• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOOTIMAGE CHO CÁC DÒNG HTC VỚI WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

psthanh

bác AnhTu ới em ko lấy đuợc file WizSplash - Tool thay đổi Splash Screen cho HTC Wizard

web cứ báo : Our bandwidth was limited, sorry !!! <- bắt em nhập user và pass ko à

AnhTu

Super V.I.P
bác AnhTu ới em ko lấy đuợc file WizSplash - Tool thay đổi Splash Screen cho HTC Wizard

web cứ báo : Our bandwidth was limited, sorry !!! <- bắt em nhập user và pass ko à

Hiện tại host của mình đã bị các member của PDAViet vào download các phần mềm đến gần sập host, nên mình đành tạm tời đóng host lại, mình sẽ up lên đính kèm tại đây.

psthanh

EnableRapi.CAB <-= hix em ko có cái này nên chuyển rồi mà ko thấy hình mới bác ui, phiền bác giúp em thêm lần nữa cám ơn nhìu

sagittarius

WizSplash - Tool thay đổi Splash Screen cho HTC Wizard

Như vậy đến nay đã có vài cách thay đổi Splash cho HTC Wizard, nhưng đây là Tool đơn giản và dễ làm nhất.

Chú ý:

1/ Trước khi thay đổi Splash phải copy EnableRapi.CAB vào PPC và chạy, nếu không không thay đổi được Splash.

2/ Phải tạo Folder C:/WizSplash là Dir. gốc trên đĩa khởi động Win.

3/ Dùng trình Convert Image Convert hình ảnh bạn muốn về định dạng *.BMP, kích thước 240x320 pixcel, 24 bit Color.
Sau đó đổi tên file hoàn chỉnh thành Splash.BMP

4/ Copy Splash.bmp vào Folder lập trên và chạy Tool trên.

Hình ảnh minh họa.

Tool download tại đây

HI AnhTu!
Vậy là mình có thể thay đổi bootimage cho tất cả các dòng O2 bằng thằng này được hả sư huynh ơi?
Và phương pháp tách các thành phần ROM mà huynh giới thiệu cũng thay cho tất cả luôn hả? nếu mà đúng vậy thì mình mừng lắm, mình mới biết dùng PPC thôi nên hy vọng được các huynh đệ hướng dẫn. TKS trước nhé!

haiviet

Nếu bạn thấy thiếu tool nào thì nói nhé, mình cũng ko nhớ hết :D Giải nén là xong.

Anh Anh Tú ơi em ghiền cái BootImage O2 của Neo Chip G4 lắm nhưng không up được ( em sử dụng PDAMobiz_O2_Splash_G4.exe đẻ up ). Máy em đang sử dụng bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb, Anh có cách nào chỉ em với. Cám ơn anh nhiều.

AnhTu

Super V.I.P
Anh Anh Tú ơi em ghiền cái BootImage O2 của Neo Chip G4 lắm nhưng không up được ( em sử dụng PDAMobiz_O2_Splash_G4.exe đẻ up ). Máy em đang sử dụng bản RUU_Prophet_220734_2207114_024721(AKU2.3)_lvsw_edition_PS8Mb, Anh có cách nào chỉ em với. Cám ơn anh nhiều.

Bạn chỉ cần cắm cáp vào máy, khi tiến hành xong thủ tục nhận Sync và device thì bạn hãy chạy file O2_logo_Prophet, chỉ cần nhấn Next cho đến khi hoàn tất mà thôi.

haiviet

Bạn chỉ cần cắm cáp vào máy, khi tiến hành xong thủ tục nhận Sync và device thì bạn hãy chạy file O2_logo_Prophet, chỉ cần nhấn Next cho đến khi hoàn tất mà thôi.

Cám ơn Anh Tú đã trả lời, em đã làm như Anh nói nhưng không được vừa up nó đã báo lỗi ( Recovery ) và thoát ra ngoài luôn hà, anh giúp em với. Thanks

Tom_codon

Super V.I.P
bác nào làm ơn cho tui xin cái 1st logo của O2 nhỉ, cám ơn các bác nhiều!

Link tải đã được Mod Anh Tú đưa lên rồi còn xin gì nữa hả bạn ???
Nếu ko down được là bạn chưa đủ bài post để down đó.

trunglinhmobile

Cách bỏ logo màu trắng của HTC cho dòng O2 Neo (Prophet)

GỒM 2 PHẦN:
Phần 1:
- Các bác tải cái logo DopodNew Splash về (có 2 bản dành cho chip G3 & G4)
- Sau khi down xong thì kết nối con Neo với ActiveSync, rồi chọn file logo tương thích với chip của con Neo mà các bác muốn thay boot.
- Quá trình up tương tự như update rom, thời gian khoảng 1-2p.
- Bây gời con neo của các bác đã có cái logo new cua Dopod.
- Chờ cho máy khởi động vào Win & làm tiếp Phần 2.

Down DopodNew Splash Tại Đây

DopodNew_Splash_G3

DopodNew_Splash_G4

Phần 2:
- Phần này ko phân biệt chip G3 hay G4.
- Các bác tải file logo của O2 (link phía dưới), giải nén, nhấn Double_click ROMUpdateUtility.exe, và tiến hành up tương tự như phần 1.
- Sau khi đã up xong 2 phần trên thì cái logo màu trắng của HTC đã biến mất, và thay vào đó là logo của O2. Giống như mình đang xài bản rom gốc của con Neo vậy :)

Down logo O2 Tại Đây

Chỉnh sửa cuối:

BinladenVN

TrungLinh ui !! xem lại dùm mình với.
2 link mà bạn đưa ra để down logo O2 đều die hết rùi :(

M

mu_reddevils

Guest
mình đang dùng con Neo Race, wm5 tiếng đức. Nếu giờ Up rom Qtek để đổi sang tiếng Anh. Muốn giữ lại cai bootimage của O2 race (hình chiếc F1 bmw Sauber) thì làm thế nào? Cả cái theme O2, nhạc chuông, hình nền nữa, có còn lưu lại đc như trc kô? Có cách nào backup mấy thứ đó ra Windows rồi chép lại vào sau khi đã up Rom kô?
Bạn nào hướng dẫn cho mình với. Mình đang cần gấp vì muốn đổi sang tiếng Anh rồi mới cài các SOft khác.

Cám ơn nhiều.

O2XDAEXEC

Bác AnhTu ơi,em đang sử dụng O2 Neo.Khi thay đổi bootimage O2 của nó (lúc trước là Qtek),khi em cắm vào và sử dụng chương trình O2 Logo Prophet để làm thì khi nhấn OK để setup vào O2 thì tự nhiên ActiveSync bị ngắt và kết nối lại,đồng thời trên màn hình O2 xuất hiện 3 bảng màu với thông số
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
USB
vậy là sao vậy anh?Sau khi em reset lại thì vẫn bình thường,em làm lại khoảng 5 lần đều bị tình trạng như vậy.Lúc làm thì em vẫn để máy bình thường,không đưa về trạng thái Bootloader vậy thì có sao không anh?Anh có thể hướng dẫn cho em setup được không?

M

mu_reddevils

Guest
Bác AnhTu ơi,em đang sử dụng O2 Neo.Khi thay đổi bootimage O2 của nó (lúc trước là Qtek),khi em cắm vào và sử dụng chương trình O2 Logo Prophet để làm thì khi nhấn OK để setup vào O2 thì tự nhiên ActiveSync bị ngắt và kết nối lại,đồng thời trên màn hình O2 xuất hiện 3 bảng màu với thông số
IPL 2.15.0001
SPL 2.15.0001
USB
vậy là sao vậy anh?Sau khi em reset lại thì vẫn bình thường,em làm lại khoảng 5 lần đều bị tình trạng như vậy.Lúc làm thì em vẫn để máy bình thường,không đưa về trạng thái Bootloader vậy thì có sao không anh?Anh có thể hướng dẫn cho em setup được không?

Dùng Bootimage cua Neo Race đi bạn, đẹp lắm b-)
Vào topic http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=55&page=38
Bài số 376 của utxd để lấy nhá.

Status
Không mở trả lời sau này.