• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC LỖI THƯỜNG GẶP KHI UPROM CHO DÒNG HTC-HERMES

thanhloi9999

Help Cingular 8525

Các bác ơi, máy 8525 em đang xài, hôm bữa đi đường bị quẹt xe cũng nhẹ, ko biết máy có bị va đập gì ko, ko thấy trầy trụa gì nhưng mở máy ko lên gì cả, tưởng hết pin, về nhà ghim điện vào thì chỉ hiện lên cái đèn đỏ (chứ ko phải đèn cam như báo xạc pin). Các bác chuẩn bệnh giùm em với. Em ở Cần Thơ, nên ko dám đưa máy ra mấy anh thợ ở đây được, tụi thợ ở Cần Thơ làm ăn bẩn lắm. Mà lên HCM thì em chưa có dịp. Các bác cứu!!!

Bạn đã khắc phục được lỗi chưa, máy mình cũng bị tình trạng như bạn đó, nhưng không có bị va đập gì hết,đang xài tự nhiên thấy đèn màu xanh sáng, mặc dù không có sạc, mình xem thử thì không lên hình, tháo pin ra mở máy thì không lên gì hết, boot cũng không lên, khi tháo pin ra mà cắm sạc vào thì báo đèn đỏ, gắn pin vào thì không lên đèn luôn, mong các bro cao tay chỉ giúp mình với,mình cũng mới xài nên không rành, thanks all

thanhcong27

cái này nên mang ra thợ người ta giúp cho, vì ở nhà không có những dụng cụ cần thiết để kiểm tra được, nhưng theo mình làm như sau. phải chắc chắn 1 điều đây là hỏng phần cứng, cụ thể là khối nguồn của máy vì máy không lên nguồn trong khi đang sử dụng bình thường thì bị rơi, do va đập mạnh, có thể xảy ra những việc sau:
- cáp nối các vỉ main máy bị tuột
- chân tiếp xúc pin bị long
- chân ic bị long, bao gồm ic nguồn, ic vi sử lí, ic sạc

trdg

Bật máy lên hiện thông báo như dưới thì xử lý thế nào? nhờ các cao thủ chỉ giáo:
This concludes the beta test of this software release. thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.
To obtain a newer release or further information, please revisit the web site that you uesd to obtain your current beta release.

thanhloi9999

cái này nên mang ra thợ người ta giúp cho, vì ở nhà không có những dụng cụ cần thiết để kiểm tra được, nhưng theo mình làm như sau. phải chắc chắn 1 điều đây là hỏng phần cứng, cụ thể là khối nguồn của máy vì máy không lên nguồn trong khi đang sử dụng bình thường thì bị rơi, do va đập mạnh, có thể xảy ra những việc sau:
- cáp nối các vỉ main máy bị tuột
- chân tiếp xúc pin bị long
- chân ic bị long, bao gồm ic nguồn, ic vi sử lí, ic sạc

E cám ơn a nhiều, chắc phải đem ra tiệm thôi, e ở Bình Dương, a có chỗ nào sửa O2 uy tín ở Sài Gòn thì chỉ e với, thanks a nhiều

thanhcong27

E cám ơn a nhiều, chắc phải đem ra tiệm thôi, e ở Bình Dương, a có chỗ nào sửa O2 uy tín ở Sài Gòn thì chỉ e với, thanks a nhiều

cái này mình không rõ lắm, bạn qua box kinh nghiệm sửa chữa hỏi xem sao nhé, chúc bạn mau sửa được máy

phamkhanhson

Bật máy lên hiện thông báo như dưới thì xử lý thế nào? nhờ các cao thủ chỉ giáo:
This concludes the beta test of this software release. thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.
To obtain a newer release or further information, please revisit the web site that you uesd to obtain your current beta release.

Mình cũng vừa bị lỗi này xong.. Mới mua em HTC lúc 8h tối. Về hí hửng đọc hướng dẫn của mấy anh trên này. Up Rom. Nhưng mà đầu óc kém thông minh nên Up nhầm bản beta đã hết hạn..

Ngồi 30p cuối cùng cũng tìm thấy cách sửa bên diễn đàn nước ngoài. Khè khè..
Đại loại thế này: Đầu tiên bạn vào đây:http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=249
Down bản Rom mới nhất của anh Quang.
Tiếp: tắt máy. Xong ấn Volume Down + Reset để vào Bootloader
Tiếp: Up Rom mới down về trên PC như bình thường
Xong rồi đó. Chúc thành công!

ductan

Con HERM-200 của em lại có tình trạng sau :
Up tất cả các bản Room 6.5 và 6.1của anh Phạm Quang và Room 6.5 của anh Nhật Thanh khi máy khởi động lại lần thứ 1 thì đứng mãi tại đây

Pocet pc ngắt kết nối với pc -màn hình Pocket tối thui
Một lát sau xuất hiện lỗi:

em phải bật công tắt nguồn trên Pocket thì màn hình pocket pc mới chạy lại và hiện ngay màn hình chính - khi đó pocket mới kết nối lại với pc
Con Herm-200 của em Phiên bản tiếng Nga đã un lock về :
SPL :1.40.olipro và IPL-1.01
Rất mong mấy cao thủ trị bệnh này giúp .

PhamHien

Đôi khi không những do máy mà còn do máy tính của bạn nữa đó. Hãy chuyển qua máy tiínhXP chuẩn, cổng USB chuẩn xem sao

phamngocsang

cứu con 8525 của em với.
em up bản rom 6.5 lên màn hinh bị hiện dòng chữ
"this concludes the beta test of this software relaese. thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers. to obtain a newer release ỏ further information, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release"
giờ em chẳng biết làm thế nào để sửa nó nữa. mong các bác ai biết thì giúp em với

thanhcong27

cứu con 8525 của em với.
em up bản rom 6.5 lên màn hinh bị hiện dòng chữ
"this concludes the beta test of this software relaese. thank you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers. to obtain a newer release ỏ further information, please revisit the web site that you used to obtain your current beta release"
giờ em chẳng biết làm thế nào để sửa nó nữa. mong các bác ai biết thì giúp em với

bạn kiếm rom khác up đi, rom này không up được nữa,không sao đâu, yên tâm, kiếm rom khác up là ok

dark1224

Có bác nào sau khi up rom không cài đặt phần mềm từ thẻ nhớ được k ạ? Máy em trước khi up thì bình thường, sau khi up toàn báo là Installation of .....cab was unsuccesful. Làm ơn giúp em với !!!

kondze

Em có con Herm200 (Vodafone) em down từ SPL 1.40 (đã có SuperCID) xuống SPL 1.01 và up lên lại SPL 1.04 không được các bác ơi. Em dùng MTTY để chuyển nó báo là "value=FF" . Hiện tại cục gạch của em không thể up được bất kỳ rom nào được hết ngay cả rom Ship. Em đã làm hết cách theo PDA Viet hướng dẫn rồi. Mong các bác cho em 1 tia hi vọng, cảm tạ các bác.

thanhcong27

Em có con Herm200 (Vodafone) em down từ SPL 1.40 (đã có SuperCID) xuống SPL 1.01 và up lên lại SPL 1.04 không được các bác ơi. Em dùng MTTY để chuyển nó báo là "value=FF" . Hiện tại cục gạch của em không thể up được bất kỳ rom nào được hết ngay cả rom Ship. Em đã làm hết cách theo PDA Viet hướng dẫn rồi. Mong các bác cho em 1 tia hi vọng, cảm tạ các bác.

bạn up rom gốc máy báo không được hay thế nào, bạn down xuống để up hardSPL v9 hay sao? nếu lỗi SPL thì khó đó, bây giờ kiểm tra xem máy con supper CID không, nếu không phải unlook đi, rồi chạy SSPL 1.09, rồi up lại SSPL v9 2.60 xem sao, nếu không được nói rỗ tình trạng m,áy để đưa hưỡng giải quyết

kondze

bạn up rom gốc máy báo không được hay thế nào, bạn down xuống để up hardSPL v9 hay sao? nếu lỗi SPL thì khó đó, bây giờ kiểm tra xem máy con supper CID không, nếu không phải unlook đi, rồi chạy SSPL 1.09, rồi up lại SSPL v9 2.60 xem sao, nếu không được nói rỗ tình trạng m,áy để đưa hưỡng giải quyết

Báo với bác tình hình hiện thời PPC của em từ SuperCID đã bị đưa về Unlock CID( dùng mtty gõ "task 32" kết quả là "Level=FF"). Up rom Ship của Vodafone chạy được 14% rồi đứng luôn, khởi động máy vô màn hình chào của Vodafone rồi "cứng ngắt" không vô Win được mà unlock lại thì không xong, em dùng Hard-SPL, Herm_unlock SIM_CID V3 thì vẫn vậy toàn báo lỗi 260, 292 & Invalid ID. Chắc PPC của em nó die CID luôn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

dark1224

Có bác nào sau khi up rom không cài đặt phần mềm từ thẻ nhớ được k ạ? Máy em trước khi up thì bình thường, sau khi up toàn báo là Installation of .....cab was unsuccesful. Làm ơn giúp em với !!!

K bác nào cứu em sao??? :(:)(( bao nhiêu phần mềm hay ho mà k dùng được nản quá :((

thanhcong27

Báo với bác tình hình hiện thời PPC của em từ SuperCID đã bị đưa về Unlock CID( dùng mtty gõ "task 32" kết quả là "Level=FF"). Up rom Ship của Vodafone chạy được 14% rồi đứng luôn, khởi động máy vô màn hình chào của Vodafone rồi "cứng ngắt" không vô Win được mà unlock lại thì không xong, em dùng Hard-SPL, Herm_unlock SIM_CID V3 thì vẫn vậy toàn báo lỗi 260, 292 & Invalid ID. Chắc PPC của em nó die CID luôn rồi.

chắc chết flash rồi, bạn mang đi sửa thôi

thanhcong27

K bác nào cứu em sao??? bao nhiêu phần mềm hay ho mà k dùng được nản quá

up rom khác xem sao bạn ạ. cũng có thể thẻ nhớ co virut, bạn kiểm tra lại xem

anhducvn2002

mình up rom xong thì bị lỗi USIM (rom gốc), mình xài X01HT!!!
có ai biết cách trị lỗi này ko?? giúp mình với!!!
mình rất thích rom gốc này!!
hic.........
:(

quocthaihtc

Lỗi 5. Khi khởi động: Hiển thị NO GSM

* Lỗi stack của Radio, bạn không dò được sóng GSM và PPC báo không rõ tình trạng của SIM.
* Lỗi xuất hiện khi sử dụng bộ Tool Unlock HTC Universal (HTC_Uni_SIM_Unlock_v1)

Hướng dẫn khắc phục lỗi:

1. Bỏ activesync trên PC bằng cách right click biểu tượng activesync trên PC --> Connection settings --> Bỏ chọn "Allow USB connections".
2. Đưa Hermes về chế độ bootloader
3. Kết nối PPC bằng USB cable.
4. Chạy mtty.exe và chọn cổng kết nối USB, chọn "Next".
5. Gõ enter 2 lần, bạn sẽ thấy dòng nhắc lệnh "USB>".
6.

Gõ các dòng lệnh sau (không dùng copy paste!!!)

USB> password 0000000000000000
USB> set 1e 1
USB> erase a0040000 c80000
USB> erase a0cc0000 c80000
USB> erase a1940000 640000
USB> set 1e 0

7. Khởi động lại PPC và đưa về chế độ bootloader
8. Nếu bootloader version không phải 1.04 thì đưa về version 1.04 (tham khảo các bài viết khác)
9. Up lại theo bộ Tool dùng để Unlock Hermes
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=293665
10. PPC của bạn có thể sẽ được cứu

(Còn nữa...)
Link tham khảo
http://wiki.xda-developers.com/index...pgradeProblems

bác cho mình hỏi mtty.exe tìm ở đâu vậy bác

cam882002

em đang xài con cingular 8525
mấy bản rom em úp gần đây tự nhiên hay bi lỗi cảm ứng .nó giậy màn hình,nhảy lung tung.phải tắt máy đí
ko hiểu sao hết
bác nào giải thích dùm em