• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC BẢN FIRMWARE CUSTOM 2.2 - 2.2.1 CHIA SẺ CÙNG MỌI NGƯỜI

sonpham1102

Dear sonpham1102:

Cám ơn bạn về bản Custom cho 3G Lock. Chỉ có điều khi mình từ 2.2( gốc, JB + unlocked) shift +restore thì máy lại mất hết icon. ví dụ như ko thấy ilog, các icon games sync từ Itunes qua cũng ko thấy đâu mặc dù ở Itunes báo phần Apps đã cài xong hết. Các games + apps mua trực tiếp rồi download qua wifi thì vẫn okie... Mình thử tìm rồi remove cái bossref luôn, reboot mấy lần luôn vẫn ko thấy... Hic hic...
Chào Bạn!
Mình chưa hiểu rõ ý Bạn lắm!
Nếu đang ở 2.2 với 3G LOCK thì bạn chỉ việc Shift+Restore bản Custom 2.2.1 mới này và vào Cydia cài vui một cái bất kỳ là ra tất cả hiện lên!

Tuy nhiên!
Vừa rồi nhờ sự hợp lực của 3 A, E nên bọn mình đã nghiên cứu và cho ra một bản Clean sạch sẽ với các khuyến cáo các cửa hàng không nên sử dụng vào mục đích thương mại hóa quá!

Các bạn có 3G LOCK có thể dùng bản này và mình khẳng định rằng đây là bản Build độc nhất vô nhị cho 3G LOCK (Sau khi Restore xong chỉ cần Tắt Máy Đi -> Bật Lên là Có Sóng) không cần phải làm bất cứ thao tác gì!
Bọn mình đã nghiên cứu để biến thành như Unlock Bootneuter cho 2G rồi và xin gửi tặng A, E diễn đàn thành quả duy nhất này:
Thông cáo:
- Vì đây là bản Firm sạch nên: Chưa Fix lỗi hiển thị tên và một số phần mềm nếu các bạn không dùng hãy vào trong Cydia và Remove đi luôn. Bọn mình chỉ nhúng vào 4 thứ:
+ Tool Unlock
+ Hỗ trợ cắt/dán ở bàn phím
+ Mcleaner 1.6.3
+MAVLock
Và các thư viện nền tảng.

Sau khi chạy các Bạn vào Cydia và cài Call Fix 2.2 ở sources đã nhúng sẵn trong Cydia là xong!

Vì sao bọn mình tạo lên cái này vì đã đến lúc các Bạn tự vọc lấy mấy cái đơn giản:
- Bàn phím hỗ trợ các icon (Cài trong Cydia) =))
- Hỗ trợ thêm trong Setting cái Prefrence (Cài trong Cydia) =))
Do mấy cái này quá đơn giản không cần nhúng vào Firmware làm gì!

Tóm lại: Bản này được lập lên với sự thách thức của một số Mem Good ở các diễn đàn nước ngoài và đặc biệt để khẳng định trình độ đóng gói FW của A, E VN ta đã có một đẳng cấp nhất định.

Và đây là Link 3G LOCK đã nhúng UNLOCK kiểu mới và Bản này sạch từ LOGO tới bên trong không có gì của bọn mình luôn...cho các Bạn!

sonpham1102

Sao không thấy FW Custom 2.2.1 cho 3 G World nhẩy. Anh em dùng 3 G World chờ dài cả cổ.
Thank you !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn an tâm là chiều ngày mai bọn mình up lên và đưa link do mấy ngày hôm nay các A, E đồng loạt lên đời từ MACBOOK 2.4 lên hết MACBOOK PRO Aluminum 2.4, 2.5.3 vì đam mê nên đang cài lại hết máy vì vậy có phần chậm đôi chút!
Bạn cố chờ nhé!

tuphan2009

các bạn nào lỡ update len 2.2.1 baseband 02.30.03 thì dùng miếng sim ghép thi có thể unclock 3g 16g , mình vừa làm được nên thử mách nước cho mọi người , mới xài thử iphone nên tò mò nghịch thử .

minhtailieu

3G FW 2.2 LOCK, newbe can huong dan !

chào mọi người, mình đang dùng iphone 3G Firmware 2.2 LOCK, hiện tại thì vẫn đang dùng bình thường với mạng orange tai Phap, nhưng cảm thấy soft cho nó nghèo nàng wa', mình muốn unlock để có thể cài những soft hay hơn cho máy. Theo các bạn mình có nên unlock kô, vì mình ko biết là bây giờ phien bản unlock chạy ổn định chưa, nếu ôn định rồi thì xin các bạn hướng dẫn cho mình từ A-Z để unlock. Trước đây mình co dung 2G và co tu unlock (firmware 1.1.4 lâu rồi hi``) rồi nhưng 3G này mình kô nắm rõ nên chưa dám. Rất mong được những lời khuyên và hướng dẫn của các bạn.

sonpham1102

chào mọi người, mình đang dùng iphone 3G Firmware 2.2 LOCK, hiện tại thì vẫn đang dùng bình thường với mạng orange tai Phap, nhưng cảm thấy soft cho nó nghèo nàng wa', mình muốn unlock để có thể cài những soft hay hơn cho máy. Theo các bạn mình có nên unlock kô, vì mình ko biết là bây giờ phien bản unlock chạy ổn định chưa, nếu ôn định rồi thì xin các bạn hướng dẫn cho mình từ A-Z để unlock. Trước đây mình co dung 2G và co tu unlock (firmware 1.1.4 lâu rồi hi``) rồi nhưng 3G này mình kô nắm rõ nên chưa dám. Rất mong được những lời khuyên và hướng dẫn của các bạn.
Nếu bạn đang dùng mạng Orange thì chỉ cần dùng một trình jailbreak như QuickPwn 2.2 để làm rồi Shift+Restore bản 3G Custom World là cắm SIM kia vào là dùng được luôn vì chiếc Sim đó sẽ làm nhiệm vụ Actived!

kingasawa

Các bạn có 3G LOCK có thể dùng bản này và mình khẳng định rằng đây là bản Build độc nhất vô nhị cho 3G LOCK

bác sonpham nói câu này hình như hơi tự tin wá đó , có xài thử các bản fw custom cho 3G Lock của những người khác chưa mà phán 1 câu nghe xanh rờn zậy .

cái độc nhất vô nhị của sonpham nên để giành để nói về chương trình quảng cáo trên các fw của bác thì đúng nơi đúng chỗ hơn

sonpham1102

bác sonpham nói câu này hình như hơi tự tin wá đó , có xài thử các bản fw custom cho 3G Lock của những người khác chưa mà phán 1 câu nghe xanh rờn zậy .

cái độc nhất vô nhị của sonpham nên để giành để nói về chương trình quảng cáo trên các fw của bác thì đúng nơi đúng chỗ hơn
Bản này độc vì chính A,E làm ra nó không thể tự build lại được kiểu này!

King bỏ ngay kiểu chọc trạch đi nhé! Bản này của A chỉ việc Restore xong khởi động lại là có sóng luôn vì nhúng kiểu mới không phải cài Bossprefs nữa! A bỏ qua nhiều câu trẻ con của E rồi nên lần này A nhắc E lần đầu cũng là lần cuối! Cài gì cũng có mức độ của nó thôi Chú nhé! Nếu ra HN thì qua chỗ A chơi còn vào SG thì tham dự offline nào A cũng có mặt để gặp Chú! Còn nếu ở Vũng Tàu thì đúng 15 hôm nữa A có công tác ở đó và mời Chú ra!
Việc nói và làm ở đây là để chia sẻ một cách thực tình với A, E thôi nên Chú bỏ ngay cái thói chọc ngoáy của mấy đứa trẻ con đi! X-(

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P

King bỏ ngay kiểu chọc trạch đi nhé! Bản này của A chỉ việc Restore xong khởi động lại là có sóng luôn vì nhúng kiểu mới không phải cài Bossprefs nữa! A bỏ qua nhiều câu trẻ con của E rồi nên lần này A nhắc E lần đầu cũng là lần cuối! Cài gì cũng có mức độ của nó thôi Chú nhé! Nếu ra HN thì qua chỗ A chơi còn vào SG thì tham dự offline nào A cũng có mặt để gặp Chú! Còn nếu ở Vũng Tàu thì đúng 15 hôm nữa A có công tác ở đó và mời Chú ra!
Việc nói và làm ở đây là để chia sẻ một cách thực tình với A, E thôi nên Chú bỏ ngay cái thói chọc ngoáy của mấy đứa trẻ con đi! X-(

ĐỘC NHẤT VÔ NHỊ cũng có thể hiểu là KHÔNG GIỐNG AI vì mỗi Người Build một bản thì giống sao được??? Bản Build của Trọng hoặc King cũng có thể nói ĐỘC NHẤT VÔ NHỊ đó. Nếu giống thì thành Copy của nhau rồi giới thiệu à??? Mỗi Người một TÊN gọi một TÍNH CÁCH khác nhau đã nói lên điều đó!

Lời nói không mất tiền mua - Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau​
Mục đích chính là để CHIA SẺ, nên dĩ hòa vi quí các Anh Em nhé!;;)=D>

kingasawa

bác có ra thì rủ đông đông ra cho vui , nguyên cái vũng tàu này có 1 mình king là sống trên mấy diễn đàn này , còn lại ko thấy ai lên tiếng gì chán lắm

sonpham1102

bác có ra thì rủ đông đông ra cho vui , nguyên cái vũng tàu này có 1 mình king là sống trên mấy diễn đàn này , còn lại ko thấy ai lên tiếng gì chán lắm
Tuổi E còn trẻ nên lắng nghe sẽ tốt hơn nhiều E à!
Khuyên chân thành đó!
Vậy nhé!
'Đừng nói đi nói lại mất tinh thần chia sẻ của chủ đề này!

-=====-
Thông báo
-=====-
Đúng 48 tiếng nữa A, E Cafe Apple sẽ cập nhật bản Build mới.
Các Bạn nào đang có Bản trước rồi nếu thấy cần thì Restore còn không bọn mình sẽ hướng dẫn thao tác bổ xung.

todung

Các anh ơi khi em sài QuickPwn thì bị lỗi "The IPSW file you selected does not match any firmware version QuickPwn support. Either the IPSW file corrupted, or the firmware version is unsupported"
Các anh giúp em với em gà quá ma Tiếng ANh lại dốt
Cảm ơn các anh lắm

nguyen1377

mở máy lên thì nó chỉ hiện quả táo thôi

em có mua 1 cái iphone 3g-8g ỡ mỹ , đã được bẻ khóa và xài mạng T-Moblie , đang xài bình thường, rồi không hiểu thằng con mình phá cái gì, khi mở máy lên thì nó chỉ hiện quả táo thôi, mà không vô được màn hình chính. Rồi mình ghim vô PC + mở iTunes lên thì nó báo như vậy là sao vậy (( THE SIM CARD INSERTED IN THIS IPHONE DOES NOT APPEAR TO SUPPORTED )) các anh ơi làm ơn giúp với, xin chỉ dẩn cụ thể cho em nha, tại em hơi thiếu thông minh hihihihi xin thông cảm và chân thành cám ơn các anh nhìu nhìu nhìu nhaaaaa.
mình đã đọc hết trong trang này rồi mà vẫn chua hiểu hết. SHIFT+RESTORE là ở đâu, mình tìm trong itune hoài mà vẫn kg thấy, làm ơn chỉ rỏ rỏ dùm em, tại mới biết xài iphone được 1tuan àh cám ơn rất nhìu nhìu nha. nếu có xai chủ đề thì xin lổi nha

Mình khác phục được rồi các bạn ơi cám ơn nhìu nhìu nhaa

Chỉnh sửa cuối:

vandunga3

em có mua 1 cái iphone 3g-8g ỡ mỹ , đã được bẻ khóa và xài mạng T-Moblie , đang xài bình thường, rồi không hiểu thằng con mình phá cái gì, khi mở máy lên thì nó chỉ hiện quả táo thôi, mà không vô được màn hình chính. Rồi mình ghim vô PC + mở iTunes lên thì nó báo như vậy là sao vậy (( THE SIM CARD INSERTED IN THIS IPHONE DOES NOT APPEAR TO SUPPORTED )) các anh ơi làm ơn giúp với, xin chỉ dẩn cụ thể cho em nha, tại em hơi thiếu thông minh hihihihi xin thông cảm và chân thành cám ơn các anh nhìu nhìu nhìu nhaaaaa.
mình đã đọc hết trong trang này rồi mà vẫn chua hiểu hết. SHIFT+RESTORE là ở đâu, mình tìm trong itune hoài mà vẫn kg thấy, làm ơn chỉ rỏ rỏ dùm em, tại mới biết xài iphone được 1tuan àh cám ơn rất nhìu nhìu nha. nếu có xai chủ đề thì xin lổi nha

Mình khác phục được rồi các bạn ơi cám ơn nhìu nhìu nhaa

có nghĩa là nó bị lock lại rồi! bác restore lại FW 2.2 gốc sau đó Jailbreak rồi download bản FW 2.2.1 cho 3g lock về rồi vào itunes shift+restore là xong à! nhớ là ko được up thẳng lên 2.2.1 gốc nhé!