• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V61 (Core 23412) & V62 (Core 23049)

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangduc

Well-Known Member
Làm sao bỏ cái thanh TAB ở dưới màn hình đi bây giờ, Em dùng SPB Shell mà cái thanh tab ở dưới cũng không thấy mất đi, che hết phần dưới, rất bất tiện, Bác nào cho em cao kiến đi. Thank

saobang01041800

Mình vừa Up V62 hôm qua, bước đầu thấy khá ổn. Chưa test được tất cả nhưng có cái này mình muốn tham khảo thêm:
Thứ nhất là phần "Báo thức" mình đã cài đặt chuông báo thế nhưng chẳng thấy nó như ý gì cả, Kêu "tút" cái là im lặng mà như vậy thì mình không thể thức đc vì mình ngủ máu chiến lắm... Xin các Bạn cho chỉ dẫn. Thanks V1;;)
Thứ 2 là mình thấy cái phông màn hình. Màn hình desktop thì không sao vì có thể thay đổi đc, còn khi và các Panel khác như Thời tiết, nghe nhạc, lịch, setting, thì mình thấy cái hình nền là mấy cái vòng tròn hiện lên nhòe nhòe nhìn rất khó chịu:( vì 1 con Touch HD cũng ngang ngửa với những thằng Đại gia khác mà. Ai có cách nào thay đc cái hình nền ấy xin chỉ giáo (dù chỉ là đen ngóm cũng đc:) ) Thanks v2

IPHONE12

Tớ cũng thấy thế chú Quang chỉ cách thay hình ở các Tap đó đi.để màu đen cũg đẹp chứ mấy kái vòg tròn đó khó chịu wa.hjhj

QuangAK

Mình cũng thử dùng HD_Wallpaper và CFC như bên XDA có nói nhưng ko đc vì ko tương thích với Manila 2.5 hic!

ancola66

Super V.I.P
Tớ cũng thấy thế chú Quang chỉ cách thay hình ở các Tap đó đi.để màu đen cũg đẹp chứ mấy kái vòg tròn đó khó chịu wa.hjhj

Mình cũng thử dùng HD_Wallpaper và CFC như bên XDA có nói nhưng ko đc vì ko tương thích với Manila 2.5 hic!
Muốn thay mấy cái nút nốt ruồi đó thì bạn đọc bài này là OK (Nếu không muốn thay toàn bộ giao diện thì chỉ cần chép thư mục Theme vào My Documents rồi vào Today chọn nó là OK

http://pdaviet.net/showpost.php?p=871394&postcount=23

dienthoai

Báo thức defaut không kêu. Chỉ kêu đc tít 1 cái là ủm. Tin nhắn đến không tốt, nhiều khi bật máy lên mới đến. Đó là những lỗi mình test ra được. Mong rằng sẽ có đc bản hoàn chỉnh hơn. Thks bác Quang nhiều

saobang01041800

À, mà cũng chưa thấy ai nói gì về COM3 và COM4 có khác gi nhau ko nhỉ? Mình nhiều khi lên thấy V62 to nhất nên down về cài luôn. Hôm nay mới để ý thấy có 1 số vị cũng đặt câu hỏi như mình.:-/

PhamQuang

Manager
Báo thức defaut không kêu. Chỉ kêu đc tít 1 cái là ủm. Tin nhắn đến không tốt, nhiều khi bật máy lên mới đến. Đó là những lỗi mình test ra được. Mong rằng sẽ có đc bản hoàn chỉnh hơn. Thks bác Quang nhiều

Những điều bạn đưa lên không phải là lỗi. Điều này đã không dưới 3,4 lần có giải thích rồi.
Những điều bạn nêu ra đó là SỬ DỤNG PPC, hãy vào SOUNDS & NOTIFICATIONS mà chỉnh tuỳ theo ý thích, sẽ thấy nhạc Alarm (báo thức) và nhạc báo nhắn tin.

PhamQuang

Manager
À, mà cũng chưa thấy ai nói gì về COM3 và COM4 có khác gi nhau ko nhỉ? Mình nhiều khi lên thấy V62 to nhất nên down về cài luôn. Hôm nay mới để ý thấy có 1 số vị cũng đặt câu hỏi như mình.:-/

COM3 và COM4 là các nhóm KTV tạo các Build beta WM6.5.
COM3 thiên về phát triển chức năng và giao diện.
COM4 phát triển về tốc độ của HĐH...
Các bạn biết vậy là đủ, việc các KTV nêu tên các nhóm chỉ là sự để phân biệt khác nhau giữa các Build để test mà thôi.

doquangduc

Well-Known Member
Bac Quang con tren mang khong? Bac co the cho biet lam the nao de thay dc cai hinh nen cua các Tap dc khong. E khong noi den man hinh today vi no co the thay dc. Con cac Tap khac la hinh nhung vong tron nhoe lam! Thanks Bac truoc

Nhớ đánh tiếng việt có dấu nhé bạn.

vbminh

Những điều bạn đưa lên không phải là lỗi. Điều này đã không dưới 3,4 lần có giải thích rồi.
Những điều bạn nêu ra đó là SỬ DỤNG PPC, hãy vào SOUNDS & NOTIFICATIONS mà chỉnh tuỳ theo ý thích, sẽ thấy nhạc Alarm (báo thức) và nhạc báo nhắn tin.

Hôm nay, định đăng lên để bày tỏ nỗi bức xúc thì có bản đã nói rồi !!!
Chuông báo thức thì tôi chưa thử !!!
Còn để hiện tin nhắn lên, có rung, có chuông thì chắc bác Quang mắng oan cho bạn ý, tôi cũng bị như bạn ý, tức là khi bật lên mới thấy tin nhắn về, các bản Rom trước V60 thì tôi khắc phục được bằng cách cài HD Tweak 0.5.4 và Enable cái Wake up on New SMS lên là được, nhưng từ bản V60, V62 tôi cài HD Tweak thì chỉ có thể làm cho máy khi có tin nhắn đến thì sáng màn hình lên và có hiện tin nhắn về còn tuyệt nhiên không có Rung hay Chuông gì cả! những cách sử dụng thông thường như bác Quang nói tôi đều đã làm hết! Không biết sao máy bác Quang test thử lại không bị nhỉ??? các bạn trên diễn đàn có ai bị và giải quyết được thì xin chỉ dẫn giúp với!!! :((
Các bản Rom trước V60 thì khi vào SOUNDS & NOTIFICATIONS có mục New Text Message, còn bây giờ chỉ có New Message để đặt!
Hiện tại bây giờ tôi rất khổ sở, thỉnh thoảng lại phải nhớ mở máy để kiểm tra xem có tin nhắn đến không, còn nếu quên không mở thì thôi rồi 1 đống tin nhắn đến mà mình không biết!!! :((
Mong bác Quang chiếu cố xem xét lại giúp!

IPHONE12

Hôm nay, định đăng lên để bày tỏ nỗi bức xúc thì có bản đã nói rồi !!!
Chuông báo thức thì tôi chưa thử !!!
Còn để hiện tin nhắn lên, có rung, có chuông thì chắc bác Quang mắng oan cho bạn ý, tôi cũng bị như bạn ý, tức là khi bật lên mới thấy tin nhắn về, các bản Rom trước V60 thì tôi khắc phục được bằng cách cài HD Tweak 0.5.4 và Enable cái Wake up on New SMS lên là được, nhưng từ bản V60, V62 tôi cài HD Tweak thì chỉ có thể làm cho máy khi có tin nhắn đến thì sáng màn hình lên và có hiện tin nhắn về còn tuyệt nhiên không có Rung hay Chuông gì cả! những cách sử dụng thông thường như bác Quang nói tôi đều đã làm hết! Không biết sao máy bác Quang test thử lại không bị nhỉ??? các bạn trên diễn đàn có ai bị và giải quyết được thì xin chỉ dẫn giúp với!!! :((
Các bản Rom trước V60 thì khi vào SOUNDS & NOTIFICATIONS có mục New Text Message, còn bây giờ chỉ có New Message để đặt!
Hiện tại bây giờ tôi rất khổ sở, thỉnh thoảng lại phải nhớ mở máy để kiểm tra xem có tin nhắn đến không, còn nếu quên không mở thì thôi rồi 1 đống tin nhắn đến mà mình không biết!!! :((
Mong bác Quang chiếu cố xem xét lại giúp!

mình dùng bản mới nhất V62 của chú Quang mình thấy khi có tin nhắn đến vẫn có chuông b.thường mà bạn & bạn để ý cái đén led ở nút power nó nhấp nháy là biết có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ mà.

PhamQuang

Manager
VỀ BÁO THỨC VÀ TIN NHẮN

* BÁO THỨC:
Bình thường chế độ Default nhạc chuông báo thức (Alarm) rất nhỏ và ngắn, muốn to và lâu bạn có thể chọn:

Settings >>> Sounds Notifications >>> Notifications >>> Reminders: Chọn Alarm tuỳ thích.
Nếu bạn chọn Alarm5 chẳng hạn, nhạc chuông báo thức sẽ "điếc tai" luôn.
Có thể thay chỉnh lặp lại hay thời gian báo....

* TIN NHẮN:
Bình thường Default tôi tắt chế độ báo tin nhắn bằng âm thanh và không hiển thị. Các bạn có thể thay đổi:

Settings >>> Sounds & Notifications >>> Notifications >>> Message: New messge và đặt:
- Đánh dấu "Play sound" và chọn nhạc tuỳ thích ô dưới nếu bạn muốn TN tới sẽ có nhạc báo.
- Đánh dấu "Display message on screen" nếu bạn muốn TN hiển thị trên màn hình.
- Đánh dấu "Vibrate" nếu bạn muốn tin nhắn tới máy sẽ rung...

Ngoài ra khi không có tin nhắn hoặc cuộc gọi nhỡ, máy sẽ tắt và "im lìm" nhưng khi có tin nhắn đến chưa đọc hoặc cuộc gọi nhỡ đèn LED sẽ liên tục nhấp nháy, đó chính là tin hiệu thông báo cho chúng ta.

Viết những giải thích trên cho những ai còn chưa quen hoặc chưa test hết các tính năng về Alarm và SMS... trên HĐH mới và tôi hy vọng không phải giải thích thêm lại nữa.

vbminh

mình dùng bản mới nhất V62 của chú Quang mình thấy khi có tin nhắn đến vẫn có chuông b.thường mà bạn & bạn để ý cái đén led ở nút power nó nhấp nháy là biết có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ mà.

Tôi đã làm được (để có Chuông và Rung) và vẫn phải dùng HD Tweak hỗ trợ mới được, lần này tôi Hard Reset lại không đặt chế độ gì nhiều chỉ đặt lại giờ, chỉnh lại Location (Hanoi) sau đó nhảy vào chỉnh chuông luôn, bây giờ đã thành công! mừng quá! :D cảm ơn các bạn!

vbminh

Viết những giải thích trên cho những ai còn chưa quen hoặc chưa test hết các tính năng về Alarm và SMS... trên HĐH mới và tôi hy vọng không phải giải thích thêm lại nữa.[/SIZE][/FONT][/QUOTE]

Bác Quang vẫn hiểu lầm, đâu phải mình không làm được như vậy, nhưng mà đặt rồi nó vẫn không si nhê gì mới phải nhờ trợ giúp! mặc dù mình rất cẩn thận khi Up Rom, bao giờ up xong cũng Hard Reset lại luôn cho chạy ổn định!

Lần này mình Hard Reset xong là chỉnh luôn đến chuông thì mới được! (mấy lần trước là mình cứ thiết đặt các thứ xong xuôi hết mới đến chuông, có thể đây là nguyên nhân! )

Status
Không mở trả lời sau này.