• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ EFFECTs (Full Mixed)-Tổng hợp các effects đẹp từ các Forum

minhthang772

cho mình góp ý nha theo mình bạn nên post những thêm những hiệu ứng mà bạn sưu tập luôn nha sau thời gian sử dụng bản remix thì rất đẹp nhưng hiệu ứng nhiều quá đâm ra mấy chạy chậm

OverYou

sao mình cho bộ hiệu ứng vào rồi mà có thấy được đâu

Dùng ứng dụng FileBrowser hoặc Ex-Plore copy thư mục effects vào ổ C\Resource trên phone (Không có thư mục Resource thỳ tự tạo) Rồi Dùng phần mềm C2Z Maker tạo file C2z.rmp (Cái này phải vào RomPatcher bật 2 file Installserver.rmp và Open4All.rmp lên trước)

Sau đó vào C2Z Maker> Chọn Options> Chọn Generate> Sẽ có file C2z.rmp lưu ở trên thẻ nhớ! Dùng FileBrowser hoặc Ex-Plore copy file C2z.rmp cho vào thư mục Patches trong thẻ nhớ hoặc ổ C của phone!

Vào RomPatcher bật file C2z.rmp lên, rồi vào Menu> Cài đặt> Chủ đề> Chủ đề thường> Tùy chọn> Hiệu ứng chủ đề> Tắt> Rồi Bật lại ==> Cảm nhận :p

Hiệu ứng phải cook vào Rofs2 thỳ nó mới hiện lên đầy đủ và rõ ràng! Còn nếu áp dụng theo cách trên thỳ nó sẽ không hiện đầy đủ hiệu ứng và nhiều khi nó bị lai trộn giữa hiệu ứng đã cook vào Rofs2 và hiệu ứng đã copy vào C\Resource\Effects

conghungvn

các bác oi!ai có effects mưa+sấm sét thì post cho e xin kái.nhỳn nó đẹp mà e k tỳm thấy.híc.vào google tỳm thì k vào pdaviet đc.giúp e vs nha

OverYou

các bác oi!ai có effects mưa+sấm sét thì post cho e xin kái.nhỳn nó đẹp mà e k tỳm thấy.híc.vào google tỳm thì k vào pdaviet đc.giúp e vs nha

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?jua0aa5jdbrxg8a[/DOWNLOAD]

Trong này có đến 25 bộ hiệu ứng lận! Có cái mà bro cần trong này đó! Tải về rồi test thử coi... ;;) Nếu được thỳ click thank cho tui 1 cái là xong >:)

Minh` thich nhat EFFECTS Bong bong', thanks OverU nhieu` ;;)

You're Welcome :p

HAONL

Không có gì! Nhưng sao tui gửi tin nhắn xin bro share cái link Mod Bàn Phím Số C6 Trên N97mini mờ hok thấy nói gì hết vậy? :-/

mình online = đt chưa có time up lên cho you đc. thông cảm!

OverYou

mình online = đt chưa có time up lên cho you đc. thông cảm!

Hjx! Té ra là vậy, tui cũng đang hok hỉu tại sao mờ chưa thấy bro trả lời :-? Nãy mới vào Blog của bro binh24 tải cái bàn phím số Sym^3 đó về để thử cook vào N97mini trước coi sao? Hok bít có lỗi và cần chỉnh sửa gì hok nữa! Bro đã test rồi cho tui xin mấy lời khuyên đi ;;)

grandman2

Cho mình hỏi mình đang xài kon 5800 sử dụng cách 2 làm mà chỉ thấy lá rơi khi vào menu còn ngoài HS với menu thì khi vao rồi ko thấy j hết =.=!

HAONL

Cho mình hỏi mình đang xài kon 5800 sử dụng cách 2 làm mà chỉ thấy lá rơi khi vào menu còn ngoài HS với menu thì khi vao rồi ko thấy j hết =.=!

Bác Overyou có comment vấn đề này rồi đó bạn. Cách 2 không add full cho bộ hiệu ứng được. Vì còn một số bị mix với effects mặc định của máy. Mình thường chỉ dùng cách 1 thôi!

conghungvn

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?jua0aa5jdbrxg8a[/DOWNLOAD]

Trong này có đến 25 bộ hiệu ứng lận! Có cái mà bro cần trong này đó! Tải về rồi test thử coi... ;;) Nếu được thỳ click thank cho tui 1 cái là xong >:)

You're Welcome :p
bác chơi đểu em àh?hic em vào mà không bít dùng thế nào cả.làm ơn chỉ dùm em với..trong mấy file đó có mấy kái file jif ấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Chưa Cook thì pó tay bạn ơi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Mình mix từ nhiều bộ effects hay lại với nhau. Hơi chút màu mè tí. Thích hợp dùng cho những theme trong suốt.
bác làm giúp em bộ effects mưa rơi sấm sét đc không.hic.e k bít làm thế nào cả.đọc hướng dẫn của bác ntv-79 mà không hiểu jif hết ah'

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

bác chơi đểu em àh?hic em vào mà không bít dùng thế nào cả.làm ơn chỉ dùm em với..trong mấy file đó có mấy kái file jif ấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

bác làm giúp em bộ effects mưa rơi sấm sét đc không.hic.e k bít làm thế nào cả.đọc hướng dẫn của bác ntv-79 mà không hiểu jif hết ah'

Ai chơi đểu? Đây là toàn bộ 25 bộ hiệu ứng do 1 thằng Tây nó post trên PNHT tôi có tải về mở ra coi thử thấy có 1-2 bộ mưa + sấm sét trong đó nên kêu bro tải về giải nén ra mà tìm lấy bộ thích hợp! Xem hình ở trong bộ hiệu ứng đó là biết! Bực cả mình... ~X(

nhaylau321

HAONL ơi cho thêm vài tấm hình
1. Hiệu ứng Stylish mặc định (Bong bóng kết hợp zoom, chuyển trang rất đẹp)
2. Hiệu ứng sao lấp lánh nhiều màu (remix)
3. Hiệu ứng Theme Sym^3 nhẹ nhàng (Không có bất cứ cái gì bay hay nhảy ở màn hình)(sent by OverYou)
4. Hiệu ứng Bong Bóng lai Android

OverYou

3. Hiệu ứng Theme Sym^3 nhẹ nhàng (Không có bất cứ cái gì bay hay nhảy ở màn hình)(sent by OverYou)

Hiệu ứng Sym^3 ko cần hình minh họa nhé! Vì nó chẳng có cái gì bay nhảy cả =)) Có hình cũng như ko! Nếu muốn coi hình hiệu ứng Bong Bóng lai Android thỳ nó chỉ có hiệu ứng Bong Bóng trên màn hình chính HS nhé!

HAONL

Mình cũng định post video minh họa cho các bạn xem thử. Mà chưa có thời gian. Sẽ update sau bạn ah!

OverYou

Ủng hộ thêm mấy bộ Hiệu ứng đã test qua cho anh em nếu ai cần! Bro HAONL có thể đẩy lên bài #1 nếu thấy cần! >:)

Hiệu ứng Sao bay + Phượng hoàng xanh (Trích từ CFW N97mini của bro mathanh)
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?x50hn9dvrsf1itz[/DOWNLOAD]

Hiệu ứng sao bay lấp lánh
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?thch2p4yeaaqryr[/DOWNLOAD]

Hiệu ứng Sao bay + Hoa tuyết
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?74tbu84z9tskkg4[/DOWNLOAD]

Hiệu ứng dạng Sym^3 (Trích từ CFW C6 Anna của Anther1991)
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?g9w8l64zy5qk06w[/DOWNLOAD]

socloc20

nói thật xài hiệu ứng thì cook thẳng vào fw mà xài, chứ bật c2z có 2 cái bất tiện đến bực mình như sau
1) bất tiện chỗ chỉ hiện hiệu ứng ở danh sách nhỏ chứ ở dạng lưới ko thấy, ra hs cũng ko thấy
2) Cực kì điên tiết ở chỗ nó mix với effect mặc định của c2z,những lúc gỡ bỏ những pm khó gỡ xong thường hay bị đơ đơ, nhìu khi tưởng treo máy, giật giật khá khó chịu, vì vậy mình nghĩ bác nào muốn effect hoàn hảo ko lỗi chịu khó bung rofs2 ra nhét vào rùi flash cho xong