lẽ cũng chuẩn!:D

AnhPheCT

Sau khi "Nhét" thêm một đống Themes và một số thứ vào thì máy vẫn chạy trơn tru (Ram vẫn còn trên 70MB thế mới máu), Manila 2019 "Hòa đồng" & Build có lẽ cũng chuẩn!:D
Thấy Themes quen quá!! Manager XT xin cho hỏi Manila 2.5 của ROM này bao nhiêu Tab vậy? Gồm nhưng Tab nào? Để Em làm 1 cái Theme cho bản ROM này, nếu ko dư Tab thừa nặng máy, Lúc này đang bận quá ko test ROM được, Hông biết fix Allbums hoàn thiện chưa???....................! Nếu hôm nay hông đổi ý vậy con HD cũng lên đường luôn.....có người đổi ra money... 5.2T rùi.....................! Chắc chia tay luôn HD. Qua IP thôi.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Mình hài lòng nhất v23569.2 COM5 nhất. ROM rất ổn định, chưa bao giờ Reset 1 lần. RAM ko bao giờ sụt dưới 40MB. Mặc dù cài tá lã ứng dụng và Theme
......!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình hài lòng nhất v23569.2 COM5 nhất. ROM rất ổn định, chưa bao giờ Reset 1 lần. RAM ko bao giờ sụt dưới 40MB. Mặc dù cài tá lã ứng dụng và Theme
......!

Đúng là trong các build dòng 6.5.x thì COM5 rất ổn định, tối ưu nhất. Nhưng cũng vì đã hoàn thiện nên sau 1 thời gian MS họ lấy chúng ta (dân test Rom) ra làm "chuột bạch" thì họ ko release beta nữa.
Cũng theo thông tin của giới giang hồ sau khi chính thức đưa Windows Phone 7 vào các dòng máy mới, dự kiến là tháng 10 này VD: HTC HD7. Thì các dòng máy gần đây như Leo, Rhodium, Topaz... sẽ có Rom Ship dòng 6.5.x, hiện nay chỉ mới có HD Mini là có Rom Ship đầu tiên thuộc dòng 6.5.x.
Tin vui \-/ cho ae dùng Leo là các cooker đã có cách port WP7 cho Leo, thuật toán gần như đã chạy tốt, chỉ còn việc xử lý phím cứng (mới xử lý được 2 phím) và vài thứ để hoàn chỉnh Kit.
Tin buồn :(( cho các mem còn lại là tiếp tục dùng WM6.5, cao lắm là WM6.5.x (cook), vì đáp ứng phần cứng và thuật toán cho các dòng cũ vẫn chưa xác định được (VD như muốn lên 6.5 một số dòng cũ vẫn có thể loại bỏ bớt module để đủ ram đáp ứng).

Tự hỏi ko biết nên đi lượm HD2 chuẩn bị vứt đầy đường (do ae lên đời), hay nhịn đói nhịn khát chờ lên luôn HD7 đây!:))

hcqp

OK! Cảm ơn tác giả bản ROM rất nhiều... Mọi thứ đều tốt... chỉ trừ cái link tải, 4shared.com mình tải nửa đường là đứt hoài.... Hay quá lun!
Bác nào tải được rồi... đưa lên MediaFire giúp mình với!
Thanks.

ủa sao mình cài CHT và cài thêm cái full tab colour của anhphe ( giống như hình của xuantruong ) thì lại ko set hình nền cho home được nhỉ :(

à nhớ rồi, phải cài file fix mới được :D
nhân tiện hỏi Man XuanTruong cài cái skin nào của vnkeybd vậy, có thể cho mình xin file cab ko ?

hviet

Xin lỗi các bác, cho em hỏi ngu một chút, các bác dungf soft nào để backup dữ liệu và đồng bộ được với các version mới. Em dùng Sprite Backup nhưng toàn bị lỗi, hoặc nếu được thì lại không đồng bộ với các bản rom update. ơn
Cám ơn các bác và bác Mẫn nhé

ủa, trong các ROM của T2M đều tích hợp PIM back up
bạn vào start / tool là có
còn về cách dùng thì chắc bạn tự biết rồi, trong đó có các lựa chọn sẵn rồi đấy

hviet

ủa, trong các ROM của T2M đều tích hợp PIM back up
bạn vào start / tool là có
còn về cách dùng thì chắc bạn tự biết rồi, trong đó có các lựa chọn sẵn rồi đấy

Cám ơn bạn đã chỉ dẫn, mình muốn backup cả các softs đã cài để đỡ phải cài lại ấy mà PIM thì không làm việc đó

AnhPheCT

ủa sao mình cài CHT và cài thêm cái full tab colour của anhphe ( giống như hình của xuantruong ) thì lại ko set hình nền cho home được nhỉ :(
Đã có hướng dẫ rồi mà conmaamnhac!! Thay hết luôn nhé!! Theme full có CHT hay ko CHT đều thay ảnh nền All tab. Đọc lại nhé!!

@Manager XT: Cái Skin vnkeyb đẹp quá! Sưu tầm ở đâu vậy Manager?? Share *.cab file plz!!

Link MegaUpload: BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 28238) Manila 2.5.2019

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Cập nhật thêm link Mirror Mediafire BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5.x (Core 28238) Manila 2.5.2019 ở bài 1!

bignoob

Bác T2M & các Pro ơi!! cho em hỏi tí
Em hay Up Rom thỉnh thoảng có bản Rom (trong đó có Rom của Bác T2M :D:D:D) hay bi, khi có cuộc gọi đến hoặc đi volume toàn bị 50% vì vậy em nhận hoặc gọi đi cứ phải ấn phím Up volume để nó lên 100% volume. Em xin các Bác cho em 1 liều thuốc đặc trị với ạ.
Thanks all

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác T2M & các Pro ơi!! cho em hỏi tí
Em hay Up Rom thỉnh thoảng có bản Rom (trong đó có Rom của Bác T2M :D:D:D) hay bi, khi có cuộc gọi đến hoặc đi volume toàn bị 50% vì vậy em nhận hoặc gọi đi cứ phải ấn phím Up volume để nó lên 100% volume. Em xin các Bác cho em 1 liều thuốc đặc trị với ạ.
Thanks all

Cái này là default từ Rom Ship luôn bạn àh. Nhưng bạn chỉ cần chỉnh Vol up (để được vol tối đa) khi gọi thì ko cần chỉnh cho các lần sau nữa mà, mình thấy đâu có vấn đề gì!?

XuanTruong

Super V.I.P
Thấy Themes quen quá!! Manager XT xin cho hỏi Manila 2.5 của ROM này bao nhiêu Tab vậy? Gồm nhưng Tab nào? Để Em làm 1 cái Theme cho bản ROM này, nếu ko dư Tab thừa nặng máy, Lúc này đang bận quá ko test ROM được, Hông biết fix Allbums hoàn thiện chưa???

- Tab như cũ, hình như chỉ Fix tính ổn định cho Manila 2019 mà thôi!
- Theme vừa của Bạn vừa của bên XDA đó!:D

@Manager XT: Cái Skin vnkeyb đẹp quá! Sưu tầm ở đâu vậy Manager?? Share *.cab file plz!!

Thích thì Share!:D Skin dành cho TOUCH HD!

bignoob

Cái này là default từ Rom Ship luôn bạn àh. Nhưng bạn chỉ cần chỉnh Vol up (để được vol tối đa) khi gọi thì ko cần chỉnh cho các lần sau nữa mà, mình thấy đâu có vấn đề gì!?
Có Bác cũng bị như em hihihi.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...GEDIT-HỮU-ÍCH-CHO-VIỆC-SỬ-DỤNG-TOUCH-HD/page7
Có bro nào biết chỉnh volume luôn max khi có cuộc gọi tren con HD không, bình thường khi nào có cuộc gọi toàn phải tự chỉnh volume = tay :(
tks các bro trước nhé

Thanks Bác đã reply.
Vấn đề của em là, lần sau nó ko giữ ở max volume mà nó trở về mức 50% Bác ạ. Chính vì vậy khi có cuộc gọi đến hay đi, em toàn phải bấm volume up để âm lượng ở mức maximize

Chỉnh sửa cuối: