• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB - National Day

ngyntom

bản này có mod tắt landcap calling,đọc từ điển,tin nhắn k pồ, đang down hỏi trước để biết thêm thông tin

JokerB

bản này có mod tắt landcap calling,đọc từ điển,tin nhắn k pồ, đang down hỏi trước để biết thêm thông tin

Xem Change Log kìa, đọc từ điển thì fix từ 4.1 cơ mà @_@ đang định đổi giọng đọc thành con gái đây, đang có mấy cái giọng đọc khác nhau, giọng đọc của thằng martin này thiếu truyền cảm quá :)
Landcape calling thì đã ghi rõ trên bài 1 rồi ~.~ đã thế lần sau chỉ post bản update còn người dùng tự tìm hiểu nó update cái gì :))

ngyntom

Xem Change Log kìa, đọc từ điển thì fix từ 4.1 cơ mà @_@ đang định đổi giọng đọc thành con gái đây, đang có mấy cái giọng đọc khác nhau, giọng đọc của thằng martin này thiếu truyền cảm quá :)
Landcape calling thì đã ghi rõ trên bài 1 rồi ~.~ đã thế lần sau chỉ post bản update còn người dùng tự tìm hiểu nó update cái gì :))

hihi,sorry nhé.nôn quá nên đọc 1'30 nên hỏi vớ vẩn quá

anh7donco

Đã có part 3, hehe, down về chiến thôi.

P/S: Mình đã tìm ra nguyên nhân vì sao không add theme mặc định được roài.
Lý do: Cái NFE 2.0 mình down về (bản tiếng Anh lẫn tiếng Việt) khi bung rofs2 ra được cái thư mục rofs2, vào đó xóa các file và thư mục thì được, nhưng khi chép thêm file hay thư mục vào đó (VD chép thêm phần mềm, theme,...) thì khi đóng gói lại nó không có add thêm 1 cái nào hết, chả hiểu tại sao.

VD: Bản CFW có theme là Nokia white, mình down cái CFW đó về bung ra rồi xóa các thư mục của theme Nokia white, sau đó chép các thư mục của theme JustBlack - 5th vào, xong đóng gói lại. Xong mình xóa cái thư mục rofs2 đó đi và bung cái file mới vừa đóng gói đó ra thì không thấy các thư mục theme Nokia white và cũng chả thấy thư mục theme JustBlack - 5th luôn.

Vậy là cái phần mềm NFE bị lỗi phải không? Mình xóa đi và down cái NFE khác về vẫn bị. Mình trở lại dùng bản 0.7 thì không bị, mặc dù bản 0.7 bung và đóng gói hơi lâu.

Sorry pác arsene008 vì đã làm phiền pác vì cái lỗi đó mấy ngày nay, hehe.

mrng0k

Đã flash xong hihi.
Sài tí đã xem ntn , cảm ơn bạn nhiều lắm.
=====>
Oke bản này sài rất ngọt.
Nhưng sao máy mình hok hiện âm lịch??

Chỉnh sửa cuối:

hnyuk49

bản này còn bị lỗi update error nữa ko? bro nào thử check giúp mình cái Mail4exchange xem với. hic, bóc tem cái topic này mà giờ nó sang trang 3 rồi vẫn chưa load xong :-<

hiepsinight

ah con cái nữa bạn ơi , cái x-plore w java nó ko tự cài , sau flash mình fai cài thêm :( , thôi kệ ko sao , mong là sẽ xài bản này ổn định lun :D

JokerB

ah con cái nữa bạn ơi , cái x-plore w java nó ko tự cài , sau flash mình fai cài thêm :( , thôi kệ ko sao , mong là sẽ xài bản này ổn định lun :D

?? bạn đã đợi đến khi nó yêu cầu khởi động lại chưa?? làm gì có chuyện không tự cài, nếu sau khi Flash bạn khởi động lại luôn thì nó vẫn sẽ tự cài ở lần khởi động tiếp theo, đến khi nào cài được thì thôi chứ ~.~

hiepsinight

ai bik đâu , mình vẫn chờ khởi động lại đấy thôi , nhưng cũng chẳng sao , mình đã lấy file cài đặt cài lun rồi

jackpham

@arsene008: Tốt nhất là ko dùng trình cài tự động đó. Cài nó vào có cảm giác máy khởi động rất chậm sau khi JAF. Có thể dùng AutoInstaller cũng tiện muốn cài cái nào thêm cứ copy vào

ngyntom

đã test,chưa thấy lỗi,cám ơn rất nhiều.chắc còn lâu mới ra v6 đây

mrng0k

Bạn ơi , mình làm đúng nthế sao hok tắt rung đc?

Chỉnh sửa cuối:

mrng0k

Lạ thật sao trong thẻ nhớ (E) của mình cũng có
Private? Còn trong máy thì hok ( tạo ra đúng như hướng dẫn)
Thì vẫn hok tắt đc?
Chỉ mình với thanks

hnyuk49

làm thế nào để kill cái voice command đi nhỉ? mình ko xài thằng này, để nó cũng ăn Ram à nha. :-/
mình vẫn bị lỗi update error khi cài Mail4exchange? liệu có phải do cái Nokia Mail ko nhỉ?