• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP KHI UPROM CHO DÒNG HTC-HERMES

Quang_codon

Với những gì bạn nói và hình ảnh mô tả thì chỉ mình cũng cảh nói đc gì ngoài việc là IMEI của bạn có vấn đề thôi vì dòng HERMES chỉ có cái tên là HTC TYTN chứ không phải là HTC TYTN II, tên này và tên 8925 đều là của dòng máy Kaiser.
Chúc vui

PM: Bạn cũng không được nóng nảy như vậy, thông tin như trên hình là đã quá rõ ràng rồi mà:-??

Đây là thông tin máy mình HTC TYTN dòng Hermes

Vậy bác mod có thể giải thích cho tớ về vấn đề imei được không ạ? Imei trên PPC nó được lưu ở đâu ạ?

Quang_codon

Bạn bấm *#06# hoặc vào start->setting->system->device information->indentity.

:D *#06# thì tớ biết từ thời còn dùng Nokia 3310 rồi bác ơi! Ý tớ hỏi là về phần cứng cơ, imei trên PPC được tích hợp ở đâu trong PPC đấy ạ! :))

BatKid

Super V.I.P
1 số máy nằm trong DOC , 1 số nằm ở con radio(chiếm đa số)

cohisu

Nhờ anh em xem giúp hộ em máy em cụ thể là bị làm sao ?
Em đang dùng Rom WM06 của cingular,IPL 1.04 SPL 2.03
Kiểm tra UnlockCID bằng MTTY cho thấy đã UNlock rồi
Khi up các Rom khác đều bị lỗi error 260,khi dùng Rom của anh PhamQuang up thử ,chọn Spl 2.02 /2.10 thì ko xuất hiện lỗi 260 nữa mà xuất hiện lỗi error 270 ( up được 1% thì reset lại máy luôn )
Rất mong anh em chỉ giúp cách khắc phục.Nhất là cái SPL 2.03,giờ không biết downgrade xuống ntn ? Chạy 1 số tool Hard -SPL thì toàn báo lỗi 260 hoặc 270
Cám ơn anh em nhiều !

hongky80

Giúp em upRom cho Herm100

:-/Các man Giúp em với con HTC này nguyên bản là rom của Nga Ngố em down cái rom của bác phamQuang trên diễn đàn về up len thì nó nói bị lỗi 246. Còn có bước đệm nào nữa ko hả các bác ! Nó tiếng nga nhưng vẫn sài được mạng VN CÁC bác ah chỉ cần chuyển sang English thui mà ko được! VS nguyên bản của nó là 1.18.261.1
up lên VS mới là 3.08.61.35.PV
Khi em đưa về chế độ Bootloader thì hiển thị trên màn hình như sau :
HERM200
IPL-1.00
HERM200
SPL-1.04
Đó là tất cả ạh! Thanks các pro nha! Giúp em với

smartmobee

Newbie xin giúp đỡ !

mình là newbie xin các bro chỉ giáo. máy mình là orange spv m3100, device information:
Operator version: 14.211.1.613
ROM vesion: 2.11.61.3
ROM date: 05/21/07
Radio version: 1.16.00.00
Protocol version: 32.53.7018.01H
xin hỏi máy mình đã unlocked CID chưa ? nếu chưa thì phải làm sao ?
nghe nói có thể upROM bằng thẻ nhớ đúng không ?
máy mình hiện sử dụng rất tốt, sóng mạnh, âm thanh thoại rất rõ, nếu up lên WM6 thì có ảnh hưởng gì đến sóng không ?
cám ơn các bro trước !

@Bạn phải vào Boot mới biết đươc
Bạn qua đây tham khảo nha

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10519

Last edited by a moderator:

lmsonvt

Máy của tớ cũng y như vậy, không thể up ROM nào khác được cả. Bác nào có cao kiến, chỉ giúp anh em nhé. Máy tớ là HTC P3600.
Thanks các bác nhiều.

jennydontcry

Cảm ơn các bác quan tâm,ngay sau khi nó lăn ra mất mấy hôm mất ăn mất ngủ thì cuối cùng em cũng đã làm cho nó trở lại tình trạng ngon lành.Lúc đó em UP bằng 1 bản WM 05 Original và kết quả là đã cứu được nó.Thật là may quá!
Thanks cả nhà mình.

lmsonvt

Cảm ơn các bác quan tâm,ngay sau khi nó lăn ra mất mấy hôm mất ăn mất ngủ thì cuối cùng em cũng đã làm cho nó trở lại tình trạng ngon lành.Lúc đó em UP bằng 1 bản WM 05 Original và kết quả là đã cứu được nó.Thật là may quá!
Thanks cả nhà mình.

Bác có thể nói rõ thêm tí không?
Bác hard reset rồi up hay vào bootloader rồi up?
Bác có con Rom zin của HTC P3600 không, post cho tớ xin 1 bản. Tớ vứt cái đĩa zin của nó đâu mất rồi k tìm được.
Nếu có thể thì bác mô tả kỹ tí nhé.
Thanks bác

batuocbongdem

Bạn thử up bản rom 838Pro_SEA_ENG_WM6_Upgrade_20070712 download tại trang chủ dopod .Mình cũng từng bị như bạn ko up dc bản rom nào khác...nhưng up lại bản rom này rồi unlock lại từ đầu thì ok hết.

truongbabyz

trường có cây hermes 8525,vào win vẫn bình thường,
romverion:3.07.03
rom date 05/12/07
radio :none
protocol :none
M 05
S 04 B 06
D 3.07.0.3
HERM100
ILP-1.04
HERM100
SPL-1.40.Olipo(unclock cid rồi đúng không?)
mình úp nhiều bản radio rồi(thử luôn up trên thẻ rồi luôn)nhưng kết quả vẫn vậy khoảng 11% (bản rom gốc full) ,12% (bản radio riêng )thì đứng đợi hơn 3 tiếng cũng hổng nhúc nhích (bình thường thì 20-30 phút theo 1 số trang web),vậy mấy pro có cách nào khác không?giúp trường với gấp lắm,

lionking857

Chào bạn Cutkit!
Mình tìm khắp diễn đàn rất may gặp đươc bài viết của bạn nó giống như lỗi số 4 mà ban đã hướng dẫn.
Mình có con X01HT bị lỗi so 4(lúc nào cung hiển thị màn hình 3 màu). Bây giờ mình ko biết phải làm như thế nào cả. Nó ko thể khởi động hay làm gì được, ko connect được với Active Sync gì đó luôn . Mình có nghe nói về bootloader nhưng mình ko biêt2 làm cụ thể như thế nào. Vì mình cũng ko hiểu nhiều về nó lắm. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể từng bước để cứu nó không. Cảm ơn bạn nhiều.

anhchangaoden

mình làm theo đúng như vậy nhưng SPL ko về 1.04 mà là 1.40.bây giờ máy mình còn bị mất radio vesion nữa.phải làm sao đây mọi người để có thể tìm lại radio vesion.:-??
Máy mình bị giống y hệt bạn này. Mình thử làm 1 số cách là up bản rom khác lên thì nó lại hiện lên radio nhưng lúc sau nó lại mất. Giờ muốn thử tìm Rom gốc để up lại thử xem thế nào. Hix. Mình muốn downgrage SPL xuống cũng không được. Các bạn cho mình hỏi làm thế nào biết là máy mình đã SuperCID hay chưa? và nếu có Rom gốc share cho mình với nhé! Máy đang thành cục chặn giấy mất rồi. Máy mình cũng version như của bạn luôn. Các bệnh như bạn nói mình cũng bị tương tự không khác 1 cái gì. Mong các bác cứu giúp :(

anhchangaoden

Có bác nào giúp em với :(( . Bây giờ còn không thể up được cái WM nào cả vì nó cứ báo lỗi 270 và up cứ được 2% là reset lại :((

Up qua thẻ nhớ xem sao

Last edited by a moderator:

anhchangaoden

hix! Up bằng thẻ nhớ hay up bt đều được nhưng nó vẫn hiện "NO GSM". Giờ nó còn mất cả Radio và Protocol. Chỉ chạy được Win. Mặc dù đã Unlock lại bằng Hermes_unlock_V3a và làm thành SuperCID rồi, Unlock Sim rồi nó cũng không hiện lên radio và Protocol.Các bác cứu em với. Bó tay luôn rồi.
Radio 1.14.01.10 biến mất rồi.
Protocol biến mất rồi
Up Rom gốc thì báo là Bản rom đó không phải để thiết kế cho PDA của em. Ặc. mà cái bản Rom đó chính là Rom gốc WM5 của nó.
Không thể change Radio theo hướng dẫn của XDA-Developers. Tóm lại là em đang bó tay rồi. Các bác vào giải cứu cái cục gạch này cho em với.... Cảm tạ.