• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các loại câu đố

Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

Nội quy trong box Đố vui nè:

Ai muốn trả lời câu hỏi thì phải Chuyển khoản 5 PVD cho Babyblue. :D

Sau đó nếu ai trả lời đúng thì sẽ nhận được 10 PVD sau 1 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Mục này dành cho các thành viên của PDAViet có thể tự đứng ra đưa câu thách đố và đưa ra phần thưởng, thời gian, điều kiện. Không spam, các bài spam đề nghị Mod phụ trách "dẫn đi bơi".

AnhTu

Super V.I.P
Mở đầu:
Chuột kề tai Voi nói câu gì mà Voi té xỉu.
Sau khi tỉnh, Voi kề tai Chuột và nói câu gì, Chuột xỉu.

Hơi dễ đúng không? Nhưng đây mới là câu đố:

3 con: Chuột, Voi, Tê Giác cùng sống chung ở Sở Thú, một hôm, Chuột cahỵ đến nói với Voi 1 câu, Voi xỉu. Hôm sau, Voi suy nghĩ một hồi rồi trả lời nhỏ cho Chuột nghe, Chuột cũng té xỉu. Hix, hôm sau, Voi & Chuột cùng kể chuyện cho Tê Giác nghe, Tê Giác nghe xong la lớn........TRỜI.........Nói dứt câu, Voi & Chuột cùng lăn đùng ra xỉu tuốt.
Hỏi: Con CHuột đã nói gì, Voi nói gì, Tê Giác....nói gì b-)
Phần thưởng: 100$ cho người đáp đúng 3 câu.
Điều kiện: Thành viên chính thức PDAViet trở lên, ai trả lời trước tiên làm ơn chuyển khoản cho tui 10$ rồi muốn trả lời gì thì trả lời >:) Chỉ có 1 người trúng thưởng, nhanh chân lên.
Thời gian: đến 6h chiều nay.

Tom_codon

Super V.I.P
Chuột nói với voi là Anh voi ơi em lỡ có thai với anh rồi...!===> Voi té xỉu
Voi tỉnh dậy bảo là Anh nhớ đêm đó anh lỡ ... với chị kiến chúa cơ mà====> Chuột ngất =)) =)) =)) =))

Câu dưới khó quá...Xin anh Tú 50$ vì trả lời được nửa câu...:D :D :D
Đề nghị donate luôn nha.Để lâu mất nóng :)) :)) :))

AnhTu

Super V.I.P
Chuột nói với voi là Anh voi ơi em lỡ có thai với anh rồi...!===> Voi té xỉu
Voi tỉnh dậy bảo là Anh nhớ đêm đó anh lỡ ... với chị kiến chúa cơ mà====> Chuột ngất =)) =)) =)) =))

Câu dưới khó quá...Xin anh Tú 50$ vì trả lời được nửa câu...:D :D :D
Đề nghị donate luôn nha.Để lâu mất nóng :)) :)) :))

Đề nghị đ/c đọc kỹ nội dung hehe. Còn điều kiện nữa đấy.

Tom_codon

Super V.I.P
Đề nghị đ/c đọc kỹ nội dung hehe. Còn điều kiện nữa đấy.

Oạch lại còn phải Donate 10$ à???
Thế em có được 50$ ko để còn donate không lại mất oan 10$ thì chết :)) :)) :))

yingzhou

Chuột nói là: Em có con với anh rồi
Voi nói là: Mình có thêm đứa nữa nha.
Tê giác nói là: Ba mẹ ơi. Con đây. :))

donate roài.

AnhTu

Super V.I.P
Stop, Yingzhou đã trúng thưởng vì đã trả lời đúng 3 câu, phù hợp đủ điều kiện. :)

LEDU

Mục này dành cho các thành viên của PDAViet có thể tự đứng ra đưa câu thách đố và đưa ra phần thưởng, thời gian, điều kiện. Không spam, các bài spam đề nghị Mod phụ trách "dẫn đi bơi".
Nếu chỉ là MEM đưa câu đố thì donate và tiền thưởng thì làm sao quản lí đây? Anh Tú cho ý kiến chi tiết thêm !

Tom_codon

Super V.I.P
Nếu chỉ là MEM đưa câu đố thì donate và tiền thưởng thì làm sao quản lí đây? Anh Tú cho ý kiến chi tiết thêm !

Thì donate trực tiếp cho mem nếu mà muốn chơi.Nếu trả lời đúng thì donate tiền trả cho người ta thôi chứ có gì đâu ???
Ai muốn gia câu hỏi đề nghị tiền trong acount phải từ 200$ trở lên.Tránh trường hợp mem trả lời đúng ko có tiền trả thì chết :D :D :D

MX31214

cái này ko chơi được,lỡ đoán đúng mà cứ kêu sai,rùi mấy mem khác cứ mỗi lần trả lời phải mất 10$ thì anhtu giù to,hehehe,ko chơi :D

Babyblue

ủa bên này mới đố có thưởng ạ, vậy em chuyển câu đố bên đó vui qua đây hen ! Ai nhanh chân nhào zô !.... cẩn thận không đáp đúng mất 5 $ đó nha !:O 8-| b-) b-)

Xe nào nhiều bánh nhất !???????????nhanh lên bà con ! từ ngày 4/1 đến 10/1 hết hạn nha !=D> =D> =D> nhào zô !

YingYu

ủa bên này mới đố có thưởng ạ, vậy em chuyển câu đố bên đó vui qua đây hen ! Ai nhanh chân nhào zô !.... cẩn thận không đáp đúng mất 5 $ đó nha !:O 8-| b-) b-)

Xe nào nhiều bánh nhất !???????????nhanh lên bà con ! từ ngày 4/1 đến 10/1 hết hạn nha !=D> =D> =D> nhào zô !

Đáp án của YingYu là Xe bán bánh=))

Babyblue

Tiếp tục nào pà kon !
chọn một dấu duy nhất để thay đổi ý nghĩa của câu nói này:
Anh .... công ty gọi em đi công tác gấp, em đi anh ở nhà trông con không được lấy vợ !!

thêm một dấu duy nhất để sửa câu nói đó có ý ngược lại !:-?? :-?? :p

5 $ tiếp theo cho ai đáp đúng !8-| :-?
thời gian trả lời đến ngày... 8/1

bekung

Câu kia Hương đã không trả lời rồi ! giờ H giải đáp án này ra nha! Không thì phải bao Hương 1 chầu đó ,(nhỏ cũng đươc không sao ha?)
........hiiiiiiiiiiiiiiiii

yingzhou

babyblues chịu trách nhiệm đặt câu hỏi và trả lời cho mọi người thông qua Chủ đề này nha. :D Không được mở chủ đề khác nha. Anh sẽ tài trợ tiền trả cho em. Ngoài ra em còn được thưởng vì có nhiều câu hỏi hay. :D

Mỗi câu hỏi sẽ được tặng 10 PVD nếu đúng, sớm nhất và có thời hạn trong 2 ngày thôi. :D

S

sweetvietguy81

Guest
Tiếp tục nào pà kon !
chọn một dấu duy nhất để thay đổi ý nghĩa của câu nói này:
Anh .... công ty gọi em đi công tác gấp, em đi anh ở nhà trông con không được lấy vợ !!

thêm một dấu duy nhất để sửa câu nói đó có ý ngược lại !:-?? :-?? :p

5 $ tiếp theo cho ai đáp đúng !8-| :-?
thời gian trả lời đến ngày... 8/1

Kô biết cũng xin đoán bừa để ủng hộ em babyblue dễ thương:
Anh....Công ty gọi em đi công tác gấp, em đi anh ở nhà trông CÒN không được lấy vợ.

Đúng không hả cục cưng của anh, nếu đúng thì KISS anh 1 cái nhé :))

Status
Không mở trả lời sau này.