• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bung HTC HD2 (Leo) by PDAVIET ...

BatKid

Super V.I.P
Hôm nay mát trời nên rảnh rỗi lôi em HTC HD2 ra mổ bụng xem bên trong nó thế nào , sẵn post bài hướng dẫn cách bung lun, bác nào thích "em yêu khoa học" thì vào nghiên cứu nhé :D

Đầu tiên tháo 4 con ốc phía sau:

Sau đó khéo léo tách màn hình ra trước :

Sau đó lột miếng dán imei ra --> để lộ sợi dây nguồn :

Mở tiếp 5 con ốc trắng :

Cận thận tháo các tiếp xúc : antena, wifi, loa, rung:

Chú ý : sợi dây antena nằm khuất phía dưới main

Tháo tiếp xúc bán phím phía trước (cẩn thận ! rất dễ đứt)

Tháo tiếp xúc màn hình:

Tháo tiếp xúc dây nguồn :

Tộng hợp linh kiện :

BatKid - pdaviet

Chỉnh sửa cuối:

nhattakiem

cám ơn anh Batkid đã cho xem các bộ phận của em HD2 nhưng chắc là em không dám " em yêu khoa học" kiểu như bác đâu:))

NoIP

Máy đang sử dụng bình thường chắc chẳng dám "Yêu Khoa Học" như bác này đâu. Thôi thì tích lũy kiến thức từ bác BatKid vậy :))
Thanks bác :)

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu 1 ngày đẹp trời mà a bảo chú ship cho a 1 con LEO thì nhớ đừng ship nhầm con này nhá! =))

Nhìn qua thấy có vẻ tháo dễ hơn các dòng HTC cổ cổ thì phải, trông "đơn giản" vậy sao mà đắt thía nhờ?

@ allstreet: Nghe thiên hạ đồn là giá bán =1/2 giá con thường chưa bung nhưng tớ đặt gạch rồi! b-)

loveblue

Super V.I.P
Nếu 1 ngày đẹp trời mà a bảo chú ship cho a 1 con LEO thì nhớ đừng ship nhầm con này nhá! =))

Nhìn qua thấy có vẻ tháo dễ hơn các dòng HTC cổ cổ thì phải, trông "đơn giản" vậy sao mà đắt thía nhờ?

@ allstreet: Nghe thiên hạ đồn là giá bán =1/2 giá con thường chưa bung nhưng tớ đặt gạch rồi! b-)

He he ! 1/2 giá thì chắc không tới LuơngQuang rồi , mình gần hơn khỏi ship :)):))

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack đang cầm em nó đây! Lấy luôn, khỏi 2/3 hay gạch gì ráo =))

BatKid

Super V.I.P
@_@ có mỗi 1 em HD2 bị mất nguồn mà mấy bác tranh nhau gúm ghia ^^

Thoai_DakMil

Super V.I.P
@_@ có mỗi 1 em HD2 bị mất nguồn mà mấy bác tranh nhau gúm ghia ^^
Biết ngay em này có vấn đề liền nên tên dơi này mới bung cho anh em xem
BK lấy con mới ken ra bung cho anh em coi đê :))

NguyenNhatHoa

Há há... ông Sơn sắp có cái để cook/release Rom choa HD2 roài, mấy bồ gáng chờ HSPL roài up nhe.

vuquan

Sặc! E bỏ gạch rồi, nhường các bác vậy! :))

Vừa ghi lại Imei xong, phòng trường hợp ship nhầm! >:)=))

Bác lấy IMEI ở đâu thế? Tôi nhìn mãi không thấy đâu. Badkid tỉnh lắm, che đi rồi. Hay luongquang là chủ máy thế?

@BadKid: Cái màn hình cảm ứng của con này có bán không Ninh ơi, cậu bạn mình mới làm vỡ.