• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ EFFECTs (Full Mixed)-Tổng hợp các effects đẹp từ các Forum

HAONL

Cập nhật Hiệu Ứng (28/06) đơn giản, nhẹ
1. Trích hiệu ứng CFW DuyThanh 04/06
2. Trích hiệu ứng CFW Tung90 20/06

Cập nhật Hiệu Ứng (07/05)
1. Hiệu ứng Stylish mặc định (Bong bóng kết hợp zoom, chuyển trang rất đẹp)
2. Hiệu ứng sao lấp lánh nhiều màu (remix)

Chào tất cả mọi người, bản Full hiệu ứng này do mình tổng hợp và chỉnh sửa lại toàn bộ 8 bản hiệu ứng đẹp từ diễn đàn trở thành 1 bản. Sử dụng Cook vào FW mình đang dùng. Share các members làm FW. Thử và cùng cảm nhận.

Đặc điểm:
- Full hiệu ứng:
+ Bay lượn
+ Zoom rất đẹp
+ Bóng bóng
+ Hiệu ứng mưa + sấm sét.
+ Sao lấp lánh nhiều màu
+ Lá bay nhiều màu
.............
- Mở các ứng dụng tương đối nhanh và mượt.​
Hình Ảnh:
Đang cập nhật ...
Tải về

CÁCH DÙNG

Cách 1:
Down về giải nén, các bạn copy vào thư mục resource/effects trong ROFS2, đóng gói lại rồi tiến hành JAF (cái này bạn tìm hiểu thêm về COOK FIRMWARE)

Cách 2: (Trích nguyên văn từ Ntv_79 - Thanks)
Các bạn down về giải nén, xóa tên chỉ còn effects rồi copy vào C:\resource\ sau đó appy c2z trong rompather hoặc có thể sử dụng với phần mềm Animenuplus để load thì đỡ phải chép thủ công vào c:\resource và để đâu cũng được! Qua đây tìm hiểu thêm về AnimenuPlus!!

Anh em nào chưa có c2z thì qua đây tìm hiểu thêm> có cả tạo c2z trên máy tính và trên điện thoại.

ĐỂ BIẾT THÔNG TIN TÁC DỤNG CỦA TỪNG FILE TRONG EFFECTS CÁC BẠN XEM TẠI ĐÂY ĐỂ TỰ CHỈNH SỬA CHO MÌNH MỘT HIỆU ỨNG NHƯ Ý NHÉ! CHÚC VUI!

Chỉnh sửa cuối:

HAONL

Sorry nhe. Tại mình Post nhầm. Đã fix lại link rồi bạn.

HAONL

Mình gửi nhầm thôi mà. Ah, bro nào biết chỉ mình xóa bớt 1 đi. Thanks!

HAONL

Được đó bạn. Copy vào thư mục effects rồi flash.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Ai add thành công cho Hào biết ý kiến nhe, thanks!

Chỉnh sửa cuối:

HAONL

Chưa Cook thì pó tay bạn ơi.

Mình mix từ nhiều bộ effects hay lại với nhau. Hơi chút màu mè tí. Thích hợp dùng cho những theme trong suốt.

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Chưa Cook thì pó tay bạn ơi.

Mình mix từ nhiều bộ effects hay lại với nhau. Hơi chút màu mè tí. Thích hợp dùng cho những theme trong suốt.

Và cũng rất tốn pin nếu ăn chơi dùng hiệu ứng theme màu mè :D Dù sao cũng ủng hộ bạn!

HAONL

uhm,mỗi người có 1 sở thích riêng. hết pin thì lại sạc. hiii

MINH19051991

ko hiểu sao mình xài N97, xài mấy cái effect load bằng animation plus thì khi chuyển cửa sổ khá là chậm, ko mượt

huyhieu901

5233 có cài đc kô pro mình mù tịt về cái này ai bày mình cách cài với thank nhiều