• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

mrquyen1993

quét nhạc tại E;\sounds\Music

uh theme chú đưa thì nút phím bị nhòe, nhưng những theme khác thì ko, chắc 1 số theme ko tương thích thoi, đã test những theme khác full icon ko hề bị

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

ko phai chi moi theme day dau, con nhieu theme khac nhu cua IND191 cung nhieu cai loi lam ,dang tim bn nao thay dc cai thanh icon ban phim la dc nhung qua that nhieu file qua minh ko the nao tim dc buon ghe
[sorry anh em online =dt]

bunrieucua

Vấn đề của 2 cậu này hình như là chỉ bị nếu CFW có mod icon N8 thui đúng không?
Vì CFW của mình chả thấy nhòe gì cả.Đẹp siêu tưởng với mấy cái theme full icon+trong suốt luôn:D

thanhhaifire

Vấn đề của 2 cậu này hình như là chỉ bị nếu CFW có mod icon N8 thui đúng không?
Vì CFW của mình chả thấy nhòe gì cả.Đẹp siêu tưởng với mấy cái theme full icon+trong suốt luôn:D

chỉ 1 số theme bị thoi hầu như ok ko đáng kể.

__________47 ngừ down rùi \-/ ____________

bunrieucua

thanhhai cho mình hỏi chút.
Bạn có mấy cái menu circle dành cho CFW c6~5800 không send cho mình + chỉ cho mình đường dẫn để cook vào rofs2 với nhé.
Trước mình chỉ làm CFW 5800 gốc,tưởng mod menu circle này cũng giống thế,ai dè nó khác hoàn toàn,chẳng biết hỏi ai ra cả.:(
Ps:Bạn có cho mình cái circle mà có 6 chấm nhiều màu ấy thì càng tốt nhé.
Mình đang cần lắm.Mong tin của bạn.Thank trước lun:D

thanhhaifire

thanhhai cho mình hỏi chút.
Bạn có mấy cái menu circle dành cho CFW c6~5800 không send cho mình + chỉ cho mình đường dẫn để cook vào rofs2 với nhé.
Trước mình chỉ làm CFW 5800 gốc,tưởng mod menu circle này cũng giống thế,ai dè nó khác hoàn toàn,chẳng biết hỏi ai ra cả.:(
Ps:Bạn có cho mình cái circle mà có 6 chấm nhiều màu ấy thì càng tốt nhé.
Mình đang cần lắm.Mong tin của bạn.Thank trước lun:D

đang ở net làm sao lục ra đc ;;) bung bản của mình ra đánh circle cho nó tìm ra là bik đường dẫn ngay

bunrieucua

đang ở net làm sao lục ra đc ;;) bung bản của mình ra đánh circle cho nó tìm ra là bik đường dẫn ngay
File cirrcle đó tên đầy đủ là gì vậy Hải?
Mình bung ra rùi đánh "circle" để search mà không ra file nào cả.:(
Mà Hải nhiêu tuổi?
Mình 1986:p

Chỉnh sửa cuối:

Em_be_hu

Cho mình hỏi thêm cái nữa là khi chạy ổn định tất cả các app rồi mà Ram dc 58Mb hay là chụp lúc vừa mới khởi động vậy bạn. Đang dùng C6 quen oy, chuyển sang Bản FW gốc thấy hơi chán :D Lại chuẩn bị quay lại vs C6 thoy.

thanhhaifire

File cirrcle đó tên đầy đủ là gì vậy Hải?
Mình bung ra rùi đánh "circle" để search mà không ra file nào cả.:(
Mà Hải nhiêu tuổi?
Mình 1986:p

bên C6 và n97 là gridroot.mif trong rofs2\resource\apps bản này tui ko có 6 vòng tròn, bản của anh Jack mới có bung bản của ảnh ra lấy

Cho mình hỏi thêm cái nữa là khi chạy ổn định tất cả các app rồi mà Ram dc 58Mb hay là chụp lúc vừa mới khởi động vậy bạn. Đang dùng C6 quen oy, chuyển sang Bản FW gốc thấy hơi chán :D Lại chuẩn bị quay lại vs C6 thoy.

ram khở động ý kèm theo cái chụp màn hình ko thì 59MB rùi, để 1 hùi còn 56MB hà

thanhhaifire

Good !!
Nhưng không biết tốc độ thế nào thôi !! :D

tốc độ như những bản CFW C6 trên diễn đàn và được kết hợp MOD Tăng tốc độ Kinetic nhanh và mượt hơn - N8 Kinetic Scrolling

___________61 lần down rùi__________

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Thank bác, cũng muốn tải nhưng mà bác ơi, bác bảo là không cá nhân hóa thì em nghĩ cái menu nên sắp xếp như bản C6 zin thì hay hơn á, sắp xếp như của bác cũng hay nhưng nhiều người ko quen ( như em chẳng hạn ).

Dù sao cũng cám ơn bác nhé, dạo này cao thủ cook FW cho 5800 đi hết rồi...

vunguyenmt

Thank bác, cũng muốn tải nhưng mà bác ơi, bác bảo là không cá nhân hóa thì em nghĩ cái menu nên sắp xếp như bản C6 zin thì hay hơn á, sắp xếp như của bác cũng hay nhưng nhiều người ko quen ( như em chẳng hạn ).

Dù sao cũng cám ơn bác nhé, dạo này cao thủ cook FW cho 5800 đi hết rồi...

ko thích thì sửa file này "akn_logical_template_3.xml" lại

- <layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="3" variety_zoom="1">
- <textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="0" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
3 sửa thành 4 là ra menu 4x4

thanhhaifire

ko thích thì sửa file này "akn_logical_template_3.xml" lại

- <layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="3" variety_zoom="1">
- <textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="0" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
3 sửa thành 4 là ra menu 4x4

3 thành 6 nhìn đẹp hơn

thanhhaifire

chưa bik, chờ samsung galaxy mini xem giá nó thế nào

_____________66 lần down_____________

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Hải biết cách mod tắt mặc định Từ chối cuộc gọi bằng tin nhắn(sau flash) không?
Chỉ mình với?