• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 FW cho N5230 và N5233

Status
Không mở trả lời sau này.

tmt13tb

nói vậy cũng nói nếu không hơn được thì người ta làm ra làm chi phải động não xíu chứ

chắc não bác động quá rồi mới nói thế fw của 5230 được nokia tạo ra để tối ưu cho nó của c6 thì cho c6 .các cải tiến về phần mềm thì sẽ được nokia update qua các fw mới ( bác thử nói vài cái hơn của fw c6 cho 5800 xem nào hay là tốn pin hơn , tốn ram hơn , ít hs hơn

joeD

chắc não bác động quá rồi mới nói thế fw của 5230 được nokia tạo ra để tối ưu cho nó của c6 thì cho c6 .các cải tiến về phần mềm thì sẽ được nokia update qua các fw mới ( bác thử nói vài cái hơn của fw c6 cho 5800 xem nào hay là tốn pin hơn , tốn ram hơn , ít hs hơn

sài fw của ngta thì phải chịu ai sài thì phải chấp nhận nếu mà sài ko hay ko tốt chả ai bỏ thời gian ra làm đâu với lại 1 cái hs của nó hơn cả 8 cái hs kia nửa nhưng mà g sài pin đã tốt lắm rồi

suju15

Để nokia phát triển từ từ, rùi cũng có cái homescreen giống c6 thôi.

darkness90vt

sài fw của ngta thì phải chịu ai sài thì phải chấp nhận nếu mà sài ko hay ko tốt chả ai bỏ thời gian ra làm đâu với lại 1 cái hs của nó hơn cả 8 cái hs kia nửa nhưng mà g sài pin đã tốt lắm rồi
có mới thì đua đòi thế thôi, được 1 time thì lại quay về bản cũ, cai fw c6 thì biến 5800 gần giống như thằng n97 thôi, thêm cái menu 4x5, với mấy cái theme effects

joeD

có mới thì đua đòi thế thôi, được 1 time thì lại quay về bản cũ, cai fw c6 thì biến 5800 gần giống như thằng n97 thôi, thêm cái menu 4x5, với mấy cái theme effects

đó ko phải gọi là đua đòi đó gọi là theo kịp thời đại mấy ai ko thích thì cứ việc dặm chân tại chổ suốt đời đừng tiến thêm bươc nào nữa sài đồ công nghệ cao mà ko có chút gì đột phá sáng tạo thì sài làm chi để dành nghe gọi chọi đi đúng là êch ngồi đáy giếng ko bao g ngóc đầu lên nỗi trc đây cũng có 1 ng giống như mấy bạn vậy chê nà chê nọ cuối cùng cũng đâm đầu vào là tại sao

thanhcong_pro

thèng này nói chán nhể,tốt hơn hết là mày dung Nokia_1200 đê.còn s60v... là dành cho những con người của công nghệ.Có máy đời cao tội gì ko chơi phần mềm.ko phải như mày nói là đua đòi.Mình phải biết cảm ơn ngta đã mất công mày mò tìm hiểu để viết lên phần mềm.ko có họ làm sao chúng ta co hack phone,ko có họ làm sao chúng ta có đc những themse (và ko có họ làm sao chúng ta bị die phone....Cười!Hì)) dù sao chúng ta cũng phải cảm ơn họ đúng ko anh em??ko thể nói đấy là đua đòi đc.họ cũng dùng chất xám và thời gian để viết solf cơ mà!

JustinTimberlake

có ai thấy gì không ;))

thanh19589

[video=youtube;_dVqQoipWDU]http://www.youtube.com/watch?v=_dVqQoipWDU&feature=player_embedded[/video]

Giờ thì đừng quan tâm đến chuyện C6 nữa mà hãy xem hết video để trông mong việc overclocking 5230 đạt 800 Mhz

thanhcong_pro

[video=youtube;_dVqQoipWDU]http://www.youtube.com/watch?v=_dVqQoipWDU&feature=player_embedded[/video]

Giờ thì đừng quan tâm đến chuyện C6 nữa mà hãy xem hết video để trông mong việc overclocking 5230 đạt 800 Mhz

tuyệt vời nhỉ?heheh nhưng chả hiểu.hix

wimax16vnn

nghe 1 số mem bên DM bảo là C6FW dc gửi cho HyperX test
HyperX nói bên DM là sẽ released sớm nhất do còn 1 số lỗi

hung178

Ai có bản omnia HD cho 5233 ko ?
Bản gốc chưa chỉnh sửa gì í chỉ thêm mỗi cái hs thôi :D
Có ai có ko ?

TungBach

có 1 tin đáng bùn cho cộng đồng dùng 523x là topic bên PNHT đã bị khóa bới steven25

this post is fake and being locked

steven25 PNHT

Chia buồn cùng anh em 523x ^^!

wimax16vnn

có 1 tin đáng bùn cho cộng đồng dùng 523x là topic bên PNHT đã bị khóa bới steven25

Chia buồn cùng anh em 523x ^^!

Thì bọn HyperX với bọn PNHT đang "choảng" nhau bên đó mà
Tức bụng mới close mà

Cuti44

hum nay tới hẹn rối ma fw c6 cho 5233 sao không thấy nhĩ:-?:-?

sau 1 thời gian 2 ae 5k8 và 5530 dc chơi FW C6 thì giờ đây 2 ng e sinh sau đẻ muộn cũng có FW C6
PNHT ko ai "cho ko" 5230 5233 cho họ nên ko có làm cho 2 e này
Nhưng 1 pro shoaib10311988 đã port thành công FW C6 và đang trong wá trình hoàn thiện và sẽ released ngày 27/9/2010 này
ae cùng đếm ngược nào .... :)) :))

vài lời của shoaib10311988 post bên 4r pnht

"I have completed Cooking C6 firmware for nokia 5233 and nokia 5230...........now i m testing and i will release in 2 to 3 weeks...

i have flashed both the fones with my cooked C6 firmware..........they are working fine and bug free.........but i will test few more days then i will released..

c6 Firmware Release Date 27 Sept 2010 "

tham khảo thêm:
http://forum.pnht.org/showthread.php?416-C6-Firmware-for-Nokia-5233
chắc là phải đợi nữa rồi:-/

Status
Không mở trả lời sau này.