• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

Mr_Tommy

Xin hỏi sao em cài FontChanger vào rồi mà tìm ko thấy. Nhưng khi vào app.mgr thì vẫn thấy :-??

Xóa chương trình font router sau đó restart máy.

Éc éc làm như thế muốn đổi font khác thì lại cài lại à:-??

Muốn xoá font thì vào edit cái fontrouter.ini đó, dùng Xplore chỉ vào file đó rồi ấn số 8, tìm dòng Enable/Disable main function.... rồi chỉnh cái enable = 0 rồi save lại. Sau đó reboot rồi dùng Xplore xoá file font cũ đi, muốn thay mới thì lại chép vào. Xong xuôi lại reboot cái nữa.

thanhnam711

Éc éc làm như thế muốn đổi font khác thì lại cài lại à:-??

Muốn xoá font thì vào edit cái fontrouter.ini đó, dùng Xplore chỉ vào file đó rồi ấn số 8, tìm dòng Enable/Disable main function.... rồi chỉnh cái enable = 0 rồi save lại. Sau đó reboot rồi dùng Xplore xoá file font cũ đi, muốn thay mới thì lại chép vào. Xong xuôi lại reboot cái nữa.

người ta hỏi mún xóa font chứ có hỏi mún change font đâu mà làm cách đó cho dài dòng.

hollaking

Cài cái FontRouter trước là có thể tạo mục FONTS trên thẻ mà vẫn hiện thị Fonts chữ

CHÚ Ý: ĐỂ SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN MÁY CÁC BẠN VÀO CHƯƠNG TRÌNH X-plore.CHẮT HẲN WÁ QUEN THUỘC RỒI KHỎI GIỚI THIỆU NỮA.SAU ĐÓ TÌM MỤC resource NHẤN PHÍM SỐ 9 TẠO THƯ MỤC FONTS.TIẾP THEO LÀ GIẢI NÉN CÁC FONTS VỪA DOWNLOAD VỀ ĐƯA VÀO THƯ MỤC FONTS(CHỈ ĐƯA 1 FONTS ĐÃ GIẢI NÉN CÓ ĐUÔI LÀ .ttf THÔI NHÉ).FONTS NÀO SÀI THÌ ĐƯA VÀO KHÔNG SÀI THÌ KHỎI GIẢI NÉN

SAU ĐÓ NHẤN MENU(TRONG X-plore)Tool--->Restart device(khởi động lại máy)
bây giờ khi khởi động lại là máy của các bạn đã được thay đổi FONTS

sao tui làm xong y như bạn nói, xong khởi động lại thì nó không lên luôn, nó chỉ hiện ra chữ NOKIA mờ mờ là đứng, k chạy tiếp lên hình 2 bàn tay nắm nhau, tháo pin ra thử lại nó vẫn như thế , ai biết bị làm sao k ?

hollaking

tháo thẻ nhớ ra thì khởi động được, sau đó gắn thẻ nhớ vào nó cũng đâu có load font, khởi động lại lần nữa thì nó lại k khởi động được, lại phải tháo thẻ nhớ, khởi động lên rồi gắn thẻ nhớ vào -> y như cũ, có ai biết tại sao k vậy ?

thanhnam711

tại máy bạn không load đc font đó, bạn chỉ cần change font là đc. Còn nếu mún đưa về mặc định thì xóa fonrouter đi hoặc làm theo cách giọt tình cay đắng chỉ

love2001

Có nhiều pm bạn hỏi xin mình font này nên mình pót lên đây cho các bạn dễ down NHỚ THANK SAU KHI DOWN NHA ;;)

Đề nghị bạn test thử trước khi post bài lên.Sau khi cài font của bạn(chép vào resouce\font) lên thẻ xong,khởi động lại.Máy không nhận font mới,chỉ lấy font mặc định sau đó treo luôn(màn hình đen thui) không làm gì được ngoài tháo pin lấy thẻ cắm vào pc xóa font sau đó máy mới chạy bình thường.

Đề nghị bạn test thử trước khi post bài lên.Sau khi cài font của bạn(chép vào resouce\font) lên thẻ xong,khởi động lại.Máy không nhận font mới,chỉ lấy font mặc định sau đó treo luôn(màn hình đen thui) không làm gì được ngoài tháo pin lấy thẻ cắm vào pc xóa font sau đó máy mới chạy bình thường.

Bạn không cài font router thì sao nó hiện lên font mới được.
Mà trong thư mục font chỉ cho phép 1 loại font thui nhé, còn nếu hơn 1 loại font thì... thử đi:D

ANHTUAN9791

Bạn ơi,không test mà có screenshot cho bạn xem ah!?bạn xem lại máy của mình xem nha!

MinhThang

Manager
Bạn ơi,không test mà có screenshot cho bạn xem ah!?bạn xem lại máy của mình xem nha!

Có fonts máy nó không tuơng thích nên sảy ra chuyện đó, chuyện bình thường, mình bị hoài, muốn có fonts đẹp phải thử nhiều lần, chắc bạn ấy chưa gặp nên thấy sợ.:))

davidboy09

anh ơi, em làm theo cách của anh rùi, mà font tự động cài, rùi em gỡ nó không đc, 4mat rùi mà không làm gì dc, help help:((

tienlp

sao em vào x-plore nó bảo ko tạo dc thư mục fonts (dù đã cài font router rồi) :-??

tonytrung235

@tienlp : bạn kiếm trong forum có cái font changer , xài fontchanger cho nhanh .. chứ font router thấy hơi khó .. mình xài font changer .. vừa nhanh vừa gọn ..lại đỡ lằng nhằng

dung1291985

@tienlp : bạn kiếm trong forum có cái font changer , xài fontchanger cho nhanh .. chứ font router thấy hơi khó .. mình xài font changer .. vừa nhanh vừa gọn ..lại đỡ lằng nhằng

sao máy mình N95 sài cái font changer ko đc nhỉ :|

ANHTUAN9791

sao máy mình N95 sài cái font changer ko đc nhỉ :|

Dũng không cài được hay không đổi font được?Máy mình khi format xong,hack xong,cài fontchange thì cài gần xong nó báo lỗi.Nhưng mình cài tất cả các ứng dụng trước rồi cài fontchange thì được.mình cũng không tìm hiểu xem nó còn thiếu cái gì nữa.Dũng thử xem lại xem sao!