• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ EFFECTs (Full Mixed)-Tổng hợp các effects đẹp từ các Forum

nhaylau321

nói thật xài hiệu ứng thì cook thẳng vào fw mà xài, chứ bật c2z có 2 cái bất tiện đến bực mình như sau
1) bất tiện chỗ chỉ hiện hiệu ứng ở danh sách nhỏ chứ ở dạng lưới ko thấy, ra hs cũng ko thấy
2) Cực kì điên tiết ở chỗ nó mix với effect mặc định của c2z,những lúc gỡ bỏ những pm khó gỡ xong thường hay bị đơ đơ, nhìu khi tưởng treo máy, giật giật khá khó chịu, vì vậy mình nghĩ bác nào muốn effect hoàn hảo ko lỗi chịu khó bung rofs2 ra nhét vào rùi flash cho xong

Bản gốc thì mình y chang vậy
Nhưng khi flash C6 cho 5230 của DT, thì tất cả những buồn phiền trên không còn nữa :)
Dùng C2z này thì thay hiệu ứng nhanh hơn khỏi phải cook

OverYou

Nhưng khi flash C6 cho 5230 của DT, thì tất cả những buồn phiền trên không còn nữa :)

Cook vào Rofs2 vẫn hơn nhé bro ;;)

rastar

Banned
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Bac thích để gì ở màn hình chờ? Sao màu, bong bóng,... hay không có? mình làm tí cho bac.

--------------------------------------------------------------------------------------

ĐÂY tặng bạn!

Ui thank bác nhiều, cả tuần nay em lo đi học xa mới về nên không tiện online. Bác chỉnh giúp mình y chang cái ở trên nhưng chỉ lượt bỏ đứa bé bay + bóng đèn neon + đường viền (khi ấn vào icon) thôi nhé, ngoài ra vẫn giữ lại những cái có sẵn như lá bay, sao,... Ah bác cook thêm sao vào giúp em nhé, tại em không thích bong bóng lắm. Thank :D

socloc20

ngoài HS và MENU đâu ra có effect, nó chỉ chạy khi bạn cook thẳng vào hay bạn dùng N97 thôi

boy_online01

Bạn nào test thử bộ 25 effects ở mấy trang trc chưa? Sao mình apply c2z lại mất luôn cả effect trog rom nhỉ?

socloc20

sao em copy vao muc effects rùi mà cook lại vẫn chả thấy j nhỉ
nhét vào resource nhé bạn

Bạn nào test thử bộ 25 effects ở mấy trang trc chưa? Sao mình apply c2z lại mất luôn cả effect trog rom nhỉ?
bó tay, để mình test xem:-?

bạn chủ topic làm cho mình 1 cái hiệu ứng lật trang đẹp được ko, cái lần trước mình ko thích lắm

namhbnam

nhét vào resource nhé bạn

híc nhét cả vào resource cũng không được Copy effects paste vào resource yes to all. reback lại flash lên ---> vẫn như xưa không bít mình làm sai bước nào nhỉ

OverYou

Tui vẫn chưa thử test 25 bộ Effects đó, nó là của bro drakulaboy bên PNHT share!!! "D

king_cfc

e dùng bản cfw c6 lai n97 mini của duy thanh thì chỉcossao bay ở HS còn menu thì ko, hjx :(

OverYou

e dùng bản cfw c6 lai n97 mini của duy thanh thì chỉcossao bay ở HS còn menu thì ko, hjx :(

Thỳ nó là CFW C6 mà! Sao mà có sao bay ở Menu được! Chỉ có CFW N97mini mới có sao bay ở Menu :D

Dragon459

Manager
sorry các bác vì hơi lạc đề chút xíu
bác nào có thì cho em xin cái hiệu ứng trong đoạn video này không ak?? do k biết xin ở đâu nên đành post vào đây.sorry chủ 2pic rất nhiều
[video=youtube;m0HVVcDWLV8]http://www.youtube.com/watch?v=m0HVVcDWLV8&NR=1[/video]

Chỉnh sửa cuối:

HoangPigG

Hiệu ứng của chủ thớt rất là đẹp,nhưng mình ko gỡ đc cái hiệu ứng cũ,mặc dù đã xóa foder effect (cũ)trong C/Resouce và cop hiệu ứng mới vào,nhưng khi bật lên vẫn là hiệu ứng cũ....ai biết tại sao ko?

nhaylau321

Hiệu ứng của chủ thớt rất là đẹp,nhưng mình ko gỡ đc cái hiệu ứng cũ,mặc dù đã xóa foder effect (cũ)trong C/Resouce và cop hiệu ứng mới vào,nhưng khi bật lên vẫn là hiệu ứng cũ....ai biết tại sao ko?

Dùng C2z bật lên rồi vào chủ đề theme, bấm chữ bật hiệu ứng của theme ( trước đó nhớ tắt rồi hãy copy effect vào