• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi khi cài Games ipa qua iTunes (FW 2.x)

sonny

Bác nào có file nào bị lỗi thì up file đó lên để anh em rảnh down về ngâm cứu giúp, chứ các bác cứ nói là lỗi nhưng tui cũng down game đó về cài có thấy lỗi gì đâu ????

hhn à, thực ra cái lỗi này không phải do file bị lỗi đâu ( là mình nghĩ như vậy ) n
bởi những games mà mình đề cập đến như Brother in Arm, Ferrari, Kroll hay 1 vài cái khác mà anh em post lên ngay ở diễn đàn này, cũng có games những ngừoi cài đc hoặc không cài dc. do đó có post lên mà hnn cài lại Okie thì đâu nghiên cứu đc
Mình nghĩ có những lỗi ko tương thích FW, hoặc có thể do không bật 1 số tool khác ( ví dụ như safe mode.....) hoặc như cái vụ mobileinstallation không nhỉ???
và những lỗi mà hiện h chưa biết lý do hoặc đang tìm phương pháp khác để khắc phục ( vd như chuyển sang Winrar chẳng hạn )

Liệu có phải do cài trên FW 2.1 không nhỉ?????

thanks all a lot

Chỉnh sửa cuối:

sonny

Vậy còn lỗi này phải làm sao đây các bác?

Khi bạn bị lỗi như trên thì bạn nên đề cập cả FW bạn đang dùng,
mình đã cài cái này thì OK trên FW 2.1,
lỗi này thường là do không tương thích với FW ( nó cũng báo là ko tương thích - not compatible )
còn nếu là FW2.1 cậu thử theo cách của mình ( #6)
cố gắng chia sẻ những j mình biết
chúc vui

HuynhMinhDang

Mà mình còn thắc mắc nhỏ ko hiểu nổi là sao các bạn ko lên FW 2.2 Custom - phiên bản của pro NguyenHuuTrong nhỉ, rất ổn định kia mà?:-?
Các bạn cứ muốn đi chậm với thời đại là sao? Ko muốn tìm hiểu xem FW 2.2 có gì hay và mới mẻ hay ko àh?:-??
Thật tình là mình xài thấy rất ok, ko hề bị bất cứ một lỗi gì khi cài những game hay app trên Diễn Đàn cả.;;)
Thân!

usnowno

Khi bạn bị lỗi như trên thì bạn nên đề cập cả FW bạn đang dùng,
mình đã cài cái này thì OK trên FW 2.1,
lỗi này thường là do không tương thích với FW ( nó cũng báo là ko tương thích - not compatible )
còn nếu là FW2.1 cậu thử theo cách của mình ( #6)
cố gắng chia sẻ những j mình biết
chúc vui

Thanks bác sonny! Mình đã làm được rồi!

thanh87

minh xai 3gban quốc tế.2.2.khi minh cài game đuôi.app bằng pcsiute thi may báo set failed 501.trong khi minh set 755 mà.huynh nào chỉ giáo nha

sonny

mình up lên nha,
bây giờ cái qua Winscp thì nó chẳng hiên lên cái folder xxxxx ( chuỗi ngẫu nhiên đặt tên trong application ý)để chép truyện vào j cả , khi cài caravan hay Fileaid hay Icomic đó
chán ghê!!!!!hỏi hết mọi nơi!!!vái tứ phương rùi! hết cao thủ rùi sao?? biết chờ ai đây???

hociphone

Các lỗi đó chỉ cần fix lỗi bằng MobileInstallation2.2 nếu FW2.2. MobileInstallation2.1 nếu FW2.1. Có hai cách.
1- Bằng WinSCP
2- Bằng chính Iphone. Cách này mau và khỏi mất công nhiều
Nếu FW2.1 thì add sources iphone.handheld.com.vn/cydia, xong, tìm, rồi install MobileInstallation2.1 vào
Nếu FW2.2 thì add sources vnmagic.net/cydia, tìm install MobileInstallation2.2, xong reboot iphone.
Rồi Sync Itunes với Iphone sẽ không thấy lỗi đó nữa.

Chỉnh sửa cuối:

sonny

thanks đã chia sẻ với anh em !
nhưng cam đoan với bạn là không thể giải quyết đc triệt để lỗi như ( not a valid application )
rất nhiều diễn đàn nước ngoài cũng hỏi và bàn luận rất nhiều về lỗi này
mình thì bây giờ tạm ổn hơn sau khi đã up lên 2.2
nhưng nhìn chung thi thoảng vẫn túm phải
chia sẽ mới là vĩnh hằng!!!!:))

anhmomto_221

Các bác ơi , giúp em với . em cũng bị lỗi not a valid application nhưng lúc đầi chỉ có một vài game , về sau toàn bộ tất cả các ứng dụng và game đều không thể sync từ itunes dc :-/. bác nào có kinh nghiệm về chuyện náy thì giúp em với em dã thử cài bẳng winrar nhưng vận không dc Mong các bác giúp , cám ơn rật nhiều ...

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi , giúp em với . em cũng bị lỗi not a valid application nhưng lúc đầi chỉ có một vài game , về sau toàn bộ tất cả các ứng dụng và game đều không thể sync từ itunes dc :-/. bác nào có kinh nghiệm về chuyện náy thì giúp em với em dã thử cài bẳng winrar nhưng vận không dc Mong các bác giúp , cám ơn rật nhiều ...

Cài bằng Winrar là sao???:-?? Nếu đã làm theo các cách như trên mà không được thì chỉ có Restore lại FW là thượng sách!:))

anhmomto_221

Mình đã restore 2 lần rồi mà vẫn không được cậu àh ! :( thế mà vẫn khong được mới khùng chứ X-(

hbinhlove2003

cái này rất là dễ bạn à, bạn add source-> iphone.soft4vn.net , chọn Fix lỗi các App đã crack là xong thôi. Mình đang xài và cài vô tư nè :D

anhmomto_221

Cám ơn bạn nhé , mình sẽ thử xem . Mấy hôm nay không có game choi , bùn we1 . Một lần nữa cám ơn ý kiến của cậu ...

Mình mới xài cái Touch Gen2 16Gb, 2.2
Mình cài mấy cái games như bạn nhưng sync bằg itunes nó toàn báo not be verified. Không biết làm sao để cài được nữa! Mấy games hay kông thôi!

sonny

bạn à, như bạn đc biết mình lập topic này xuất phát từ việc bị lỗi như bạn đó, và nguyên nhân thực sự thì cũng chưa đc tìm ra
và mình tin là rất nhiều người bị lỗi như vậy, mình cũng đang cố gắng tìm hiểu ở các forum nước ngoài cho bằng đc nguyên nhân. Nhưng nếu báo là not a valid application thì thường là do không tương thích với FW hoặc do đong gói bị lỗi mà itunes không nhận ra đó là ipa

Mình mới xài cái Touch Gen2 16Gb, 2.2
Mình cài mấy cái games như bạn nhưng sync bằg itunes nó toàn báo not be verified. Không biết làm sao để cài được nữa! Mấy games hay kông thôi!

cách mình giải quyết là chuyên sang .app ( bằng cách dùng Winrar như bài viết ở trang đầu ) cách này có thể giải quyêt đc đến 70%, nếu làm thế này chắc chắn là không bị báo lỗi not a valid application hay not be verified nữa.( có dùng itunes nữa đâu mà báo lỗi
chúc vui! hy vọng sớm tìm ra lời đáp

cuối cùng:
cách anh XT nói cũng là 1 giải pháp đó
mình đã restore lại lên 2.2 và có vẻ như đã dc an bài
nhưng vẫn đau đáu với mấy cái lỗi trên bởi vì lý do này hay khác mà nhiều a e không thể restore đc

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Nếu cảm thấy khó xử quá thì extract ra, và nắm nó quăng vào itunes :D

taducson

Nếu cảm thấy khó xử quá thì extract ra, và nắm nó quăng vào itunes :D

theo như Sonny nói thì quăng qua WInSCP chứ anh tú? sao lại quăng vào Itunes???

Mà em còn gặp phải lỗi this application wasnot installed on the iphone xxx becasue you are not authorized for it on this computer ( mặc dù mình đã vào store/authorise rồi và itunes cũng đc chấp nhận )
mong giúp đỡ:-??:-??:-??:-??

gaxaobeam

Mấy Bác cho em hỏi câu hỏi hơi gà nha.Máy em mới Backup lại nên mất toàn bộ Game và App trong Pc.Giờ muốn copy lại từ Iphone vào Pc thi làm thế nào hở mấy Bác.mỗi lần Syns là mất sạch trong Iphone nên em k dám làm nữa.Có ai bít chỉ em hộ với.