• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOOTIMAGE CHO CÁC DÒNG HTC VỚI WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

vinani

các bác nào có thì cho em xin cái logo của O2 wizard. Thks trước

Nhoctn

Cho em hỏi cái, em xài T-Mobile MDA Compact II thì change bootimage thế nào vậy? Hức, mỗi lần bật máy nhìn cái trắng tinh của nó chán quá. Mà mấy soft kia em down kô được. Anh nào up lên lại hộ em với

xianghua3009

mình cũng vậy nè ! xài T-Mobile MDA Compact II đang muốn đổi thành O2 cho bằng bạn bằng bè ! hic , ai có up dùm cái

Nhoctn

Mấy bác anh tài hình như là đang bận ăn Tết nữa hay sao ấy nhỉ. Hết Tết roài mà... Help em với mấy bác ơi

CHHN

Em cũng đang rất máu cái bootimage của Neo Race, nhưng cũng bị lỗi Error 238 mong các huynh hướng dẫn

CHHN

llangtuvn7
em thử up cái này nhưng bị lỗi error 238 .. bác nào sử sang dạng .NB hộ em với ạ. máy em dùng chip G4
Sau khi đổi tool mình đã up được O2 Race rồi. Bạn thay tool này vào thư mục và chạy lại nhé (giữ nguyên tất cả 5 files còn lại của utxd đã gửi)

sutu

Bác AnhTú ơi có tool thay đổi Bootimaga cho dòng Mermes chưa vậy ??? Cho em xin với.Em dùng T-Mobile Vario II. Boot máy lên cứ logo HTC trắng bệt ko đẹp...
Thanks Anh trước.Bác nào biết giúp em với

haiviet

Sau khi đổi tool mình đã up được O2 Race rồi. Bạn thay tool này vào thư mục và chạy lại nhé (giữ nguyên tất cả 5 files còn lại của utxd đã gửi)

Mình cũng đã làm theo cách của ban nhưng vẫn bi lỗi 238,không sửa được. Mong ban chi giáo thêm.Thanks

CHHN

Mình cũng đã làm theo cách của ban nhưng vẫn bi lỗi 238,không sửa được. Mong ban chi giáo thêm.Thanks
Cậu download files của utxd giải nén có 6 files, rồi download files mình gửi giải nén copy vào cùng thư mục trên. Bật máy bình thường rồi chạy file newromupdateutility_noid, thế là OK. Minh đã thử lại cho con O2Neo và vẫn OK. Chúc bạn thành công.

haiviet

Cậu download files của utxd giải nén có 6 files, rồi download files mình gửi giải nén copy vào cùng thư mục trên. Bật máy bình thường rồi chạy file newromupdateutility_noid, thế là OK. Minh đã thử lại cho con O2Neo và vẫn OK. Chúc bạn thành công.
Cám ơn bạn bạn đã tận tình giúp đỡ nhưng mình vẫn bó tay và khi chạy file newromupdateutility_noid thì xuất hiện lỗi này :

CHHN

Thật lạ vì tớ không bị lỗi trên, có lẽ do version rom khác nhau chăng. Cậu thử dùng file của langtuvn7 vừa gửi xem có được không :-?

nguyenpa

Super V.I.P
Các bác ui, sao ko tools nào change boot image mà em down được cả úp lại dùm em nhé.

nguyenpa

Super V.I.P
WizSplash - Tool thay đổi Splash Screen cho HTC Wizard

Như vậy đến nay đã có vài cách thay đổi Splash cho HTC Wizard, nhưng đây là Tool đơn giản và dễ làm nhất.

Chú ý:

1/ Trước khi thay đổi Splash phải copy EnableRapi.CAB vào PPC và chạy, nếu không không thay đổi được Splash.

2/ Phải tạo Folder C:/WizSplash là Dir. gốc trên đĩa khởi động Win.

3/ Dùng trình Convert Image Convert hình ảnh bạn muốn về định dạng *.BMP, kích thước 240x320 pixcel, 24 bit Color.
Sau đó đổi tên file hoàn chỉnh thành Splash.BMP

4/ Copy Splash.bmp vào Folder lập trên và chạy Tool trên.

Hình ảnh minh họa.

Tool download tại đây

sao em làm như vậy:
bấm số 2 enter no hiện dòng này là ok nhưng em rết lại máy mà vẫn ko thấy gì thay đổi cả, em đang dùng rom của anh ut ạ.

khoabonmat

Active Member
bạn down bootimage của langtuvn7 về đi rồi chạy file newromupdateutility_noid mình làm xong và cảm thấy rất đẹp.Mình xài rom của Qtek RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID_2.

Status
Không mở trả lời sau này.