• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE-PDAVIET ROM WM6.5_DRAGON_v07 (Core 21887)M2.1

ThaiKien

Super V.I.P
bác andyCuong cho mình hỏi thêm 1 câu ngu tí. Trước giờ chưa up rom từ thẻ nhớ bao giờ, bác chỉ sơ sơ giúp em nhé. Tìm nãy giờ trên mạng mà ko thấy hướng dần cách up co dòng Blackston. cám on bác....
Bạn muốn uprom bằng thẻ nhớ, đọc kỹ topic này.
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=60746

tubewar

Cho hỏi có cách nào làm cái soft key left (default là Phone) trỏ qua HTC Contact (ko phải MS Contact) không?

rainsea

Bản ROM này chạy khá ổn, tốc độ nhanh. longnguyen30 cho xin cách chỉnh sửa Reg để màn hình tự động xoay ngang khi sử dụng Word, Excel. Thank!

DucLong

Super V.I.P
Bản ROM này chạy khá ổn, tốc độ nhanh. longnguyen30 cho xin cách chỉnh sửa Reg để màn hình tự động xoay ngang khi sử dụng Word, Excel. Thank!
Bạn dùng Rotate Screen có sẵn trong Programs mà xoay màn hình.

DucLong

Super V.I.P
Tớ đang hỏi cách chỉnh Reg để tự động xoay chứ dùng Rotate Screen thì tớ biết rồi.
Bạn dùng file đính kèm cài vào máy rồi cài các chế độ cho màn hình.

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

bản rom này thấy có vẻ hao pin hơn mấy bản của kwbr... mới dùng 5-6 tiếng. nghe đien thoại khoang 10 cuộc thấy còn 60% pin...

DucLong

Super V.I.P
bản rom này thấy có vẻ hao pin hơn mấy bản của kwbr... mới dùng 5-6 tiếng. nghe đien thoại khoang 10 cuộc thấy còn 60% pin...

Phần mềm tích hợp trong ROM nhiều hơn nên hao Pin hơn là đúng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

còn một vụ nữa là rom này hơi nặng thì phải.... đang chạy opera lươt web mà muốn chuyền về home để gọi điện thì gần như treo máy... chờ phải 2-3 phút nó mới chuyển ra màn hình home... ko biết do cái gì hay do rom... có bác bào bị vậy ko?

rainsea

còn một vụ nữa là rom này hơi nặng thì phải.... đang chạy opera lươt web mà muốn chuyền về home để gọi điện thì gần như treo máy... chờ phải 2-3 phút nó mới chuyển ra màn hình home... ko biết do cái gì hay do rom... có bác bào bị vậy ko?

Bản này không hề nặng, chạy mượt. Hy vọng Dragon sẽ tiếp tục phát huy, bác Phạm Quang và bác Thoại làm Manila 2.5 rồi thì Dragon làm Manila 2.1 để chạy cho mượt, phục vụ các bạn cần tốc độ, không cần mầu mè.
Thank bạn Dragon trước!=D>

DucLong

Super V.I.P

Opera này là bản mới nhất đó bạn. Nếu đang chạy Opera thì Rom nào cũng vậy. Muốn thoát hết opera hay bất cứ chương trình đang chạy ngầm nào khi bấm về màn hình home bạn bấm tiếp vào mũi tên Taskmanage trên góc phải trên cùng hiện ra cái bảng ghi tên các chương trình đang chạy rồi bấm vô cái hình vuông có dấu X là tất cả các chương trình sẽ đóng hết. Cái này đơn giản và hiệu qủa trong việc tắt các ứng dụng chống hao pin và treo máy (nhưng rất nhiều người không biết). Mình đã sử dụng task manager phiên bản mới nhất cho ROM này rồi nên nó lọc phần mềm rất tốt.

thomastn

Opera này là bản mới nhất đó bạn. Nếu đang chạy Opera thì Rom nào cũng vậy. Muốn thoát hết opera hay bất cứ chương trình đang chạy ngầm nào khi bấm về màn hình home bạn bấm tiếp vào mũi tên Taskmanage trên góc phải trên cùng hiện ra cái bảng ghi tên các chương trình đang chạy rồi bấm vô cái hình vuông có dấu X là tất cả các chương trình sẽ đóng hết. Cái này đơn giản và hiệu qủa trong việc tắt các ứng dụng chống hao pin và treo máy (nhưng rất nhiều người không biết). Mình đã sử dụng task manager phiên bản mới nhất cho ROM này rồi nên nó lọc phần mềm rất tốt.

Vấn đề là mình chạy mỗi cái opera. Xong cần gọi điện thì bầm Home để gọi. Thế mà nó ì ạch mãi.... chẳng lẽ mối lần lươt web mà cần gọi điện thì phải tắt luôn opera? xong muốn lướt tiếp thì phài vô lại từ đầu... mình đã xài khoảng 20 bản rom của Dutty, Kwbr, PhamQuang... mà chưa bao giờ bị ì ạch thế... hay là do phần cứng nhỉ?...

rainsea

Vấn đề là mình chạy mỗi cái opera. Xong cần gọi điện thì bầm Home để gọi. Thế mà nó ì ạch mãi.... chẳng lẽ mối lần lươt web mà cần gọi điện thì phải tắt luôn opera? xong muốn lướt tiếp thì phài vô lại từ đầu... mình đã xài khoảng 20 bản rom của Dutty, Kwbr, PhamQuang... mà chưa bao giờ bị ì ạch thế... hay là do phần cứng nhỉ?...

Cài xong bạn nên HR lại thì máy mới chạy mượt được.

DucLong

Super V.I.P
mình quên nói là sau mỗi lần up rom, mình luôn HR 2 lần... cho chắc ăn...
Mình thử lại đang dùng Opera wifi lấy máy bàn gọi vào, nghe bình thường. Có thể trước đó bạn đã mở nhiều chương trình đã thoát nhưng chưa thoát hẳn nên vẫn chạy ngầm, khi mở thêm Opera mới bị như vậy.

thomastn

Mình thử lại đang dùng Opera wifi lấy máy bàn gọi vào, nghe bình thường. Có thể trước đó bạn đã mở nhiều chương trình đã thoát nhưng chưa thoát hẳn nên vẫn chạy ngầm, khi mở thêm Opera mới bị như vậy.

mình mới cài xong hà... chạy clean ram lun rùi.... chắc tại cái máy này rùi... thui chắc quay vê với kwrb thui...

DucLong

Super V.I.P
mình mới cài xong hà... chạy clean ram lun rùi.... chắc tại cái máy này rùi... thui chắc quay vê với kwrb thui...

Rom Kwrb tích hợp ít phần mềm nên nhẹ và cũng có nhiều ưu điểm nhưng chính điểm yếu của ROM này là khi cuộc gọi đến có khi bấm hai ba cái mới nhận được cuộc gọi còn về âm thanh thì có thể hơi nhỏ và không thể địch với rom này hay bất cứ bản rom nào của PDAVIET, đó là chưa so sánh về việc xài dịch vụ 3G.

Chỉnh sửa cuối:

thomastn

ừm bác nói mình mới để ý... rom của kwrb âm thanh nhỏ thiệt... đi ngoài đường khó nghe lăm dù mở vol hết cỡ... bây giờ mình cũng bối rối ko biết nên xài rom nào...tóm lại bác có cách nào khắc phục vụ ì ạch cái rom này ko? nêu mà nó chạy nuột một chút (ko cần nuột bằng Kwrb) thì mình cuới rom này lun...