• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Brightlight - Dùng đèn flash làm đèn pin trên FP2 devices (N97,5800,N78...)

nvtoan90

ma pac ngj sao the den xenon la den do.thj de dc.the pac co phan mem lam den flash cua n82 lam den pin dc ko.dc thj wa le pac luon do.thank trc nha

cuongyeuha

máy mình có 2 đèn, một flash chính như đèn tuýp nhỏ, một cái màu đỏ bé tẹo ở cạnh. Test pm này thì cái đèn đỏ sáng còn flash thì ko
Posted via Mobile Device

bác cứ cho cái flash của bác sáng 1 lúc xong rồi máy bác làm lò sưởi mini đó :))
test trên E66 ok rồi

Yeulamem79

Hehe đúng là 6120c là như vậy rồi, chán thật .chả có kết quả gì hết. Nhưng nếu có một ứng nào đó hỗ trợ đèn pin trên nền python thì sao ta ?
Tuy đã thử cài nhiều ứng dụng đèn pin cho em 6120c đều vô vọng.vô tình khám phá ra nó có thể chạy ứng dụng đèn pin trên nền python
Nhưng kết quả cũng vậy .nó chỉ có thể chóp 3 cái rồi tắt, xong vài giây sau chóp thêm 3 cái nữa và cứ thế thấy mà nhức con mắt quá
Nếu ai đã cài python thì thử đi nhá ,xem sao nha
Vào Run script và chạy file AvioTorch .sau đó di chuyển xuống dòng thứ 2 và ok để xem thành quả .hehe

Link:
http://www.symbian-freak.com/downloads/app/3rd_ed/AIOTorch.zip

baoan963

đây là 1 thông tin em kím dc về Flash Xenon:
'' Phần lớn các mẫu điện thoại gần đây đều sử dụng flash LED. Đèn flash LED (đơn và kép) có thể trợ sáng khá tốt nếu chỉ đánh trong phạm vi trên dưới 1 mét đổ lại, nhưng sẽ cho kết quả khá khó chịu nếu chủ thể ở ngoài phạm vi trên. Chính vì thế đèn flash Xenon được sinh ra. Tên gọi Xenon không phải từ một công ty nào mà là từ nguyên tố xenon: Một ống tuýp có chứa khí xenon sẽ được kích điện cao thế (hàng trăm volt) từ một tụ điện lớn và giải phóng ra tia flash cường độ cao, có thể sáng hơn đèn LED hàng ngàn lần, và có thể đánh nhanh hơn flash LED 100 lần. Do đó, kết quả là đèn flash Xenon sẽ đắt tiền hơn nhiều, và cũng sẽ tiêu tốn điện năng lên tới 10 lần. Như vậy, nếu so sánh với đèn flash LED của N86, đèn flash Xenon của N8 có thể hỗ trợ sáng tốt hơn, và nhanh hơn nhiều".
từ diều dó suy ra đèn flash Xenon mà muống làm đèn bin thì khoản 4,5s sau thì tốt nhất nên chuẩn bị thay cục bin # là vừa kekekek=))

056886533

Đèn xexon làm gì sáng liên tục được nokia nó thiết kế đèn sáng ở cường độ cao va chớp nhoáng thôi ,nếu sáng lâu đèn sẽ xì khói và cháy vì nhiệt sinh ra rất lớn,ko gióng như đèn led

laocai_city

bản của bác biladen ko dùng đc trên máy em.còn của bác anhquoi dùng ok.kon E63 có cái phím đèn pin cũng dùng led chụp ảnh làm đèn.kon E52 của em ko có nút đấy nhưng chắc dùng ok.mặc dùng nhìn hơi sót 1 tý vì nó sáng quá nhỡ đâu cháy thì bỏ mịa :))
kai Soft của bác anhquuoi đc cái có phím tắt tiện ghê :D