• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC BẢN FIRMWARE CUSTOM 2.2 - 2.2.1 CHIA SẺ CÙNG MỌI NGƯỜI

PhamQuang

Manager
Vừa tải bản cho 3G Quốc tế và Up xong.
Nhận xét ngắn gọn: TUYỆT VỜI !!!

iPhone của mình đã Update lên FW 2.2 từ iTunes và đã chạy qua QuickPwn 2.2 cho nên:
- Restore với bản Custom này rất trơn tru, không có vấn đề gì xảy ra, trong khi vừa Restore vừa truy cập mạng vừa nghịch các Tool cook ROM cho PPC cũng chẳng sao cả.
- Giao diện FW Custom của Sơn khá hấp dẫn, tiện lợi và đẹp mắt.
- Tích hợp các ứng dụng cần thiết cho người dùng, rất nhàn bởi không phải mất thêm thời gian chạy các phần khác như QuickPwn, cài OpenSSH,....
- Sau khi Update xong, kết nối và restore lại các ứng dụng từ iTunes tốt.

Một vấn đề với máy của mình, hiện tại là duy nhất đã phát hiện ra, không rõ các bạn khác có gặp không?
Tác giả nói là đã thay MobileInstallation, nhưng nếu mình không thay cái khác (đã work) thì các ứng dụng ipa cài sẽ báo lỗi.
Có lẽ tác giả kiểm tra lại điều này.

Còn nhìn chung có thể đánh giá là bản FW rất tốt.
Cám ơn tác giả !!!

anhton

tác giả ơi,sao mình setup cái winterboard nó báo lổi :| cài = wifi hay no wifi jì củng hok được... hok bik có ai bị jống mình hok
dù sao thì cái cútom này củng ngon..thank tác giả nha.. ráng làm thêm vài cái nửa,mình ủng hộ nhiệt tình:p

startrace

hổm giờ khá phân vân khi định up lên 2.2 vì bản 2.1 của mình chạy khá ổn định tới giờ chưa phát sinh lỗi nào hết.
bây giờ thấy chú Quang có bài viết như vậy là mình yên tâm rồi, còn chờ gì mà không up lên 2.2, thanks Sonpham1102 nhiều nhé

sonpham1102

tác giả ơi,sao mình setup cái winterboard nó báo lổi :| cài = wifi hay no wifi jì củng hok được... hok bik có ai bị jống mình hok
dù sao thì cái cútom này củng ngon..thank tác giả nha.. ráng làm thêm vài cái nửa,mình ủng hộ nhiệt tình:p
Bạn chỉ cần vào Cydia và cài Winterboard là được mà!
Bạn có thấy mình sử dụng Winterboard để Set themes và chụp hình đó không?
Bạn thử check lại cho mình xem nhé và nếu lỗi gì Bạn ghi lên để mình và mọi người cùng xem!

nguyentungpalmone

kô biét các bạn sau khi restore bản này xong.thì thế nao..chứ sao e thấy chỉ có 2 trang vậy . một số ứng dụng,và ko có game nào sẵn hết.hic..nhưng sao hình chụp của chủ topic đưa lên ..e thấy cũng phải 8 trang vậy..haizz.ham hố ùi...bản cú 2.1 của e tệ lắm cũng 4 trang đó..gio up lên sao có 2 trang vậy nè..mặc dù FW thì đỉnh 2.2... không biết có thiếu gì kô? mong các bạn chỉ bảo thêm

Chỉnh sửa cuối:

sonpham1102

kô biét các bạn sau khi restore bản này xong.thì thế nao..chứ sao e thấy chỉ có 2 trang vậy . một số ứng dụng,và ko có game nào sẵn hết.hic..nhưng sao hình chụp của chủ topic đưa lên ..e thấy cũng phải 8 trang vậy..haizz.ham hố ùi...bản cú 2.1 của e tệ lắm cũng 4 trang đó..gio up lên sao có 2 trang vậy nè..mặc dù FW thì đỉnh 2.2... không biết có thiếu gì kô? mong các bạn chỉ bảo thêm

Trời!
Các trang khác phải Sync từ itunes sang chứ Bạn!

longgiang81

Super V.I.P
Chủ Topics kiểm tra lại 2 file sửa lỗi Caller ID, mình test trên 3G lock thấy ko hiệu quả :D Hoặc bạn có thể Up file lên host khác, chứ cái attachment kia phải reg nick mới tải đc :D

vnphuongnguyen

Cũng vì cái Mcleaner mà em phải quay lại 2.1 huhu. Số blacklist gọi tới la nó khởi động vào Safe Mode.

sonpham1102

Tác giả ơi, thế ở bản 1.14 làm sao lên được custom 2.2, em lỡ resetore về 1.14

Bạn lỡ rồi thì làm lại từ đầu đi! Chạy Bootneuter và sau đó SHIFT+RESTORE và chọn bản Custom là xong thôi!

========
Bên Hosting vừa chính thức cáo lỗi nên mình sẽ Up lại trong đêm nay sang Hostinhg mới và các bạn có Down thì để sáng mai vậy. Thông cảm cho mình!
========

Chỉnh sửa cuối:

DarkNest

Cái mobileinstallation 2.2 có chạy đc đâu hả bác :( , mà ai chỉ e cách fix cái lỗi connect vào AppStore cứ báo là cannot connect trong khi có wifi rõ ràng >"<

Chỉnh sửa cuối:

sonpham1102

Cái mobileinstallation 2.2 có chạy đc đâu hả bác :( , mà ai chỉ e cách fix cái lỗi connect vào AppStore cứ báo là cannot connect trong khi có wifi rõ ràng >"<

Cái MobileInstallation 2.2 chạy ngon mà!
Còn cái vụ kia thì bạn kiểm tra lại đường mạng xem hoặc đang lỗi Server của nó thôi chứ không phải tại hệ thống đâu!

DarkNest

Cho hỏi vụ Authorization Failed là như thế nào nhỉ :| , e đăng ký nik iTunes rồi ( sài redeem ) mấy lần restore trước thì ngon lành , bây h thì nó cứ báo như thế :| . Thành thử ko cài app đc :(( ( mua trên iTunes của PC thì đc )

sonpham1102

Cho hỏi vụ Authorization Failed là như thế nào nhỉ :| , e đăng ký nik iTunes rồi ( sài redeem ) mấy lần restore trước thì ngon lành , bây h thì nó cứ báo như thế :| . Thành thử ko cài app đc :(( ( mua trên iTunes của PC thì đc )

Mình sợ Acc của bạn bị mất Password rồi đó!
Bạn vào mail đăng ký kiểm tra lại Pass xem!

DarkNest

Bây h lại bị lỗi error sending massages bác ạ :( , vừa ấn send 1 cái là hiện ra ngay ... thử với ai cũng thế mặc dù gọi đc .

theduc

Sonpham1102 ơi , cho mình hỏi bản build nầy của bạn là bản thứ 3 phải không???
Mình đang dùng bản build lần 2 của bạn cho 2G (kích thước 212,378,656 Mb cũng ngày 24/11/08) chạy rất ổn định ,(Mình cũng đã thử Test sóng như bạn HD : thì cột sóng báo -75 , như vậy là sóng BT chứ không tốt lắm phải không bạn ???)
Còn bản nầy có khác hơn gì không ???

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Sonpham1102 ơi , cho mình hỏi bản build nầy của bạn là bản thứ 3 phải không???
Mình đang dùng bản build lần 2 của bạn cho 2G (kích thước 212,378,656 Mb cũng ngày 24/11/08) chạy rất ổn định ,(Mình cũng đã thử Test sóng như bạn HD : thì cột sóng báo -75 , như vậy là sóng BT chứ không tốt lắm phải không bạn ???)
Còn bản nầy có khác hơn gì không ???

Thông tin Update ở trên đã nói chi tiết rồi mà!:D