• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LOẠI FONT HỖ TRỢ HIỆN THỊ TIẾNG VIỆT CHO PPC

Có cách nào xoá font chữ mình đã chép vào windows\font k vậy , mình xoá nó cứ báo là đang bi sử dụng , Minh cài thêm cái font VNI-Times nữa nên Google map bi hiện ô vuông .
Bạn dùng Resco Explorer để bỏ chế độ Read-only của font thì mới xóa được, cách nhanh nhất là HardReset...;;)

cherry08

Có cách nào xoá font chữ mình đã chép vào windows\font k vậy , mình xoá nó cứ báo là đang bi sử dụng , Minh cài thêm cái font VNI-Times nữa nên Google map bi hiện ô vuông .

Đầu tiên, bạn tạo 1 folder Fonts trên thẻ nhớ, copy những fonts mà bạn cần zô đó. Dùng Resco Explorer move folder Fonts trong Windows\ ra chỗ nào cũng đc trừ Windows\ ( tốt nhất là ở my documents). sau đó bạn copy folder Fonts trên thẻ nhớ wa bên Windows\. => Xong, Xóa file Fonts cũ mà bạn vừa copy đi. xóa cả ở thẻ nhớ cũng đc. jo bạn chỉ cần khỏi động lại máy là fonts chữ lại ổn định thui :). chúc bạn thành công!
Thân,

Khoanbiet

Em lập topic này để mọi người chia sẻ với nhau các fonts đẹp cho PPC . Tấc cả các Fonts cài vào Main. Hổ trợ đọc các loại fonts tiếng Việt. Máy có Rom ít chỉ cài 1,2 fonts (Tahoma, VNSysfont) là đủ.
Chào các bạn!
Mình đã cài 2 fonts: Tahoma, VNSysfont; Tuy nhiên do mình thấy trên PC có font Arial Narow làm cho bề ngang chữ nhỏ lại: mình thích font này để cài trên PPC, nhưng cuối cùng thử thì không được; Tìm trên mạng không thấy, chép file từ PC sang thì lại hiển thị ô vuông khi đọc tiếng Việt (trong khi ở PC thì lại kg bị ô vuông).
Bạn nào có fon này, hay cách khắc phục ô vuông chỉ mình với, cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

mr_kiu

mình còn chưa connect được với pc, có cách nào load font qua thẻ nhớ được không?
để connect với pc thì phải làm thế nào, có ai đã làm rồi chỉ dùm mình với...

mình còn chưa connect được với pc, có cách nào load font qua thẻ nhớ được không?
để connect với pc thì phải làm thế nào, có ai đã làm rồi chỉ dùm mình với...
Muốn kết nối với PC thì PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2, SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF nhé. Còn về font Tiếng Việt thì bạn chỉ cần copy file VN System Font.cab này vào thẻ nhớ và cài trực tiếp trên PPC, cài xong khởi động lại máy.

mr_kiu

Thanksss bạn nhiều nhá. Mình đã install cho con t-01a, vào net font ngon luôn.
Mỗi tội word, text vẫn bị lỗi ô vuông với ? khi đọc font unicode.
bạn có cach nào khắc phục dc ko?

Nhân tiện, máy mình có 1 lỗi từ sau khi unlock, đó là chỉ sạc dc với PC có cài activesync, các pc bt khác cắm
vào nó cứ ì cái thần xác ra, chả động đậy gì.
Ko biết có bác nào từng bị lỗi giống mình ko.???

djtrungkien

Thanksss bạn nhiều nhá. Mình đã install cho con t-01a, vào net font ngon luôn.
Mỗi tội word, text vẫn bị lỗi ô vuông với ? khi đọc font unicode.
bạn có cach nào khắc phục dc ko?

Nhân tiện, máy mình có 1 lỗi từ sau khi unlock, đó là chỉ sạc dc với PC có cài activesync, các pc bt khác cắm
vào nó cứ ì cái thần xác ra, chả động đậy gì.
Ko biết có bác nào từng bị lỗi giống mình ko.???

Vào word, text chọn font Tahoma xem thử có bị lỗi nữa không nếu còn cài font khác. Xem lại dây Cable kết nối với PC khi gắm thì gắm vào cổng USB phía sau của PC thì tốt hơn, nếu vẫn chưa được thì chọn bản Rom khác đi!

mr_kiu

Vào word, text chọn font Tahoma xem thử có bị lỗi nữa không nếu còn cài font khác. Xem lại dây Cable kết nối với PC khi gắm thì gắm vào cổng USB phía sau của PC thì tốt hơn, nếu vẫn chưa được thì chọn bản Rom khác đi!

Nó vẫn mặc định font tahoma, không biết bạn có bộ font nào khác không?
mình mới cài VN System Font và TahomaFonts, vd vào vnexpress bình thường, nhưng button và các title vẫn lỗi.
nếu rom thì bạn có thể cho mình xin link cách làm và các database cần thiết được không, mình google ra nhiều quá chả biết đâu mà tin được.

Cho mình hỏi luôn, Docomo T-01A có thể cài Android được không nhỉ?

Thanks...

kissloved

hỏi

tôi có sài con HP PDA phần miền VM 2003, muốn tìm font tiếng việt thì tìm ở đâu. xin giúp

PETERHUYTRUONG

chao ca nha! sao ma minh khong download duoc font file o tren...khi minh nhan vao thi chi thay mot trang trang khong co link gi ca??
mong moi nguoi chi dum minh nhe.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

cunngau

Bạn có thể tải VN System Font.cab này về, copy vào thẻ nhớ rồi cài trực tiếp lên máy, cài xong khởi động lại máy là xong.

Máy mình HTC Touch 3G, khi mình copy phần này vào My Device/Windows/Font, xong mình chạy file set up hả bạn? Khi mình chạy nó hiển thị ra Opera Mini, thấy màn hình trắng trơn à

Mình mới sử dụng HTC, nếu câu hỏi mình bị trùng lắp, bạn thông cảm và trả lời dùm mình với nhé. Cám ơn bạn nhiều

Máy mình HTC Touch 3G, khi mình copy phần này vào My Device/Windows/Font, xong mình chạy file set up hả bạn? Khi mình chạy nó hiển thị ra Opera Mini, thấy màn hình trắng trơn à

Mình mới sử dụng HTC, nếu câu hỏi mình bị trùng lắp, bạn thông cảm và trả lời dùm mình với nhé. Cám ơn bạn nhiều
File font dạng .cab này bạn chỉ cần copy vào thẻ nhớ, sau đó vào điện thoại mở File Explorer và tìm file .cab đó rồi cài đặt thôi, chú ý cài đặt vào bộ nhớ máy và khởi động lại máy khi cài xong.

cunngau

File font dạng .cab này bạn chỉ cần copy vào thẻ nhớ, sau đó vào điện thoại mở File Explorer và tìm file .cab đó rồi cài đặt thôi, chú ý cài đặt vào bộ nhớ máy và khởi động lại máy khi cài xong.

Mình click vào file đó nhưng nó thông báo: There is no application associated with"..". Run the application first, the open this file from within the application