• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ gõ Tiếng Việt dạng VNI cho S60v2

vjpcoj

Member
Giữ phím THĂNG không được đâu anh à..Em nghĩ có lẽ lỡ tay xóa nhầm cái gì đó.Hoặc tại thăng sistail.Nó dọn dẹp sạch sẽ quá.Hôm trước bị thằng này chơi đểu 1 lần rồi.Không phải rồi anh ạ.Khi viết xong tiếng việt lại bị tiếp.Không biết lý do gì nữa.Có lẽ tại hôm trước up fimware lên 5.10031.31 kũng nên.Chứ trước đây không bị thế này bao giờ

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Các pro ơi.Cho em nhờ tý.Sao em dùng unikey xong rồi lại tăt.Sau đó vào danh bạ tìm tên thì gõ ra toàn số chứ không ra chữ.Phải khởi động máy mới hết.Mong mọi người chỉ dùm mình cách sữa lỗi này với.Mình dùng n70

Cái này lâu lâu mình cũng bị, bạn thử Restore defaut settings bằng lệnh *#7370# xem, hoặc gỡ Unikey cài lại, hoặc format 4 phím.:p

MaKimLien

Member
Mình cũng bị vậy nè nhưng thoát khỏi danh bạ sau đó vào lại lại gõ ngon lành.Bạn mới up F.W xong mới bị à

vjpcoj

Member
Ừ để khi nào máy bị lỗi gì cho 5 ngón luôn.Chỉ bị lỗi vni ở danh bạ chứ cái khác vẫn bình thường.Thanks anh dreamland nhé.Ai chưa up F.W mới thì nên up đi.Cái này chạy nhanh với ổn định lắm.Ở bên box thảo luận kinh ngiệm có rồi đó.Làm theo hướng dẫn là được mà

manhtu

Gõ tiếng việt có dấu không cần đến bộ gõ unikey hay vni

phuonggm

Anh Tú show hàng thui à, em không thấy link download... Cho em test thử cái cho mở rộng tầm nhìn nào

thanhtungsx

Hàng này manhtu chỉ share cho ta và ku jimmy88 thôi bạn . Ai mua lại thì mình để giá rẻ cho .

a2king

cái này khi chuyển qua đánh có dấu thì máy bên kia có nhận đc có dấu k??? cho mình hỏi nữa là khi đánh có dấu thì phần hiển thị số ký tự của tin nhắn biến mất tiêu, lam mình ko canh đc số lượng ký tự khi soạn tin nhắn, có ai MOD thêm chức năng này k???

manhtu

cái này khi chuyển qua đánh có dấu thì máy bên kia có nhận đc có dấu k??? cho mình hỏi nữa là khi đánh có dấu thì phần hiển thị số ký tự của tin nhắn biến mất tiêu, lam mình ko canh đc số lượng ký tự khi soạn tin nhắn, có ai MOD thêm chức năng này k???

nếu bên kia là máy s60v1, v2 mà cài font hiển thị tiếng việt chuẩn thì sẽ hiện, khi gõ chữ có dấu VD: á, à, ã, â, ă, đ, Đ, ẻ, ẽ, ẹ,ỉ, ĩ, ị, ỏ, ọ, ơ, ớ, ờ, ở, ỡ, ợ, ố, ồ, ổ, ỗ, ộ, ủ, ũ, ụ, ỳ, ỷ, ỵ thì phần đếm số ký tự sẽ chuyển từ 160 xuống còn 69 ký tự thôi. Còn với các chữ bình thường khác thì vẫn là 160 ký tự. (Đối với bộ gõ của manhtu).

vuongtrongan

anh ơi sao em down về xài không được?nhấn vào viểu tượng là bị kích ra ngoài luôn à?~X(

tritri0808

e có chút ý kiến nho nhỏ.pác sự cho thêm chế độ thoát ra hẳn.Khi nào cần dùng thì bật lên.Tại màu của nó khó nhìn quá..với lại xài phần mềm này ko thể xem tiền và format máy được.Haha

cksovhl

Member
e có chút ý kiến nho nhỏ.pác sự cho thêm chế độ thoát ra hẳn.Khi nào cần dùng thì bật lên.Tại màu của nó khó nhìn quá..với lại xài phần mềm này ko thể xem tiền và format máy được.Haha

Dùng xong lại tắt đi bạn à. nếu để đó thì có nhiều điều bất cập. lỗi này hình như chưa fix được. Như nhắn tin không nhìn được số kí tự, không xuống dòng được, không copy pase được. muốn kiểm tra tài khoản thì không ấn được *, nó ra cái dấu +, nhưng mà làm được thế là tốt rồi. có cái mà post bài có dấu chứ.

Onghuynh

bạn ơi,khi dùng VNI mình không duyệt web được.lỗi máy mình hay lỗi phần mềm vậy?