• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Tiếng Việt dạng VNI cho S60v2

MaKimLien

Member
Bạn dùng máy gì thế.Dùng font TV chưa.Chịu khó đọc lại các topic về font đi.Trong diễn đàn có nhiều rồi mà

h04ngl0ng

Bộ gõ này chỉ cần có font tiếg việt là đc bạn ạ.Còn kiểu font thì mỗi ng 1 í. Bạn chịu khó qua topic kùa a sự tìm nha

Copekeomut

Em dùng 6680.Em đang dùng bộ font đa ngôn ngữ mà có gõ đc đâu? Toàn ô vuông thui ạ! Mà thui. Pao giờ ngon lành em mí dùng kiểu vni này. Pi giờ e thjx kỉu unikey of a8 hưn. Thanks m. N

manhcuongst

Thật là tuyệt vời.Nhưng bị xung đột với 1 số fần mềm chat.Nhưng được cái ưu điểm dễ sử dụng

o0osaoxao0o

Làm hộ tôi cái bộ gõ đó chạy trên S60v3 đi . Mình tìm mãi mà không có bộ gõ nào hỗ trợ dấu kiểu "*" cho S60v3 cả

vjpcoj

Member
Không hiểu sao em cài vào n70 dùng được 1 thời gian thì sau đó click vào biểu tượng lại bị văng ra luôn.Gỡ ra rồi cài lại cũng không sửa được lỗi.Phải khởi đông lại máy mới được.Em đã cài đúng bộ font tiếng việt rồi.Em không muốn mỗi lần dùng bộ gõ phải khởi động lại máy đâu.Nhờ a sự chỉ cho em cách sửa lỗi này với nhé.Cảm ơn a trước nha

Phamduytan

Anh ĐQS ơi,fix lại màu chữ thành màu đen giùm em với,màu xanh nì rất khó nhìn,nhất là khi gõ những chữ có dấu

MaKimLien

Member
Buồn quá

Vipcoi:Có thể do quá trình remove chưa hết.Nếu bạn cài trong thẻ thì remove xong bạn vào ổ c: System/app/Unikey xóa thư mục Unikey đi.Sau đó cài lại xem sao.Đây kô phải lỗi từ trước mà trong quá trình bạn sử dụng nó xung khắc với pm nào đó hoặc xuất hiện lỗi..Nếu không được thì pải 4mat rồi.

Phamduytan

Mỗi lần em việt hóa xong 1 phần mềm em phải vào sửa lại dấu mấy lần,tòan là lộn dấu hỏi qua dấu ngã,và ngượi lại,nếu anh làm cho chữ thành màu đen thì tốt wá,mà anh cho em hỏi thêm nửa là khi em dùng siêu dịch để dịch pm là khi em nhấn vào những dòng chữ rất dài thì nó lại ra màu đen,còn dịch những chữ ngắn thì nó chuyển sang màu xanh,mà em thấy mỗi lần dùng bộ gõ trên pm java là bị out.Nếu anh fix lại lỗi này nửa thì wá tuyệt

Mr_Sulla

Muốn biết fix lỗi chưa thì mang về mà test.Đợi làm gì.Lại còn để người ta test cho rùi... hả bạn?

vjpcoj

Member
Các pro ơi.Cho em nhờ tý.Sao em dùng unikey xong rồi lại tăt.Sau đó vào danh bạ tìm tên thì gõ ra toàn số chứ không ra chữ.Phải khởi động máy mới hết.Mong mọi người chỉ dùm mình cách sữa lỗi này với.Mình dùng n70

MinhThang

Manager
Các pro ơi.Cho em nhờ tý.Sao em dùng unikey xong rồi lại tăt.Sau đó vào danh bạ tìm tên thì gõ ra toàn số chứ không ra chữ.Phải khởi động máy mới hết.Mong mọi người chỉ dùm mình cách sữa lỗi này với.Mình dùng n70

Bạn lục lại các bài trang trước, hình như đã có người hướng dẫn cái vụ này rồi đó bạn, mình nhớ là cũng đã xem qua.

leminhhai111

Bấm phím # giữ lâu 1 tí sẽ chuyển qua chữ you thử xem sao