• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHƯƠNG PHÁP UPDATE FW 21.0.025 (Tiếng Việt) CHO N5800

m0nk3y86

Các bác giúp em vụ này nhé, sau khi em up thì clock hiện giờ báo lỗi hệ thống. Bác nào biết thì giúp em vụ này nha, em cám ơn nhiều
Trùi ui, lần sau những câu hỏi kỉu này thì tìm đi nhé, ai cũng hỏi...haiz! Nếu bị nt thì fomat máy bằng lệnh *#7370#, code là 12345 (mặc định nếu chưa đổi).

cách úp FW V21.0.025

Muốn úp FW V21.0.025 cho nokia 5800 xpressMusic rất đơn giản, mình đã tes thử rồi ok, có tiếng việt luôn, các bước chuẩn bị như sau: bạn phải có kết nối WiFi, nhưng phải đảm bảo đường truyền tốt, các bác làm từng bước như sau: mở Menu - Settings - Phone - Phone mgmt. - Device updates. - Check for updates - ( Tiếng việt vào cài đặt - diện thoại - quản lý điện thoại - cập nhật thiết bị - bấm tùy chọn - kiểm tra cập nhật.) nếu máy bạn chưa năng cấp FW21 thì nó sẽ báo cho bạn biết và bạn chỉ việc làm theo hương dẫn của máy tải về và cập nhật là ok thôi. các bác đừng ngạc nhiên khi thấy báo màng hình trăng nghe, hiện tượng bình thường thôi. ... chúc các bác thành công...:| :|

dinhquy

sao mình updater bằng NSU thì nó báo vậy mấy bác.
Mình mới mua máy nên còn mù mờ quá.
mình thấy software của máy mình là mới mà vào ngôn ngữ máy thì chỉ thấy tiếng anh va tiếng Trung thôi ah, không thấy tiếng Việt nên mình updater để có TV. Mình chỉ biết up theo cách NSU thôi ah

WiSoul

ịiện h` sao thấy trên navifirmware xóa mấy fw 21 rồi, mọi người check thử nha

kidkylin

sao mình updater bằng NSU thì nó báo vậy mấy bác.
Mình mới mua máy nên còn mù mờ quá.
mình thấy software của máy mình là mới mà vào ngôn ngữ máy thì chỉ thấy tiếng anh va tiếng Trung thôi ah, không thấy tiếng Việt nên mình updater để có TV. Mình chỉ biết up theo cách NSU thôi ah

ko up dc bằng NSU tự động thì up bằng tay đi bạn, vừa an toàn, vừa nhanh .

ịiện h` sao thấy trên navifirmware xóa mấy fw 21 rồi, mọi người check thử nha

đúng rùi, NAVIFIRM đóng cổng V21 rùi, chắc bổ sung chỉnh sửa jì đây :-?

kidkylin

Mog là cải thjện camera và cảm ứg đa điểm. :p

Camera thì có cải thiện rùi đó :D còn Multi Touch thì ....... :p
cổng V21 ở NAVIFIRM mở lại ràu, nhưng h chỉ còn Fw của H3G còn mấy fw khác thì mất tiêu ? :-?? thay đổi jì chăng

WiSoul

Camera thì có cải thiện rùi đó :D còn Multi Touch thì ....... :p
cổng V21 ở NAVIFIRM mở lại ràu, nhưng h chỉ còn Fw của H3G còn mấy fw khác thì mất tiêu ? :-?? thay đổi jì chăng

Chắc fw 21 tìm ẩn một lỗi khổg lồ mà anh em mình chưa fát hiện ra nên nokia nó xoá để khắc fục. Chờ đợi thử ih, có ai dow cái h3g chạy thử ih, coi có cải thiện hơn ko? Biết đâu có thể xoay màn hình từ desktop thì sao nhợ! Mọi ng cứ tha hồ tưởg tượg đi nào!

vinhloc01811

Tưởng tượng gì chứ giờ máy mình bị nè. Không hỉu sao giờ cứ mỗi lần gạt cần mở máy là máy bị vạch ngang đầy màn hình, không thấy gì hết. Phải làm đi làm lại vài lần thì mới mở máy bình thường được....Chán quá. không biết có ai bị chưa....

kidkylin

Tưởng tượng gì chứ giờ máy mình bị nè. Không hỉu sao giờ cứ mỗi lần gạt cần mở máy là máy bị vạch ngang đầy màn hình, không thấy gì hết. Phải làm đi làm lại vài lần thì mới mở máy bình thường được....Chán quá. không biết có ai bị chưa....

Lên Care đi bạn tình trạng đó ko fải do FW đâu, do lỗi fần cứng rồi !

vinhloc01811

Lên Care đi bạn tình trạng đó ko fải do FW đâu, do lỗi fần cứng rồi !

Sẵn bạn cho hoi là Care ở TP.HCM có lam việc thứ 7 và CN không? Nhà mình ở VT mà công việc nhiều quá, k có thời gian đi. Chỉ có chủ nhật và thứ bảy rảnh nhưng k biết care có làm việc không nữa....:(

kidkylin

Sẵn bạn cho hoi là Care ở TP.HCM có lam việc thứ 7 và CN không? Nhà mình ở VT mà công việc nhiều quá, k có thời gian đi. Chỉ có chủ nhật và thứ bảy rảnh nhưng k biết care có làm việc không nữa....:(

Nokia Care làm việc từ thứ 2 đến thứ 7 : từ 8h --> 17h30 .

vinhloc01811

Nokia Care làm việc từ thứ 2 đến thứ 7 : từ 8h --> 17h30 .

Bạn ơi, cho mình hỏi luôn là nếu màn hình máy bị sọc vậy thì care thay mất bao lâu nhi? Nó có làm liền cho mình được không vậy?:mad:)

WiSoul

Bạn ơi, cho mình hỏi luôn là nếu màn hình máy bị sọc vậy thì care thay mất bao lâu nhi? Nó có làm liền cho mình được không vậy?:mad:)
tùy àh, nếu nó có sẵn linh kiện để thay thì nhanh thôi. mất khoảng 1 ngày hay vài giờ, nếu ko có linh kiện thì nó giam mấy ngày dậy ó, tùy thằng zui hay buồn mà thời gian giam khác nhau ;;)

hoaiquy

giúp em với

Bài viết này mình tổng hợp lại tất cả các bài của anh em liên quan tới FW 21 chứ nhìn vào thấy lung tung cả lên ;)

Thứ nhất là úp bằng NSU: by Boss113

chờ bấy lâu này giờ FW 21.0.025 đã xuất đầu lộ diện :D:D:D:D:D:D:D(phiên bản FI có thể là của phần lan nên ko có tiếng việt nha)
chú ý phiên bản này đã hack phone đc ròi
mấy bác có thể qua đây xem hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.ph...760#post683760
Hình này đã được thay đổi kích thước. Click vào đây để xem đúng kích thước của hình. Kích thước gốc của hình là 727x488.

còn đây là hình của FW21.0.025

mấy bác có thể dùng trương trình NAVIFIRM để kiểm tra FW ròi đổi code để up bằnng nokia software updater
qua đây xem hướng dẫn cách đổi code http://pdaviet.net/showthread.php?t=46660
code của FW 21.0.025 đây
(0576387)bản màu xanh
(0580456) bản màu đen
(0576385) bản màu đỏ

Thứ nhì là up bằng OTA - úp trực tiếp trên điện thoại!

Anh em cứ việc test FW mới trên dt bằng *#0000* nház!

Cuối cùng là Flash bằng JAF: by Boss113

mình xin hướng dẫn cách flash FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F
chú ý phải tắt máy mới flash được
trước tiên hãy tắt máy đi ròi dùng chương trình J.A.F flash nha
Mở J.A.F. Check vào các ô như hình

khi nó hiên lên thông báo này thì nhấn yes

nó sẻ hiện ra thông báo như hình dưới thì nhớ nhấn nguồn 1 cái nha

khi flash xong sẻ có thông báo như hình dưới

khi flash xong màng hình máy sẻ hiện lên dòng chử nokia lúc đó thì hay khởi động máy(tháo pin ra rùi khởi động lại)
vậy là xong :D:D:D

mấy bạn có thể down FW 21.0.025 APAC tại đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=53793
http://rs628.rapidshare.com/files/22...5.0_5800XM.exe ròi bung nó ra theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\phoenix\products hoặc C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products
chúc các bạn thành công
còn đây 1 số hình khi mình flash FW 21.0.025 APAC

ai flash thanh công thì la lớn lên nha:D:D:D:D

Mới xong part 1: http://www.mediafire.com/?uwwmmdzmwtb
Mới xong part 2: http://www.mediafire.com/?womotzznomf
Mới xong part 3: http://www.mediafire.com/?zomjijhzkg1

Hình đính kèm
attachment.php

Tạm kết thúc :(

Một vài thay đổi trong FW21 này:
- Máy ảnh cải thiện được chút ít
- Khi chọn ngôn ngữ hay chọn kí tự lạ khi gõ phím thì nó hiện ra full màn hình
- Loa cải thiện(ít rè)
- Xoay màn hình nhanh hơn
- Có thể hack
( tổng hợp từ nhiều nguồn, mọi người cho thêm ý kiến)
-

nâng cấp lên mà đồng hồ không sửa được"lỗi hệ thống" là sao vậy?
:O

Hoden

Super V.I.P
Có anh em nào biết địa chỉ Care ở đường Hoàng Văn Thụ không?

ngã tư bảy hiền chạy xuống qua ngã tư phú nhuận chút xíu nhìn bên tay trái là thấy.dt bạn lâm nạn rùi hả.mình nhớ là vậy