• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v11.0.029 | 5800 CFW by JokerB - National Day

ngyntom

làm thế nào để kill cái voice command đi nhỉ? mình ko xài thằng này, để nó cũng ăn Ram à nha. :-/

tuy ăn ram nhưng mình thấy cái này tuyệt ra lệnh nhanh hơn touch(ý kiến riêng)

OnlineNo1

Oáp, down mãi mới xong, mạng chán ghê người
@arsene: Bạn có tích hợp conversation vào cái messaging chưa nhỉ? Touch vào đấy tiện hơn là để ứng dụng bên ngoài!

anh7donco

arsene008 cho mình xin cái mod hình người gọi mặc định khi không có là con sóc được không?

JokerB

arsene008 cho mình xin cái mod hình người gọi mặc định khi không có là con sóc được không?

mod đó không tác dụng với C6
Conversation thì k tích hợp vì đã có Free Isms, dùng hay hơn nhiều

Phiên bản sau sẽ thêm cả AutoInstaller để ai thích tự cài nữa thì để vào thư mục tạo sẵn ở thẻ nhớ
Những cái mình để tự cài thì mình thấy là nó rất cần thiết ( FreeIsms, X-Plore,...) nên mới để tự cài thôi :D Mọi người hãy thử dùng những pm mình để tự cài đi, không có cái nào thừa, vô ích đâu :)

bosscarrot

Bản cook quá tuyệt. Nhân tiện bạn chỉ cho mình là sao cài ovi store add vào room để chạy okey với ko xoay ngang màn hình khi nhận cuộc gọi. Mình làm thì nó ko xoay màn hình chính luôn.

gladia

Mình đang dùng bản V5 nhưng ko gửi đc file .jar qua bluetooth. Hình như muốn gửi phải thêm mod gì vào CFW :( . Bản V6 này có ko vậy arsene008 ?

btcrazy

bạn ơi sao máy mình tự khởi động lại rồi vẫn ko thấy X-plore đâu cả thế... thank

maihuudan

mấy bác cook sao có thêm bàn phím qwerty giống c6 em bái làm su phụ coi nào.hihi

rất thích bản cook này..cố gắng phát huy..thank

votinhhan

mình chưa từng flash C6 => 5800
hôm nay muốn flash thì mình chỉ cần down file trên kia là có thể flash phải kô ạ ?

Khoaaaa

Active Member
Tời ạ,bản trước chậm,lổi fím xóa trong wetty,nhiều lúc giật,định từ c6,jờ nói bản này ổn định,mượt,làm sao ta,cái này menu 4/5 hả mấy anh

Tời ạ,bản trước chậm,lổi fím xóa trong wetty,nhiều lúc giật,định từ c6,jờ nói bản này ổn định,mượt,làm sao ta,cái này menu 4/5 hả mấy anh,à có ai dùng dc fím xanh hay đỏ để dùng myconcóc,hay slai ko ạ

Last edited by a moderator:

nobjtadjxega

Mình đang dùng bản V5 nhưng ko gửi đc file .jar qua bluetooth. Hình như muốn gửi phải thêm mod gì vào CFW :( . Bản V6 này có ko vậy arsene008 ?

bạn dùng xplore cũng gửi được file jar qua Bt mà chọn file cần gửi rồi ấn nút gọi là ok

anh7donco

Mình chỉ xóa các file trong thư mục "pnht" thôi rồi jaf, nhưng sao chờ hoài không thấy nó kêu khởi động lại vậy ta?

JokerB

Mình chỉ xóa các file trong thư mục "pnht" thôi rồi jaf, nhưng sao chờ hoài không thấy nó kêu khởi động lại vậy ta?
Xóa đi rồi thì làm gì còn cái gì để mà cài

Nhắc lại lần nữa: tất cả những ai sửa lại bản mình cook rồi flash thì đừng thắc mắc ở đây, chỉ giải quyết với bản cook nguyên trạng

troly

Well-Known Member
sao mình down về và coppy vào file RM-356 fw51 mà flash ko được là sao nhỉ ?

Bạn cài đè lên file fw 51 hả? trời bạn không chịu đọc gì hết, chủ thớt đã hướng dẫn chi tiết trên rồi mà. Bạn phải xóa hết bộ cài của fw51 đi, chép bộ mới down về vào đó thì mới flash được.

JokerB

> 60 lượt download mà chả chịu chọt chọt cho mình gì cả :"(

Mọi người đã dùng thấy dùng được không? :)
Bản này dùng tương đối ổn rồi, để làm gốc sau này cook các bản tiếp theo cũng tốt vì cook luôn vào ROM rất ít :D
Ram bản này thì hơi ít vì để theme + bật hiệu ứng, nhưng bù lại tốc độ nhanh, ăn chơi sợ gì mưa rơi :)), dùng bản này chủ yếu đề vọc, chơi game thì dùng v51 cũ RAm >73mb tốt hơn :))

nobjtadjxega

> 60 lượt download mà chả chịu chọt chọt cho mình gì cả :"(

Mọi người đã dùng thấy dùng được không? :)
Bản này dùng tương đối ổn rồi, để làm gốc sau này cook các bản tiếp theo cũng tốt vì cook luôn vào ROM rất ít :D
Ram bản này thì hơi ít vì để theme + bật hiệu ứng, nhưng bù lại tốc độ nhanh, ăn chơi sợ gì mưa rơi :)), dùng bản này chủ yếu đề vọc, chơi game thì dùng v51 cũ RAm >73mb tốt hơn :))
mình đang test bản #5 và có vài nhận xét sau,chạy mựơt,âm thanh và hình khởi động mình rất thích,theme và icon đẹp,nhưng khi mình để mở tự động pach c2z thi lúc khởi động lại nút XM không hoạt động,bản của anther không bị thế này,theo ý kiến của riêng mình thì thấy cái hiệu ứng hơi đơn điệu,hiệu ứng bản cook v3 của anther có vẻ hay hơn. Mong bản #6 hoàn thiện hơn của bạn .

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

sorry, cho mình hỏi câu hơi ngớ ngẩn chut. Mình dùng opera mobile để vào mạng nhưng ngốn ram wá, ram khi dùng một mình opera còn tầm 15,5-17,2M mở 3cửa sổ popup thì bị ''bộ nhớ đầy'' ,như thế có bình thường ko?
Vì opera duyệt web nhanh và giao diện trực quan nên thích dùng hơn. Vẫn còn sài bản #2, vì còn công tác Phan Thiết chưa về. Tiếc là đi sau ae nên đến giờ ko test đc gì...buồnᓟᓟᓟ