• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC BẢN FIRMWARE CUSTOM 2.2 - 2.2.1 CHIA SẺ CÙNG MỌI NGƯỜI

trungm

mình có 2 vấn đề cần hỏi:
1. Sao cài được winterboard vậy? mình vào cydia cài không được, đợi lâu lắm mới thấy nút install nhưng click vào đợi đã rồi chỉ thấy Restart Springboard chứ không cài gì được. Cài games qua cydia thì bình thường.Firmware 2.2 beta mình cài winterboard qua Iphone PCsuite được nhưng bản này thì chịu.
2. MCleaner mình cài 1.5.4 vào từ vnmagic, thiết lập số blacklist. Khi số blacklist gọi vào IP tự khởi động lại safe mode

Không biết có anh em nào bị lỗi giống mình không xin chỉ giáo

chjk

Bạn cần đổi đuôi .ZIP thành .IPSW thì mới cài được chứ!

Em thấy cái host này down chậm hơn hồi trước nhiều, không bik có phải do có nhiều người down cùng 1 lúc nên vậy ko? :-/

chjk

Em thấy cái host này down chậm hơn hồi trước nhiều, không bik có phải do có nhiều người down cùng 1 lúc nên vậy ko? :-/

nhanh zồi ý ;) công nhận dù bên tinhte hay bên pdaviet thì bác vẫn pro =D>

vungth

IP của mình xài FW 2.1 mình muốn update lên 2.2 nhưng itune bị mờ và báo lổi. Giúp mình với

sonpham1102

Mình vừa cập nhật lại vụ lỗi hiển thị tên tin nhắn vậy là chúng ta đã có 1 bản Custom 2.2 hoàn hảo. Mình sẽ đợi vài hôm nữa để xử lý lốt vài thứ rồi cập nhật lại bản Build mới cho các Bạn đỡ mất công!
Và đây là hình minh họa việc Fix lỗi:
Hình đây...hình đây:
Mình lưu trong Danh Bạ là dạng 0XXXXXXXXXX:

Và khi gọi tới:

Còn đây là nhắn tin tới:

Chỉnh sửa cuối:

Yeutelephone

Mình cung bị lỗi chương trình Mcleaner tự khởi động khi có cuộc gọi đến trong blacklist,sao không thấy ai nói về vụ này vậy???

phuongsony

Mấy bác ơi cho em hỏi xài đc Xsim là phiên bản lock hay world -.- em không rành 3g lắm nên chưa dám úp lên.

trungm

Mình cung bị lỗi chương trình Mcleaner tự khởi động khi có cuộc gọi đến trong blacklist,sao không thấy ai nói về vụ này vậy???

Bác Sơn có thử test MCleaner chưa? cho anh em biết với. Cái hiện thị tin nhắn xong rồi. Còn mỗi cái MCleaner mà đành phải về 2.1 lại tiếc quá

mlxx_1977

Sao không thấy ai noi về vụ Mcleaner vậy???

đúng đó, trước khi lên 2.2 mình có hỏi 2.2 chạy được MCleaner chưa và có bạnnào đó đã trả lời là chạy ro ro, bây giờ tìm lại bài đó mà chẳng thấy nữa:-?,, bây giờ cài em nó vào chẳng chặn gì hết, máy toàn tự Repsing và chuyển qua Safe Mode thôi:((

phuongsony

Cho mình hỏi con 3g mới mua có 1 mạch Ic theo khay sim, rút ra đc, bỏ các sim Vina, vittel mobi đều xài đc....vậy là Q hay lock -.-

phuongsony

Help me con 3g lock mình bản 2.0 up thẳng lên 2.2 đc hem hic up bằng itunes Shift + restore nó báo lỗi code 6 o chạy đc giờ chỉ còn màn hình cộng cáp kết nối ...hu hu

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Bác up mí hình kia coi chừng các bác khác hĩu nhằm ó hen :)) FW làm gì có sẵn những games đó :D
Sao ko ai nhận xét FW của bác Sơn nào :D ;;)

dienht

Active Member
Mình vừa cập nhật lại vụ lỗi hiển thị tên tin nhắn vậy là chúng ta đã có 1 bản Custom 2.2 hoàn hảo. Mình sẽ đợi vài hôm nữa để xử lý lốt vài thứ rồi cập nhật lại bản Build mới cho các Bạn đỡ mất công!
Như vậy là ở bản cập nhật sắp tới đây chỉ là fix lỗi hiển thị tên của tin nhắn thôi đúng ko bạn, hay còn có gì khác so với bản hiện tại ko?.
Bản này mình thấy chạy rất ổn, Wifi chạy tốt, các game xxx chạy ko bị thỉnh thoảng văng ra như bản 2.1 Riêng cái vụ MCleaner bị lỗi như các bạn khác nói thì mình chưa thử (vì hầu như ko sử dụng đến). Ở bản này theo cảm nhận của mình thì hình như tốn pin hơn so với 2.1 (mình gọi ít thì được 2 ngày, còn ở 2.1 được 3 ngày)