• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHƯƠNG PHÁP UPDATE FW 21.0.025 (Tiếng Việt) CHO N5800

hungtm73

=D>rất cám ơn bạn đã phổ biến cách fw phiên bản mới cho con 5800 nhưng sau khi cài xong riêng phần phiên bản tùy chỉnh máy tôi hiện lên : 21.0.025.C01.01
cho tôi hỏi sao màn hình của bạn hiện lên là C02.01. Hai chỗ này khác nhau như thế nào? làm sao khắc phục được vấn đề này. xin cám ơn nhiều.

kidkylin

=D>rất cám ơn bạn đã phổ biến cách fw phiên bản mới cho con 5800 nhưng sau khi cài xong riêng phần phiên bản tùy chỉnh máy tôi hiện lên : 21.0.025.C01.01
cho tôi hỏi sao màn hình của bạn hiện lên là C02.01. Hai chỗ này khác nhau như thế nào? làm sao khắc phục được vấn đề này. xin cám ơn nhiều.

21.0.025.C01.01 là themes Đỏ dành cho máy RED
21.0.025.C02.01 là themes Xanh dành cho máy BLUE
21.0.025.C03.01 là themes Đen dành cho máy BLACK

Và chả có jì cần phải khắc phục cả :)

chuotxiuxiu

Cho mình hỏi N97 đã có fw mấy rồi và có hack được kg? Sorry nếu đăng nhầm chỗ,vì mình không biết nên vào khu vực nào hỏi.

buiquynhphuong

Cho mình hỏi. Mình update lên v21.025 bằng wifi (bấm *#0000#) rồi để máy tự động cập nhật. Sau khi xong khởi động lại máy thì báo lỗi System Error, bấm vào Clock để set lại đồng hồ cũng bị lỗi đó. Vào Setting để set Date & Time thì ko vào đc.
Mình đã reset lại máy bằng lệnh *#7370# rồi, nhưng vẫn ko đươc.
Bác nào giúp mình với.

kidkylin

Cho mình hỏi. Mình update lên v21.025 bằng wifi (bấm *#0000#) rồi để máy tự động cập nhật. Sau khi xong khởi động lại máy thì báo lỗi System Error, bấm vào Clock để set lại đồng hồ cũng bị lỗi đó. Vào Setting để set Date & Time thì ko vào đc.
Mình đã reset lại máy bằng lệnh *#7370# rồi, nhưng vẫn ko đươc.
Bác nào giúp mình với.
Flash lại đi bạn :)
Posted via Mobile Device

buiquynhphuong

ok.mình đã up đc rồi.cảm ơn cả nhà.
cho mình hỏi chút nữa, là khi lên v21, mình thấy có 1 biểu tượng phong thư màu xanh nhỏ nhỏ nằm ở phía trên góc phải màn hình, sát cột pin.
mình đã restart mấy lần rồi vẫn ko mất,sao lại như vậy nhỉ.

WiSoul

ok.mình đã up đc rồi.cảm ơn cả nhà.
cho mình hỏi chút nữa, là khi lên v21, mình thấy có 1 biểu tượng phong thư màu xanh nhỏ nhỏ nằm ở phía trên góc phải màn hình, sát cột pin.
mình đã restart mấy lần rồi vẫn ko mất,sao lại như vậy nhỉ.
chụp ảnh màn hình xem thử đi anh, nếu cái phong thư là có thể đó là tin nhắn trong sim full rồi nên nó báo để anh xóa đó

dat1206

thôi đem lên care làm cho chắc ăn.:D
pà con cho hỏi thêm khi up đc goy thi muốn hack đt vẫn dùng helloOX hả pà con.thanks...

panrai

Super V.I.P
thôi đem lên care làm cho chắc ăn.:D
pà con cho hỏi thêm khi up đc goy thi muốn hack đt vẫn dùng helloOX hả pà con.thanks...

thì phải thôi bạn ơi,khi up lên thì bạn cũng phải hack lại thôi,dùng hellox làm y như cũ

duongaloha

các pro ơi. cho em hỏi là : em mua máy ở Nga hàng sách tay. em muốn up tếng việt. nhưng không biết khi up xong nó có bị mất tiếng Nga không nhỉ. hơn nữa em thấy có nhiều topic nói về cái này quá. lộn hết cả lên. pác nào có thể gửi em link bài nào cụ thể, dễ hiểu mà đầy đủ được không ạ. em gà vấn đề này lắm.:D thank các pác nhìu

WiSoul

các pro ơi. cho em hỏi là : em mua máy ở Nga hàng sách tay. em muốn up tếng việt. nhưng không biết khi up xong nó có bị mất tiếng Nga không nhỉ. hơn nữa em thấy có nhiều topic nói về cái này quá. lộn hết cả lên. pác nào có thể gửi em link bài nào cụ thể, dễ hiểu mà đầy đủ được không ạ. em gà vấn đề này lắm.:D thank các pác nhìu

cái này là tổng hợp các phương pháp rồi đó, bạn chịu khó đọc thì sẽ làm dc thôi. còn nếu muốn chuyển wa tiếng việt nhưng ko mất tiếng nga thì ko thể, vì gói ngôn ngữ có tiếng việt thì ko có tiếng nga, có tiếng nga thì ko có tiếng việt

duongaloha

thank pro nhìu. của em giờ đã FW 21.0.025 rồi. hi vọng có phiên bản mới pác úp lên cho anh em :D