• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

minhxd

Ai đó chỉ giùm cách up bản ROM " [CWR]_BOYPPC_SENSE_3.0_Stock_V7 " dùng HD2 Toolkit Version-4.1.0.0; Recovery Version-4.0.0.0; MAGLDR Version-1.13 với. Mình ko biết setting các thông sô MAGLDR thế nào cho đúng, toàn đến logo HTC màu xanh là treo...

Ai đó chỉ giùm cách up bản ROM " [CWR]_BOYPPC_SENSE_3.0_Stock_V7 " dùng HD2 Toolkit Version-4.1.0.0; Recovery Version-4.0.0.0; MAGLDR Version-1.13 với. Mình ko biết setting các thông sô MAGLDR thế nào cho đúng, toàn đến logo HTC màu xanh là treo...
Bạn flash Recovery với dung luợng CWM là 150M, chia EXT 1Gb trên thẻ nhé.

minhxd

Bạn flash Recovery với dung luợng CWM là 150M, chia EXT 1Gb trên thẻ nhé.
vậy là bắt buộc phải chia thẻ à? mình ko quen chia vì thẻ hơi lởm, từ trươc đến nay Up Rom toàn để nguyên. Cũng may up đc ROM "Desire HD 3.06.405.1 - Sense 3.0-Android 2.3.5 [v1.5 Final]" theo cách vậy nên thoả mãn rồi. Thanks !

vms411

Ai có acc uploaded.to thi share cho em với. Không tài nào down đc. Bác chủ uphososhosst khác có được không nhỉ..

iats7

tại sao đt htc hd2 o đọc được video từ pc copy qua ,có ai biết xin chỉ dùm rất cám ơn.

concuarangme

tại sao đt htc hd2 o đọc được video từ pc copy qua ,có ai biết xin chỉ dùm rất cám ơn.

xem film trên đt thì chỉ có vài định dạng được hổ trợ thui bạn, bạn check lại nhé.

yendan230606

cập nhật bản CM7-V54
Pác ppcboy dạo này có pồ nhí hay sao ấy , rất ít quan tâm những thắc mắc của ACE . Có tin zui cho biết nhé Pác !
Em đã Up lên BOYPPC-CM7-V52 . Chạy quá mượt , tuy nhiên loa hơi nhỏ khi nghe nhạc . Chúc Pác có nhiều niềm vui !

lion_pvt

Bác nào cài bản CM7-v56 ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1199917 chưa? Cho mình hỏi chút:
1. Mình cài kiểu CWR, đến màn hình "touch to setup" thì dừng lại, không cài được nữa. Mặc dù đã task 29 và làm sạch máy hoàn toàn.
2. Tại sao gần đây lại chỉ có 1 bộ cài CLK và CWR, không tách ra thành 2 bộ cài như trước. Trong quá trình up Rom, có thêm 1 đoạn hỏi yes = clk, no = mag... Việc gộp 2 bộ cài vào có ảnh hưởng gì không?
Mọi người có kinh nghiệm giúp mình với, máy giờ đang đen xì, không dùng được :( :( :( Thanks mọi người nhiều

Bác nào cài bản CM7-v56 ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1199917 chưa? Cho mình hỏi chút:
1. Mình cài kiểu CWR, đến màn hình "touch to setup" thì dừng lại, không cài được nữa. Mặc dù đã task 29 và làm sạch máy hoàn toàn.
2. Tại sao gần đây lại chỉ có 1 bộ cài CLK và CWR, không tách ra thành 2 bộ cài như trước. Trong quá trình up Rom, có thêm 1 đoạn hỏi yes = clk, no = mag... Việc gộp 2 bộ cài vào có ảnh hưởng gì không?
Mọi người có kinh nghiệm giúp mình với, máy giờ đang đen xì, không dùng được :( :( :( Thanks mọi người nhiều
Gộp lại thành một tại vì giờ có Kernel hỗ trợ cả cLK lẫn MAGLDR trong cùng một bản rom, nếu bạn cài rom qua MAGLDR Recovery thì khi đến đoạn hỏi Yes = cLK & No = MAGLDR thì bạn chọn No để cài theo dạng MAGLDR Recovery, còn nếu bạn cài qua cLK Recovery thì đến đoạn đó thì bạn chọn Yes để cài theo dạng cLK Recovery.

takeocat

bác boy ppc nè mấy bản sense đẹp quá mà kg cài được gõ tiếng việt hả bác hay mình làm sai bước nào xin chỉ giáo

Bác nào có account trang http://uploaded.to share cho ACE dùng với
Muốn download rom của bác BOYPPC khó quá
Cảm ơn nhiều
Bạn sang www.rapid8.com mà leech nhé.

bác boy ppc nè mấy bản sense đẹp quá mà kg cài được gõ tiếng việt hả bác hay mình làm sai bước nào xin chỉ giáo
Bạn thử cài VietnameseIME xem sao. Nếu không được thì thử với GoTiengVietAndroid xem...

takeocat

mình cài thì vẫn được mà có cái vào phần setting thì kg thể chon híc nản.ak bạn mình có thể sử dụng rom cm7 và và cài thêm sense vào được kg vậy tks

Chỉnh sửa cuối:
em qua trang www.rapid8.com thấy đâu có gì để download đâu bác
Dùng để leech mà bạn. Bạn copy địa chỉ URL của bản rom vào ô Your URL/Link Here rồi nhấn Download, đợi khoảng 8s rồi nhấn Continue to Rapid8.com và nhấn Begin to download. Chú ý bạn phải down bằng IDM sẽ tốt hơn nhé.

camhoi

Không cài được bản V56 toàn bị dừng ở màn hình welcome đầu tiên