• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi khi cài Games ipa qua iTunes (FW 2.x)

sonny

Dear anh em!
Sonny xin mạn phép mở 1 thread mới để hỏi anh em về vấn đề các lỗi khi cài games đuôi Ipa qua itunes ( FW 2.x) ở đây để anh em tiện theo dõi cũng như tiện hỏi han!

Không chỉ riêng mình mà rât nhiều a e gặp 1 số lỗi sau khi cài games:
1. Lỗi not a valid application ( ứng dụng không tương thích)

những games này mình đều cài ở trên pdaviet.net như Ferrari, BIA...

2. Lỗi not be verified ( chưa đc xác mình, hay định dạng j j đó )

các games như Hero_Of_Sparta, Kroll, Ilava, My quaỉum, nanosaur2

Hy vọng sẽ có đc câu trả lời của các bác sớm
và nếu a e có vấn đề j xin cứ nêu ra đẻ cùng đc chia sẻ
Rất mong nhận đc sự quan tâm!!!1:-??:-??:-??

Đã có thuốc chữa đỡ cho phần nào - đọc bài thứ 6 ở dưới

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Các lỗi thường xảy ra đối với việc sync app từ iTunes qua iPhone/iPod:
1. Lỗi "not a valid application" liên quan đến việc file download bị lỗi, hoặc do đóng gói không chính xác dẫn đến việc iTunes không nhận ra app hoặc iTunes không thể giải nén để đưa vào iPhone/iPod.
2. Lỗi "not to authorize" cần thiết cho việc nhận biết chính xác chủ tài khoản đăng ký app, và nhất thiết phải login acc iTunes trước khi chuyển app qua ịPhone/iPod mới tránh xảy ra trường hợp trên.
3. Lỗi "maximum user reached" xảy ra khi bạn cài đặt trên nhiều thiết bị iPhone/iPod với 1 app, như vậy cần phải tạo acc mới để authorize các app trước khi load vào iPhone/iPod.

HHN

Well-Known Member
Dear anh em!
Sonny xin mạn phép mở 1 thread mới để hỏi anh em về vấn đề các lỗi khi cài games đuôi Ipa qua itunes ( FW 2.x) ở đây để anh em tiện theo dõi cũng như tiện hỏi han!

Không chỉ riêng mình mà rât nhiều a e gặp 1 số lỗi sau khi cài games:
1. Lỗi not a valid application ( ứng dụng không tương thích)

những games này mình đều cài ở trên pdaviet.net như Ferrari, BIA...

2. Lỗi not be verified ( chưa đc xác mình, hay định dạng j j đó )

các games như Hero_Of_Sparta, Kroll, Ilava, My quaỉum, nanosaur2

Hy vọng sẽ có đc câu trả lời của các bác sớm
và nếu a e có vấn đề j xin cứ nêu ra đẻ cùng đc chia sẻ
Rất mong nhận đc sự quan tâm!!!1:-??:-??:-??

Mấy soft này tôi cài bình thường trên fw 2.2 mà có thấy sao đâu, có thể do mấy trường hợp như bác SM AnhTu nói đó bạn coi lại itune và acc của bạn hoặc down lại file khác xem.

HuynhMinhDang

Sao bạn bị lỗi gì mà nhiều thế chứ??? Mấy file này mình Sync vào iPhone rất bình thường mà (FW 2.2)!
Bạn nên "xóa triệt để" trình iTunes của bạn xem và cài lại bản nhất thử nào? Nếu có thể thì lập 1 cái acc iTunes mới xem sao bạn nhé!:)

sonny

:|thanks tất cả các bác đã có y kiến giúp đỡ,
sau khi đọc các phân tích của a e , mình nghĩ rằng:
1, có thể nó tương thích ( hoặc dễ dàng hơn ) nếu cài cho FW 2.2
2. account itunes của mình vẫn sử dụng bình thường , thình thoảng vẫn down về dùng mà
3. các phần mềm ipa không phải tất cả đều không đc ( rất nhiều là cái đc , nhưng tiếc máy cái games hót lại không cài đc :|)

4, Rất đánh giá cao ý kiến thứ nhất của SM Anhtu, , nhưng chỉ thắc mắc là cái này do a e đóng gói post lên, lúc mình download cũng không có cái lỗi nào cả )
Rất mong anh em có lỗi nào thì post lên để những ngừoi khác đc chia sẻ và hiểu biết
cảm ơn PDAVIET - 1 sân chơi, chia sẻ tuyệt với

Chỉnh sửa cuối:

sonny

thưa anh em !
rất mừng là tôi đã có thuốc chữa hầu hết các lỗi trên khi cài games, xin chia sẻ luôn với anh em ! - đã test rồi nhé!
đối với file ipa cài bị lỗi như not be verified hay not a valid application,
anh em click chuột phải, mở bằng WINRAR, ấn vào Extract to, chỉ đường dẫn để giải nén thành 1 folder .app, dùng WINSCP copy là xong ( nhớ set 0755 ) chắc chắn là OKie,
có lẽ những lỗi khác anh em cũng nên cài theo cách này
thật tuyệt ( cảm ơn Minh_Dang nhé )
thêm : nếu chưa hiên icon thì nhớ Fast Respring trong BossPref nhé

--------------------------------
chia sẽ kiến thức mới là vĩnh hằng
Được chia sẽ cần biết thanks để khích lệ

Chỉnh sửa cuối:

HuynhMinhDang

thưa anh em !
rất mừng là tôi đã có thuốc chữa hầu hết các lỗi trên khi cài games, xin chia sẻ luôn với anh em ! - đã test rồi nhé!
anh em click chuột phải, mở bằng WINRAR, ấn vào Extract to, chỉ đường dẫn để giải nén thành 1 folder .app, dùng WINSCP copy là xong ( nhớ set 0755 ) chắc chắn là OKie,
Thấy chưa! Vậy mà bạn nghi ngờ cách mình hướng dẫn chuyển ipa thành app!:(>:)
Cảm ơn sai tên rồi kìa, MinhDang_IP nhé!:))
Nói vui thôi, chúc mừng bạn nhé!:)

XuanTruong

Super V.I.P
thưa anh em !

Vấn đề này đã nói đến nhiều rồi mà (Giải quyết để cài bằng iTunes và lựa chọn cách cài để chạy được trên máy là hai việc khác nhau)!

sonny

Vấn đề này đã nói đến nhiều rồi mà (Giải quyết để cài bằng iTunes và lựa chọn cách cài để chạy được trên máy là hai việc khác nhau)!

Hi Bác! nhưng quả thực là em đã dùng hết cách cho cái trò BIA ( Brothers in Arm )này !
không giải nén bằng Winrar đc !báo lỗi

mà những games không giải ra đc bằng Winrar thì mình vẫn chịu chết
nhấp đôi để cài qua itune thì nó vẫn báo:
[/IMG]

tuy nhiên cách này cũng giải quyết đc khá nhiều games mà khi cài bằng itune thì báo 2 lỗi trên

Thấy a e hình như toàn dùng FW 2.2 rồi! có bác nào cài thành công trên FW 2.1 xin ới em 1 câu
thanks

Chỉnh sửa cuối:

what_up

Hehe, mod đúng! :D (chưa chắc lúc nào thì cũng đúng).
Apple làm cái trò authorize này, hay phết!

Em cũng có nh trò cài k đc, nhưng trò nào cài đc rồi thì vẫn chưa chơi xong. Ghiền FieldRunner quá đi mất.

manhhaVirgo

Mình đang bị lỗi ko sync đc app free của Itune.Sync nhac/ảnh/app thuốc thì Ok nhưng ko thể nào Sync đc 1 app free để mồi các app thuốc khác:-??Nên các app ko thể Open đc...Hix mà tự nhiên trước máy mình vẫn sync đc mấy cái app free mà may hom nay chiu.Hay do thằng em nó cầm máy nó cắm vào Itunes máy mình nên bị như thế nhỉ.
Và lúc đầu cắm iphone vào Itune nó load 1 lúc rồi ghi ko thể sync đc vi` kết nối ko thành công...Ai bít chỉ mình cái:-/

HuynhMinhDang

Mình đang bị lỗi ko sync đc app free của Itune.Sync nhac/ảnh/app thuốc thì Ok nhưng ko thể nào Sync đc 1 app free để mồi các app thuốc khác:-??Nên các app ko thể Open đc...Hix mà tự nhiên trước máy mình vẫn sync đc mấy cái app free mà may hom nay chiu.Hay do thằng em nó cầm máy nó cắm vào Itunes máy mình nên bị như thế nhỉ.
Và lúc đầu cắm iphone vào Itune nó load 1 lúc rồi ghi ko thể sync đc vi` kết nối ko thành công...Ai bít chỉ mình cái:-/

Chắc là cái acc iTunes của bạn chưa Authorized với máy tính của bạn ! Bạn vào iTunes -> Store (trên thanh công cụ của iTunes) -> Authorized computer....-> rồi bạn nhập use và pass của acc iTunes bạn vào sẽ ok thôi !:))
Thân!

sonny

có ai dùng FW 2.1 mà cài đc Brother in Arm không?
mình không cài qua WinSCP đc bởi không giải nén bằng Winrar đc , cách của mình ( #6) chỉ áp dụng cho những games bung ra .app bằng Winrar thôi
chưa tìm đc thuốc triệt để
vẫn tìm hái thượng lãn ông trên PDAviet.net

sonny

em cũng bị cái lỗi ko tương thích như bác đấy - game hay ma ko xài đc...:((

80% lõi như thế này mình đã đc giải quyết bằng Winrar như đã nói ở trên
chỉ là chưa triệt để thôi
bạn tham khảo để cứu vãn " cơn nghiện games" phần nào nhé
rất nhiều anh em gặp vấn đề khi cài games của ipa các Mod à
Mong anh em chia sẻ nha

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
cho em co chút ý kiến nhen những game này fw2.1 là cài được hết .nhưng tùy máy o cùng fw mà củng cài hem có được củng suất hiện nhửng lổi trên đó.em cũng thắc mắc lâu lém rùi mong các anh chỉ giùm

XuanTruong

Super V.I.P
cho em co chút ý kiến nhen những game này fw2.1 là cài được hết .nhưng tùy máy o cùng fw mà củng cài hem có được củng suất hiện nhửng lổi trên đó.em cũng thắc mắc lâu lém rùi mong các anh chỉ giùm

Cái này tùy thuộc vào từng máy đã "Xử lý" đề cài App & Games chưa? Sử dụng iTunes để Sync thế nào??? Nhiều vấn đề liên quan lém!:))

taducson

Cái này tùy thuộc vào từng máy đã "Xử lý" đề cài App & Games chưa? Sử dụng iTunes để Sync thế nào??? Nhiều vấn đề liên quan lém!:))

Em chưa thực sự có câu trả lời cho câu hỏi trong topic này!
mình cũng chờ câu trả lời của các siêu Mod và trial mod quá
:(:)(:)((

HHN

Well-Known Member
Bác nào có file nào bị lỗi thì up file đó lên để anh em rảnh down về ngâm cứu giúp, chứ các bác cứ nói là lỗi nhưng tui cũng down game đó về cài có thấy lỗi gì đâu ????