• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V01 (PV) - Build 20764.1.4.3

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM 1.19.831.01 CHO HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 ===

Phiên bản V01, WM6.1 được Build lại và chỉnh sửa dành cho HTC TouchHD (BLACKSTONE), đặc điểm:
- Dựa trên phiên bản ROM Ship mới nhất: 1.19.831.0 WWE
- Chỉnh sửa và gạt bỏ 1 số ứng dụng phụ, ít sử dụng
- Thay đổi Fonts System hỗ trợ TV
- Thay NETCF 3.5
- Thay giao diện Calculator của tác giả Panosha, thank.
- Thay đổi và chỉnh sửa registry cho phù hợp hơn.

Storage sau khi Up có tổng gần 357Mb, RAM hơn 141Mb và ổn định hơn ROM mặc định.

LINK TẢI ROM V01 (TouchHD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/174925552/BLACKSTONE__1_19_831_01__B20764.rar
Mã:
Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR]

bruno18

Bác Quang cho em hỏi là ROM này co include .Net 3.5 chưa vậy? Những phần mềm gì đã được cài vào sẵn ah? Tks bác

phuongsfc

Bác Quang cho em hỏi là ROM này co include .Net 3.5 chưa vậy? Những phần mềm gì đã được cài vào sẵn ah? Tks bác

Hi!
Bạn đọc kỹ những giới thiệu bên trên đi! đủ trả lời cho câu hỏi của bạn đấy!
Hi. Đã ai up thử bạn này thành công chưa nhỉ? Đường link này khó tải quá! từ hôm qua đến nay mà không tải nổi!!

bruno18

Hi!
Bạn đọc kỹ những giới thiệu bên trên đi! đủ trả lời cho câu hỏi của bạn đấy!
Hi. Đã ai up thử bạn này thành công chưa nhỉ? Đường link này khó tải quá! từ hôm qua đến nay mà không tải nổi!!

Những comments ở trên là do bác Quang mới thêm vào bạn ah, ngày hôm qua mình kg thấy. Link này tải rất tốt mà. Chỗ mình download-speed đến 400 KBps!!!
Chắc bạn kg xài premium account nên khó đấy.

NguyenDucDung

mình down bình thường, nếu muốn bạn có thể PM cho mình, mình sẽ gửi direct link cho.

Một cảm nhận đầu tiên sau khi mình update qua bản này, nhanh hơn so với bản Pearl Black cuả Panosha và thứ 2 là không bị "lệch" khi trọt(sau khi up lên bản của Panosha mình thấy không đc chuẩn, nhiều cái thấy lệch rõ rệt)

nguyentritamct4

Không kết nối Internet đc!!!

Ai đã up Rom bác Pham Quang cho minh hỏi, máy mình sau khi up chạy rất nhanh nhưng ko kết nối được Internet. Có cần chỉnh lại thông số gì trong phần Settings ko vậy (mình xài Vinaphone)? Mình up các bản Rom khác đều tự động vào Internet đc chẳng hạn như bản Rom: panosha Black Pearl 1.1, Touch of HD lite.

PhamQuang

Manager
Ai đã up Rom bác Pham Quang cho minh hỏi, máy mình sau khi up chạy rất nhanh nhưng ko kết nối được Internet. Có cần chỉnh lại thông số gì trong phần Settings ko vậy (mình xài Vinaphone)? Mình up các bản Rom khác đều tự động vào Internet đc chẳng hạn như bản Rom: panosha Black Pearl 1.1, Touch of HD lite.

Ý bạn muốn nói truy cập NET qua kết nối nào vậy? WiFi hay GPRS???
Điều bạn nói là không thể được.
Tôi đã test truy cập NET trên cả Opera, Internet với tất cả các kết nôi: USB, WiFi, GPRS với các DV (SIM) điện thoại khác nhau, đều chạy tốt.
Về lý thuyết càng không thể bởi đây là bản ROM gần như là nguyên bản, tôi hầu như không động chạm thay các OEM hệ thống. Có thể coi là bản ROM Clean, Cook lại từ bản 1.19.831 Ship mà thôi.

lhung4u

Bác Quang cho em hỏi trong khi em đang chay romupdate thì máy báo đợi khoảng 10 phút nhưng sau một hồi thì báo lỗi, nó kêu tháo pin và conect vào usb lại rồi chạy lại từ đầu và lại bị lỗi, lỗi đó là do gì vậy bác. Mong bác Quang giúp đỡ em mới sắm con này nên không rành uprom cho lắm. thanks bác

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi trong khi em đang chay romupdate thì máy báo đợi khoảng 10 phút nhưng sau một hồi thì báo lỗi, nó kêu tháo pin và conect vào usb lại rồi chạy lại từ đầu và lại bị lỗi, lỗi đó là do gì vậy bác. Mong bác Quang giúp đỡ em mới sắm con này nên không rành uprom cho lắm. thanks bác

Chạy HardSPL cho máy chưa mà Up ROM vậy?

PhamQuang

Manager
Em nghĩ là nơi bán máy cho mình nó chạy rồi, để bây giờ em thử, cám ơn bác nhiều

Lưu ý chạy HardSPL xong nên vào Bootloader kiểm tra lại.
Chỉ khi thấy thông số SPL là 1.14.OliNex khi đó mới yên tâm Up ROM nhé.
Làm như bạn cẩn thận die máy đấy.
Cửa hàng không bao giờ họ chạy Tool gì can thiệp tới máy cả đâu, trừ khi bạn yêu cầu.

lhung4u

Lưu ý chạy HardSPL xong nên vào Bootloader kiểm tra lại.
Chỉ khi thấy thông số SPL là 1.14.OliNex khi đó mới yên tâm Up ROM nhé.
Làm như bạn cẩn thận die máy đấy.
Cửa hàng không bao giờ họ chạy Tool gì can thiệp tới máy cả đâu, trừ khi bạn yêu cầu.

Làm từ chiều đến giờ mới được, cám ơn bác nhiều, bác nói em sợ máy em bị die ghê nhưng giờ thì ổn rồi.

nguyentritamct4

Ý bạn muốn nói truy cập NET qua kết nối nào vậy? WiFi hay GPRS???
Điều bạn nói là không thể được.
Tôi đã test truy cập NET trên cả Opera, Internet với tất cả các kết nôi: USB, WiFi, GPRS với các DV (SIM) điện thoại khác nhau, đều chạy tốt.
Về lý thuyết càng không thể bởi đây là bản ROM gần như là nguyên bản, tôi hầu như không động chạm thay các OEM hệ thống. Có thể coi là bản ROM Clean, Cook lại từ bản 1.19.831 Ship mà thôi.

Dạ thưa bác em kết nối qua GPRS. Khi em Update Weather và Stock trong Touch Flo 3D hoặc vào Internet Explorer lần nào cũng báo lỗi" Cannot Connect Dialed:m3-world. Cannot connect for an unknown reason. To check your connect settings and change them if needed, tap settings. If...............and try again". Rồi sau đó hiện lên bảng "Connection Error: There was a connection error while.............Retry"? Em đã Hard reset + soft reset nhiều lần nhưng vẫn kô đc. Xin bác chỉ cho em cách khắc phục lỗi này. Cám ơn bác nhiều!

NguyenDucDung

Dạ thưa bác em kết nối qua GPRS. Khi em Update Weather và Stock trong Touch Flo 3D hoặc vào Internet Explorer lần nào cũng báo lỗi" Cannot Connect Dialed:m3-world. Cannot connect for an unknown reason. To check your connect settings and change them if needed, tap settings. If...............and try again". Rồi sau đó hiện lên bảng "Connection Error: There was a connection error while.............Retry"? Em đã Hard reset + soft reset nhiều lần nhưng vẫn kô đc. Xin bác chỉ cho em cách khắc phục lỗi này. Cám ơn bác nhiều!

mình trước đây cũng gặp một trường hợp sau khi đã kết nối WIFI mà không thể vào mạng đc, nhưng đôi khi bị như thế thôi, từ khi up qua ROM này thấy rất ổn định và mình cũng dùng qua GPRS rồi, rất tốt. bạn thử up lại lần nữa xem thế nào, hoặc thử up qua ROM gốc chẳng hạn, mình nghĩ đúng hơn ko phải do ROM - đó chỉ là theo ý kiến của mình

PhamQuang

Manager

Xem qua thông báo đã thấy dịch vụ GPRS cung cấp lỗi.
Bạn hãy hỏi DV cung cấp GPRS bạn đang sử dụng thì hơn. Mình nhấn mạnh lại là ROM này hỗ trợ kết nối GPRS rất tốt. Truy cập NET, Update thời tiết,... qua GPRS hoàn toàn bình thường.
Vấn đề GPRS xảy ra với PPC nói chung của Mobifone và Vinafone là hiện tượng phổ biến.
Bạn thử Up ROM gốc (1.19.831.0 WWE Ship) xem có thay đổi tốt hơn không? Mình khẳng định là tình trạng sẽ cũng vậy mà thôi.

HuynhThanh

Xem qua thông báo đã thấy dịch vụ GPRS cung cấp lỗi.
Bạn hãy hỏi DV cung cấp GPRS bạn đang sử dụng thì hơn. Mình nhấn mạnh lại là ROM này hỗ trợ kết nối GPRS rất tốt. Truy cập NET, Update thời tiết,... qua GPRS hoàn toàn bình thường.
Vấn đề GPRS xảy ra với PPC nói chung của Mobifone và Vinafone là hiện tượng phổ biến.
Bạn thử Up ROM gốc (1.19.831.0 WWE Ship) xem có thay đổi tốt hơn không? Mình khẳng định là tình trạng sẽ cũng vậy mà thôi.

Bác cho cháu hỏi thêm nha. sao cháu copy file NBH vào trong thẻ nhớ, rồi tắt máy. bấm tổ hợp volume down+power chỉ ra thông số SPL 1.14OLINEX không à. Cháu nhấn tới gần cả phút mà vẫn không được.Thư mục gốc trong thẻ nhớ là thư mục nào dzậy bác. Cháu quăng tất cả các chỗ mà vẫn không được. Bác giúp cháu với.

Chỉnh sửa cuối:

dunghnvn

Bác PhamQuang cho hỏi làm thế nào chỉnh đc đồng hồ số thành 12h. Rom mặc định của Bác la 24h. Em mới Up xong Thanks for GREAT ROM

PhamQuang

Manager
Bác cho cháu hỏi thêm nha. sao cháu copy file NBH vào trong thẻ nhớ, rồi tắt máy. bấm tổ hợp volume down+power chỉ ra thông số SPL 1.14OLINEX không à. Cháu nhấn tới gần cả phút mà vẫn không được.Thư mục gốc trong thẻ nhớ là thư mục nào dzậy bác. Cháu quăng tất cả các chỗ mà vẫn không được. Bác giúp cháu với.

Bạn copy thẳng file NBH vào thẻ hả?
Làm vậy nó không chạy là đúng rồi, tại không chịu đọc kỹ đây mà. :D
Phải đổi tên RUU_signed.nbh thành blacimg.nbh rồi chỉ copy 1file này là đủ, máy mới nhận ra được.
Thử xem sao nhé.
Tuy nhiên cách Up bằng thẻ nhớ không hẳn là an toàn lắm đâu.
Up tốt nhất qua kết nối với PC.

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang cho hỏi làm thế nào chỉnh đc đồng hồ số thành 12h. Rom mặc định của Bác la 24h. Em mới Up xong Thanks for GREAT ROM

Chỉnh hiển thị giờ thì vào Regional Settings >>> Time >>> Time Style
mà chỉnh sửa bạn ạ.
Đây là kiến thức cơ sở sử dụng PPC mà.

Status
Không mở trả lời sau này.