• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V01 (PV) - Build 20764.1.4.3

Status
Không mở trả lời sau này.

bmd

Em thấy có bản rom chỉnh 2 nút tăng giảm âm lượng thành nút di chuyển lên xuống, Bác thấy sao ạ

nguyentritamct4

Xem qua thông báo đã thấy dịch vụ GPRS cung cấp lỗi.
Bạn hãy hỏi DV cung cấp GPRS bạn đang sử dụng thì hơn. Mình nhấn mạnh lại là ROM này hỗ trợ kết nối GPRS rất tốt. Truy cập NET, Update thời tiết,... qua GPRS hoàn toàn bình thường.
Vấn đề GPRS xảy ra với PPC nói chung của Mobifone và Vinafone là hiện tượng phổ biến.
Bạn thử Up ROM gốc (1.19.831.0 WWE Ship) xem có thay đổi tốt hơn không? Mình khẳng định là tình trạng sẽ cũng vậy mà thôi.

Sau khi Hard reset vài lần nhưng vẫn kô kết nối GPRS được, sáng nay em Up rom của bác lại lần nữa, kết quả đã kết nối được GPRS mà kô cần chỉnh sửa gì cả, em cũng kô hiểu tại sao lại như vậy nữa. Theo cảm nhận của em bản Rom này của bác chạy nhanh, Storage trống nhiều và ổn định hơn mấy bản khác nhưng nếu bác "cho" thêm % trên pin giống như bản Rom của panosha thì hay quá. Cám ơn bác!!!!!!!

dunghnvn

Xem qua thông báo đã thấy dịch vụ GPRS cung cấp lỗi.
Bạn hãy hỏi DV cung cấp GPRS bạn đang sử dụng thì hơn. Mình nhấn mạnh lại là ROM này hỗ trợ kết nối GPRS rất tốt. Truy cập NET, Update thời tiết,... qua GPRS hoàn toàn bình thường.
Vấn đề GPRS xảy ra với PPC nói chung của Mobifone và Vinafone là hiện tượng phổ biến.
Bạn thử Up ROM gốc (1.19.831.0 WWE Ship) xem có thay đổi tốt hơn không? Mình khẳng định là tình trạng sẽ cũng vậy mà thôi.

Bác thử xem lại xem trong quá trình cook có sai sot nhỏ gi ko? Quả thực là ko vào đc GPRS Bác ah. Sau khi Up Rom của Bác xong thấy mọi người feedback Em cũng thử nhưng ko đc. Em vừa mua máy hôm qua lúc chiều vẫn dùng đc GPRS ( Rom Gốc ). Tối Em Up Rom của Bác là Bản Rom đầu tiên của Em HD của Em đó ( Thế là Bác đã... Em Nó rồi X-(. Vừa rồi Em vừa Up Bản Rom bên http://forum.xda-developers.com. Thì ko bị Bác ah >>> Bác xem lại xem nhé. Mong bản fig của Bác ( Em đã từng Up Rom của Bác từ , Asus P535 ,Kaiser, diamond, i900 và bây giờ là Em nó. Em rất thích Up Rom Bác bởi vì tich hợp VNFont trong rom ) :D

HuynhThanh

Sau khi Hard reset vài lần nhưng vẫn kô kết nối GPRS được, sáng nay em Up rom của bác lại lần nữa, kết quả đã kết nối được GPRS mà kô cần chỉnh sửa gì cả, em cũng kô hiểu tại sao lại như vậy nữa. Theo cảm nhận của em bản Rom này của bác chạy nhanh, Storage trống nhiều và ổn định hơn mấy bản khác nhưng nếu bác "cho" thêm % trên pin giống như bản Rom của panosha thì hay quá. Cám ơn bác!!!!!!!

Nhờ bác Quang hướng dẫn qua nay cuối cùng mình cũng úp xong rồi! Mình cũng đồng ý kiến với bạn. Nếu bác Quang cho vào thêm phần trăm pin vào nữa. Thì thật tuyệt. Cám ơn Bác!

Chỉnh sửa cuối:

ltrhai

Nhờ bác Quang hướng dẫn qua nay cuối cùng mình cũng úp xong rồi! Mình cũng đồng ý kiến với bạn. Nếu bác Quang cho vào thêm phần trăm pin vào nữa. Thì thật tuyệt. Cám ơn Bác![/QUO

Bạn thử dùng cái này xem có ưng không. (Chỉ cần giải nén copy trực tiếp vào thư mục startup trong window máy của bạn là xong)
View attachment 104703

HuynhThanh

Nhờ bác Quang hướng dẫn qua nay cuối cùng mình cũng úp xong rồi! Mình cũng đồng ý kiến với bạn. Nếu bác Quang cho vào thêm phần trăm pin vào nữa. Thì thật tuyệt. Cám ơn Bác![/QUO

Bạn thử dùng cái này xem có ưng không. (Chỉ cần giải nén copy trực tiếp vào thư mục startup trong window máy của bạn là xong)
View attachment 104703

cũng tạm được bạn à. Không tắt báo pin bên kia luôn hả bạn. Thanks bạn nha.

HuynhThanh

Bác thử xem lại xem trong quá trình cook có sai sot nhỏ gi ko? Quả thực là ko vào đc GPRS Bác ah. Sau khi Up Rom của Bác xong thấy mọi người feedback Em cũng thử nhưng ko đc. Em vừa mua máy hôm qua lúc chiều vẫn dùng đc GPRS ( Rom Gốc ). Tối Em Up Rom của Bác là Bản Rom đầu tiên của Em HD của Em đó ( Thế là Bác đã... Em Nó rồi X-(. Vừa rồi Em vừa Up Bản Rom bên http://forum.xda-developers.com. Thì ko bị Bác ah >>> Bác xem lại xem nhé. Mong bản fig của Bác ( Em đã từng Up Rom của Bác từ , Asus P535 ,Kaiser, diamond, i900 và bây giờ là Em nó. Em rất thích Up Rom Bác bởi vì tich hợp VNFont trong rom ) :D

Gprs bình thường đó bạn. Mình cũng mới up xong nè. Bạn thử up lại xem sao. Không có vấn đề gì về rom của bac Pham Quang hết.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Mới úp xong dùng GPRS vù vù , chưa tes thử cái wifi , không biết cái wifi nó có tự động cấu hình không ta ?

HuynhThanh

Mới úp xong dùng GPRS vù vù , chưa tes thử cái wifi , không biết cái wifi nó có tự động cấu hình không ta ?

bình thường hết bạn à. Không có bất cứ một trục trặc nào hết. Kể cả google map cũng ok. Nhưng chưa biết xài lắm! Ước gì Bác Quang tích hợp trong rom luôn cái Vietmap là hết ý luôn!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Logout

Member
Đã dùng thử mấy ngày chưa tìm thấy lỗi nào ngoại trừ hiển thị pin. GPRS tốt.

Sau khi test đủ các loại phần mềm hiển thị vạch pin thì đã tìm ra phương án tối ưu nhất (File đính kèm)

HuynhThanh

MÌnh đã test thử chương trình của bạn rồi. Bọ lỗi chỗ Edge. Thay gì máy báo chữ E thì lại báo là 3G. Mong bạn kiểm tra lại.

connguab

Bác Quang ơi !
Bác có thể up lên host khác đc k, cháu k tải đc từ Rapid mí bữa nay, thử hoài mà k đc lun, cháu mún up Rom mới của bác wa hà, hic hic
giúp cháu zới nha, cháu cảm ơn bác nhìu lém !!!
Cho cháu hỏi thêm bản V1 và V2 bản nào tuyệt hơn zị bác ????

HuynhThanh

Bác Quang ơi !
Bác có thể up lên host khác đc k, cháu k tải đc từ Rapid mí bữa nay, thử hoài mà k đc lun, cháu mún up Rom mới của bác wa hà, hic hic
giúp cháu zới nha, cháu cảm ơn bác nhìu lém !!!
Cho cháu hỏi thêm bản V1 và V2 bản nào tuyệt hơn zị bác ????

Link vẫn bình thường mà bạn. Hơi khó down chút thui:p. Có bản V03 nữa rồi bạn ơi! 2 bản trước mình xài thấy tốt nhưng cuộc gọi lâu lâu vẫn có vấn đề. Để mình thử bản này xem sao rồi cho ý kiến nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.