• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

bunrieucua

Cook bộ này vào máy bật chả thèm rung luôn. Hôm trc cook thử vào rồi. Bạn thử đi
Bạn dùng máy gì?Cái này hình như chỉ hiệu quả nhất trên CFW C6 on 5800 thôi,Còn các CFW khác cũng có 1 số sau khi cook vào sẽ die hpone đó.VD như CFW 5800 gốc(mình đã từng bị 1 lần).
-thank các bạn vì sợ các bạn ý dùng sai core nên mình đã up cả bộ mình vừa jaf xong chỉ việc bỏ vào jaf thoi,(đã chú thích)
Okie rùi đó chủ thớt:D
-còn icon nhìn mới mẽ hơn thoi, vẫn full theme đc đừng lo
ah mình có chỉnh đôi chút rùi ok rùi
Chủ yếu là nhiều người(trong đó có mình:D) mún để icon mặc định vì 2 lý do:
1-Vì không thích icon N8 <--thiếu màu sắc lắm.
2-Để nhẹ dung lượng CFW hơn:D.

thanhhaifire

hihi icon cũ giờ tách ra mất thời gian lắm, hi vọng có bạn nào tách bộ icon cũ dùm :)

37 lượt down rùi => có 37 ngừ đồng sở thích :)

Chỉnh sửa cuối:

LastKnight

nếu mình muốn cái "7trang ký tự đặc biệt by TungBach" thì tìm ở đâu vậy bác?hay là send lên luôn cho mình :D

mrquyen1993

đang tìm người fix cái theme của binh24 nó vẫn bị lỗi nhòe theme nếu bạn ko tin thì có thể thử trên theme sound wave của máy nó sẽ bị nhòe ở icon bàn phím khi ta chọn ảnh nền cũng sẽ nhòe theo chưa thấy bản nào sửa đc ,nếu ta cài theme có thanh trong suốt nó cũng sẽ bị như thế bản này mình thấy khá ổn định chắc có lẽ phải mượn máy dài dài để test các CFW của diễn đàn:D

thanhhaifire

đang tìm người fix cái theme của binh24 nó vẫn bị lỗi nhòe theme nếu bạn ko tin thì có thể thử trên theme sound wave của máy nó sẽ bị nhòe ở icon bàn phím khi ta chọn ảnh nền cũng sẽ nhòe theo chưa thấy bản nào sửa đc ,nếu ta cài theme có thanh trong suốt nó cũng sẽ bị như thế bản này mình thấy khá ổn định chắc có lẽ phải mượn máy dài dài để test các CFW của diễn đàn:D

ui bản này loại soundware rùi, ko hề bị hiện tượng ý, đã test nhìu theme full icon rùi. fix theme ah thay = theme khác là xong ngay ko thì lấy cái soundwave gốc bỏ vào lại là xong

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

ui bản này loại soundware rùi, ko hề bị hiện tượng ý, đã test nhìu theme full icon rùi. fix theme ah thay = theme khác là xong ngay ko thì lấy cái soundwave gốc bỏ vào lại là xong

uh bạn nhầm rồi nó lỗi chứ ai chả biết bạn cho nó ẩn , nếu thích mình cho cái theme cho bạn test luôn mình lạ j icon của binh bạn có biết là` seri60.mif này bao nhiêu MB ko thưa bạn nó là 3MB nó full đc theme là cái menumatrix chứa dường dẫn tới file mif đó mình ngồi thay icon cả ngày thấy ngán đành bỏ , --> icon trong roft2\app gần như ko dùng đến như bản cũ --> làm lãng phí MB

thanhhaifire

uh bạn nhầm rồi nó lỗi chứ ai chả biết bạn cho nó ẩn , nếu thích mình cho cái theme cho bạn test luôn mình lạ j icon của binh bạn có biết là` seri60.mif này bao nhiêu MB ko thưa bạn nó là 3MB nó full đc theme là cái menumatrix chứa dường dẫn tới file mif đó mình ngồi thay icon cả ngày thấy ngán đành bỏ , --> icon trong roft2\app gần như ko dùng đến như bản cũ --> làm lãng phí MB

mỗi ng 1 ý tui thich đơn giản nên ko bao giờ xài theme, test mấy theme thì icon full ok hết, chưa thấy hiện tượng lạ đó. làm gì mà phải dạ thưa ghê thế 3MB thì tổng file của tui vẫn 109MB dư sức qua cầu. thoi nhé ko bàn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Có gì anh em bàn bạc bảo nhau nhẹ nhàng.Cùng chung niềm đam mê cả thui.Không mất đoàn kết nhé.Cấu chym đó:D

chjpkute

mình xài bản này thấy rất ôkê vì mình cũng thích đơn giản ..hhiii...kết nhất là đã giảm độ dung phản hồi rất sướng. Nưng máy mình bị cái lỗi xọc ngang màn hình mỗi khi tắt màn hình rồi bật lại ..ghet....!! Hình như càng ngày càng bị nhiều hơn có prô nào cao tay sử hộ vụ này giúp với...thank nhiều nha

mrquyen1993

Có gì anh em bàn bạc bảo nhau nhẹ nhàng.Cùng chung niềm đam mê cả thui.Không mất đoàn kết nhé.Cấu chym đó:D

à đâu đang nói chuyện tí ,có lẽ dùng động từ hơi mạnh sorry công nhận cứ nhì thấy cái đấy ghét thật may hôm nay fix mãi ko đc
mình có theme này chủ thớt thử test xem thực ra mình cũng cài bộ icon của binh nên cũng biết nó full nhưng tự dưng có cái lỗi vở vẩn đấy nên ức chế quá tự dưng cái theme đẹp đâm ra thành xấu

P/s mình nói chỉ là tìm cách fix cho bản của bạn hoàn thiện hơn chứ ko có ý gì khác thự ra mình cũng ko dùng 5800 nữa nhưng dạo này test mấy bản nên phải mượn máy nếu mình nói hơi quá mong các bạn thứ lỗi

chjpkute

mình xài bản này thấy rất ôkê vì mình cũng thích đơn giản ..hhiii...kết nhất là đã giảm độ dung phản hồi rất sướng. Nưng máy mình bị cái lỗi xọc ngang màn hình mỗi khi tắt màn hình rồi bật lại ..ghet....!! Hình như càng ngày càng bị nhiều hơn có prô nào cao tay sử hộ vụ này giúp với...thank nhiều nha

mình thấy cũng có mấy đồng chí bị như mình kô lẽ cũng phần cứng như mình sao hjx

_GD_

mới flast bản n97 mini xong,đang fân vân kô biết có nên flast lại bản này kô:-?,nghỉ tới cài lại pm và game là ngán wá à

tuna2602k2

có mem nào bị hiện tượng giống mình không nhi? Tình hình là trình nghe nhac không quét được nhạc. Mình cóp nhạc mới vào thẻ nhớ vào phần Music nhưng lại không quét được, trinh nghe nhac không nhận file nhạc mới....:-?

thanhhaifire

có mem nào bị hiện tượng giống mình không nhi? Tình hình là trình nghe nhac không quét được nhạc. Mình cóp nhạc mới vào thẻ nhớ vào phần Music nhưng lại không quét được, trinh nghe nhac không nhận file nhạc mới....:-?

quét nhạc tại E;\sounds\Music

à đâu đang nói chuyện tí ,có lẽ dùng động từ hơi mạnh sorry công nhận cứ nhì thấy cái đấy ghét thật may hôm nay fix mãi ko đc
mình có theme này chủ thớt thử test xem thực ra mình cũng cài bộ icon của binh nên cũng biết nó full nhưng tự dưng có cái lỗi vở vẩn đấy nên ức chế quá tự dưng cái theme đẹp đâm ra thành xấu

P/s mình nói chỉ là tìm cách fix cho bản của bạn hoàn thiện hơn chứ ko có ý gì khác thự ra mình cũng ko dùng 5800 nữa nhưng dạo này test mấy bản nên phải mượn máy nếu mình nói hơi quá mong các bạn thứ lỗi
uh theme chú đưa thì nút phím bị nhòe, nhưng những theme khác thì ko, chắc 1 số theme ko tương thích thoi, đã test những theme khác full icon ko hề bị

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Chỉnh sửa cuối: