• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE-PDAVIET ROM WM6.5_DRAGON_v07 (Core 21887)M2.1

DucLong

Super V.I.P
Firstly Thank to Mr. PhamQuang for Big Help
& thank to Bepe and Ervius for kitchen tool
together with all I forget.

Phiên bản ROM DRAGON_v07_WM6.5 dành cho TouchHD:
- Được tích hợp các phần mềm cần thiết với Build 21887.
- Cở sở OS: ROM 1.59.841.5 WWE + ROM WM6.5 cho HD.
- OEM và Manila mới từ các Ship ROM WM6.5 của HTC TouchPro2 và HTC Leo.
- Manila 2_1_19202517_0 từ ROM cho TP2 mới. Với phiên bản này thời tiết
chạy full trên màn hình Home.
Các chức năng hoạt động ổn định,
Thay thế một số chức năng mới nhất từ Leo 2.01 packages :

Link: http://www.4shared.com/file/181720972/7f570bee/Dragon_V7_21887.html
ghi chú: ai up rom qua thẻ nhớ xin rename lại file ROM là: BLACIMG
Password: Dragon
Hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

hutzest

đang chạy thử rom trước của bác thấy ổn định,dùng thử 1 ngày rồi mới chuyển,mà bác chỉ cho em cách cài Vietmap vào sao ko dược nhỉ,hay do lỗi rom?

DucLong

Super V.I.P
đang chạy thử rom trước của bác thấy ổn định,dùng thử 1 ngày rồi mới chuyển,mà bác chỉ cho em cách cài Vietmap vào sao ko dược nhỉ,hay do lỗi rom?
Vietmap cài bình thường mà. Sau khi up rom bạn hard reset máy rồi bắt đầu cài các phần mềm mình yêu thích. Bạn nên cài tất cả các phần mềm trên thẻ nhớ. Trong qúa trình cài nhớ là máy có hỏi reset thì bấm cancel rồi cài tiếp cho đến khi cài xong hết thì mới soft reset máy. Khi cài xong vì nếu cài Vietmap
lên thẻ nhớ thì Icon không có trong Programs, bạn dùng Rescoexploer kích vào biểu tượng của vietmap trong storage card/program files/vietmap rồi đem nó ra bằng cách bấm giữ vào Icon/send to/start Menu as short cut là xong.

hutzest

ok,mình phải copy lại bản Vietmap khác vào thẻ nhớ mới cài được,tks bác.bản mới này hơn bản trước ở điểm gì vậy bác

DucLong

Super V.I.P
ok,mình phải copy lại bản Vietmap khác vào thẻ nhớ mới cài được,tks bác.bản mới này hơn bản trước ở điểm gì vậy bác
nhanh, mượt hơn do sử dụng build, một số gói ứng dụng mới. Ram ổn định hơn.

doquangduc

Well-Known Member
Anh longnguyen30 ơi. Sao anh lấy được cái location là Buôn ma thuột được vậy. Vì em không thấy có địa danh này trong cái weather đâu. Anh có cách nào chỉ em với. Thank anh.

DucLong

Super V.I.P
Anh longnguyen30 ơi. Sao anh lấy được cái location là Buôn ma thuột được vậy. Vì em không thấy có địa danh này trong cái weather đâu. Anh có cách nào chỉ em với. Thank anh.
Hôm build bản này mình đang đi công tác và ở khách sạn Biệt Điện ở Buôn Ma Thuột nên nó hiện ra location ở đó.
Bạn chỉ việc mở GPRS rồi update thời tiết là nó tự nhận location thôi. Build mới này xác định location rất nhanh và chính xác. Có thể update thời tiết bằng wifi nhưng nên mở GPRS cho nó định vị thêm cho nhanh.

doquangduc

Well-Known Member
Hôm build bản này mình đang đi công tác và ở khách sạn Biệt Điện ở Buôn Ma Thuột nên nó hiện ra location ở đó.
Bạn chỉ việc mở GPRS rồi update thời tiết là nó tự nhận location thôi. Build mới này xác định location rất nhanh và chính xác. Có thể update thời tiết bằng wifi nhưng nên mở GPRS cho nó định vị thêm cho nhanh.
Vậy có phải là Tỉnh nào cũng xác định được Location hả Anh?

DucLong

Super V.I.P
Vậy có phải là Tỉnh nào cũng xác định được Location hả Anh?
Đúng rồi, khi mình ở tỉnh nào mà mở chương trình thời tiết để update thì nó hiện ở tỉnh đó.

Anh longnguyen30 ơi. Khi up Rom này thì bộ nhớ Ram trống bao nhiêu vậy anh?
bộ nhớ Ram sau khi mình cài từ điển, vietmap và một số ứng dụng khác thì còn trống khoảng 1005-108MB

doquangduc

Well-Known Member
Đúng rồi, khi mình ở tỉnh nào mà mở chương trình thời tiết để update thì nó hiện ở tỉnh đó.

bộ nhớ Ram sau khi mình cài từ điển, vietmap và một số ứng dụng khác thì còn trống khoảng 1005-108MB
Sao em Update bằng 3G lại không thấy nhỉ? Em ở Cao Bằng Bác ạ. Hay là tại đây nó không xác định được Location, hoặc là phải update bằng Wifi vậy anh. Thank Anh.

DucLong

Super V.I.P
Sao em Update bằng 3G lại không thấy nhỉ? Em ở Cao Bằng Bác ạ. Hay là tại đây nó không xác định được Location, hoặc là phải update bằng Wifi vậy anh. Thank Anh.
update bằng wifi cũng được hoặc tắt cái 3G đi, vào start/setting/connection/add a new modem connection
nếu là mobifone thì vào cellular line (GPRS 3G) next và chon Access point name=m-wap
User: mms
Pas: mms
còn nếu mạng khác thì cài theo chỉ dẫn của từng mạng.
trước khi cài nhớ đăng kí dịch vụ GPRS với nhà mạng.
Mẹo vặt chỉ cho bạn nhé.
Bạn mở google map trước cho nó load bản đồ về khi xuất hiện cái chấm xanh giữa bản đồ và ghi đúng nơi bạn đang ở thì thoát ra vào update thời tiết, nó sẽ nhận ngay nơi bạn ở.

doquangduc

Well-Known Member
update bằng wifi cũng được hoặc tắt cái 3G đi, vào start/setting/connection/add a new modem connection
nếu là mobifone thì vào cellular line (GPRS 3G) next và chon Access point name=m-wap
User: mms
Pas: mms
còn nếu mạng khác thì cài theo chỉ dẫn của từng mạng.
trước khi cài nhớ đăng kí dịch vụ GPRS với nhà mạng.
Mẹo vặt chỉ cho bạn nhé.
Bạn mở google map trước cho nó load bản đồ về khi xuất hiện cái chấm xanh giữa bản đồ và ghi đúng nơi bạn đang ở thì thoát ra vào update thời tiết, nó sẽ nhận ngay nơi bạn ở.
Em sẽ làm ngay. Bản Rom này của Bác chạy mượt quá.

doquangduc

Well-Known Member
Vẫn không được Bác ơi. Em đã làm như bác nói, vào google map, định vị rùi, thoát ra, vẫn không được.

DucLong

Super V.I.P
Vẫn không được Bác ơi. Em đã làm như bác nói, vào google map, định vị rùi, thoát ra, vẫn không được.

Bạn thử thế này xem, chuyển về màn hình Home rồi tích vào cái đồng hồ báo thức hiện lên cái bảng Alarm clock, tích vào góc dưới bên trái cái World clock rồi chọn vào My Location. Sau đó update thời tiết xem.

DucLong

Super V.I.P
Hôm nay đi công tác ở TP. Vĩnh Long mình update bằng wifi của KS Cửu Long được ngay.

dch07

many thanks for your work! seems like the twitter settings are missing...yes?

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

file blcimg.nbh cho phép UP ROM từ thẻ nhớ đó bạn.

bác andyCuong cho mình hỏi thêm 1 câu ngu tí. Trước giờ chưa up rom từ thẻ nhớ bao giờ, bác chỉ sơ sơ giúp em nhé. Tìm nãy giờ trên mạng mà ko thấy hướng dần cách up co dòng Blackston. cám on bác....