• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP KHI UPROM CHO DÒNG HTC-HERMES

tranhai

sao phần soạn new text mesages của em ở menu góc phải ko chọn insert đc(bị mờ)

duythanh1204

các bác cho hỏi là e bị cái "lỗi 2" mà sao e không khắc phục được vậy!e làm theo huớng dẫn như trên đó mà cũng không ăn thua gì hết!hixhix
mong các bác giúp đỡ. cảm ơn nhiều

PhamNhatThanh

Hic. Em cũng làm giống như trong diễn đàn và đã làm giống như trên XDA nhưng bây giờ thì em hết cách mất. Em không biết phải làm thế nào nữa rồi...
Mong được sự hướng dẫn của các anh.. Máy em bị cả lỗi 2 và lỗi 5.
Có lẻ em phải đem sửa, nhưng em không biết vụ này sửa ở đâu, giá cả thế nào nữa.
Bạn có thể nói rỏ Bạn up rom hây up radio chết máy lổi nầy có thể khác phuc được nếu tìm đúng CID của máy(thử nhiều rom gốc)
nếu không được bạn có thể PM cho mình mình cũng từng cứu được máy GSM

shinichi01

HTC Tytn - Softbank up radio không được

em có cây HTC Softbank X01HT bên nhật đem về radio 1.14.01.10,up rom ok nhưng không up được radio dù đã chạy ship rom,up rom bằng thẻ nhớ cũng không up được radio có giải pháp nào giúp em với

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Máy bạn đã Unlock SIM chưa vậy. Dòng này unlock CID thì dễ chứ unlock SIM khó lắm dễ dẫn đến died radio.
Nếu đã Unlock rồi bạn thử up bản SPL-Olipro-2.30 này ở dưới chữ ký của mình xem sao, hiện tại mình dùng bản này để UP ROM cũng như Radio hoàn toàn bình thường.
Chúc thành công

hoatienii

em có cây HTC Softbank X01HT bên nhật đem về radio 1.14.01.10,up rom ok nhưng không up được radio dù đã chạy ship rom,up rom bằng thẻ nhớ cũng không up được radio có giải pháp nào giúp em với

Mình cũng có 1 con như bạn. Không up radio được đâu, bạn đừng cố làm gì.

shinichi01

potay.com với con này luôn ben xda-deverloper cũng nói chưa có giải pháp unlock sim by code thì ok nhưng không có sóng

thanh_mobile

thanks bạn, nhưng mình ko còn con htc herm200 nào khác, nếu có thể bạn send cho mình file sửa lỗi đó đc ko, thánk bạn nhiều.

minhkt

máy hermes hay bị treo

máy hermes của em hay bị treo khi đang cài phần mềm. Mặc dù đã thử với nhiều bản room nhưng hầu như không bao giờ xai quá 2 ngày.có ai bị như em không và có cách nào khắc phục không nhỉ:-?
PS:máy em Hard Spl 1.04 super cID

Dvha79_ddt

Super V.I.P
máy hermes của em hay bị treo khi đang cài phần mềm. Mặc dù đã thử với nhiều bản room nhưng hầu như không bao giờ xai quá 2 ngày.có ai bị như em không và có cách nào khắc phục không nhỉ:-?
PS:máy em Hard Spl 1.04 super cID

http://pdaviet.net/showthread.php?t=24999
Qua đây kiểm tra xem có bị BadBlock không.
Hoặc thử UP SPL 2.30 xem sao.
Còn soft có thể chỉ tương thích với dòng này mà không tương thích với dòng khác là chuyện bình thường.

minhkt

mod có thể hd kỹ hơn về up spl không. Mà hình như up spl máy dễ die lắm nhỉ:-??
PS:em thử up room của anh nhưng máy cũng hay bị hard-reset:D

herogsm

Mình cũng có 1 con X01HT 1.14 đã unlock sim và nhận sim nhưng 10 giây sau nó bắt nhập code. Potay

tuanvinh

CẢ NHÀ ƠI ! CỨU EM !!
em đang dùng con o2 XDA TRION ... hôm qua em bi ngã xe ..cái máy trong túi quần bị đập khá manhh xuống đường ... nên giờ cả người và o2 đều bi xây sat...và con o2 của em giờ mở ca nhạc hay vào bất cứ 1 cái gì nó đêu SÔI lên như là radio bắt sóng kém bi rào rào vây...em đỉnh lên 114 mai hắc đế ..nhưng chưa kip đi được ...các bác giup em với ...máy em đang nguyên ban ...tem đang còn ... chắc phải mơ máy thôi ....
ko biết là bị lỗi gì vậy các bác nhỉ ?? no cứ nghe rào rào như radio vậy ...em phải làm sao đây ...huhuhu ...cứu em với ..

hôm qua em bị ngã xe ...con o2 XDA trion cung bi va xuống đường ...giờ mỗi khi vào ca nhạc hay vào 1 phần mềm gì ..nó đều rào rào giống đài radio bắt sóng vậy ..em phải làm thế nào nhỉ ..em đang dùng rom 6.1 ..có lẻ là bị hỏng phần cứng chăng ,,,HELP ME ....

Bạn UP lại ROM mà không được thì tại phần cứng rồi, có thể là loa hoặc phần tiếp xúc loa

ở hà nội có chổ nào có thể sửa được nhỉ ... em đang đau đầu vì nó lắm ..ai biết chỉ cho em với ... có người bảo bị rạn main ..huuhuhuhuhuhu

đúng như bác nói đó ...em đa tử ra của hàng của ông anh ...bóc tem con trion và hàn lại phần kém tiếp xúc ...thế là ok ..may mất giá trị vì bóc tem ...nhưng dù sao tự mình bóc củng có cảm giác khoái trí ...huhuhuhuuuhuuh....
nghe bạn kêu nảo lòng quá mình củng đang nhận sửa HTC M3100 nhu bệnh của bạn giờ làm đến ngày thứ 5 rồi ....may mà máy được cứi sống hiện tại chỉ còn bệnh radio thôi...cứ chui khó làm mà thôi

tuanvinh

Hic. Em cũng làm giống như trong diễn đàn và đã làm giống như trên XDA nhưng bây giờ thì em hết cách mất. Em không biết phải làm thế nào nữa rồi...
Mong được sự hướng dẫn của các anh.. Máy em bị cả lỗi 2 và lỗi 5.
Có lẻ em phải đem sửa, nhưng em không biết vụ này sửa ở đâu, giá cả thế nào nữa.
tôi đả sửa 1mays như của bạn ...ok rồi