• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHƯƠNG PHÁP UPDATE FW 21.0.025 (Tiếng Việt) CHO N5800

ngoisaobangtm

Mình sử FW 5800 lên FW 21.0.025,nhưng sử dụng được vài ngày mình sử dụng phím bêm hông phải để mở khoá màn hình thì hay bị đứng máy và phải tháo pin để mở lại và màn hình thường hay đổi màu liên tục mình không biết lý do tại sao.Nhờ các bạn biết giứp đở mình.

Hoden

Super V.I.P
Mình sử FW 5800 lên FW 21.0.025,nhưng sử dụng được vài ngày mình sử dụng phím bêm hông phải để mở khoá màn hình thì hay bị đứng máy và phải tháo pin để mở lại và màn hình thường hay đổi màu liên tục mình không biết lý do tại sao.Nhờ các bạn biết giứp đở mình.

bạn nên tắt chế độ khóa phím tự động đi.kh mình đang load phần mềm nào đó mà quên nó khóa phím lại rất dễ bị treo máy.
thứ 2 là trong phần tập tin đã cài đặt nên xóa bớt những ứng dụng còn xót lại khi retar máy.mà chưa cài đặt lại.dẫn dến nặng máy.
đó là ý kiến cũa mình.cũng đã thực hiện không còn mắc lỗi đó nữa

bamby

Sao e up xong màn hình không tự động xoay được nữa. Mà sao các bác up j phức tạp vậy, vô cập nhật thiết bị, tùy chọn, kiểm tra bản cập nhật, đợi nó tải xong về rùi cài đặt đợi khoảng 5p là xong thui ma, việc j` phải làm răcc1 rối vậy

bạn nên làm mới chế độ này như sau: vào điều khiển xoay nếu phần tự động xoay tick rồi thì bạn gỡ ra, ok thoát ra cho máy xài không xoay 1 lần sau đó vào tick lại sẽ ok

bamby

UP FW 21 bang NSU

Tôi vừa kiểm tra trên website Nokia Việt Nam, thấy có bản 21. Máy tôi Blue, mã: 0559962. do máy hết bin nên chưa up được. sẽ thông tin sau khi up. nếu thông tin này có rồi, xin thông cảm

bamby

Đã up bằng NSU xong: 125.2 Mb. P/bản tùy chỉnh:21.0.25.C02.01.
Sorry, không biết đưa hình lên ra sao

dendrotrang

tình hình là em mới down cả 3 part1,2,3 của fw 21 theo bai http://pdaviet.net/showthread.php?t=53793 nhưng không hiểu sao khi down cả 3 cái file rar đó về thì ko giải nén đc cái nào cả là sao vậy bạn
hic mình dịnh up bằng JAF nhưng ko giải nén dc hic , có mẹo gì ko vậy chỉ mình với thank. mong tin .

Hoden

Super V.I.P
tình hình là em mới down cả 3 part1,2,3 của fw 21 theo bai http://pdaviet.net/showthread.php?t=53793 nhưng không hiểu sao khi down cả 3 cái file rar đó về thì ko giải nén đc cái nào cả là sao vậy bạn
hic mình dịnh up bằng JAF nhưng ko giải nén dc hic , có mẹo gì ko vậy chỉ mình với thank. mong tin .

phải chép vào ổ c >program file>common file >nokia.> data package..> products >RM 365.CHEP VÀO roi dung jaf flash

WiSoul

Bạn giải nén từ part 1 rùi nó sẽ tự giải nén 2 part kia sau. Chúc thành công

dendrotrang

Bạn giải nén từ part 1 rùi nó sẽ tự giải nén 2 part kia sau. Chúc thành công

mình giải nén sao máy cứ báo diagnostic mesenger , the file iscorrupt , dang giải nén mới chạy dược nưa chùng nó dừng lại , bực không tả dc

WiSoul

mình giải nén sao máy cứ báo diagnostic mesenger , the file iscorrupt , dang giải nén mới chạy dược nưa chùng nó dừng lại , bực không tả dc

Coi chương trình unrar trên máy bạn có vấn đề đó, bạn cài lại thử xem sao, hoặc thử download lại xem

kugiangpro1989

Chán thiệt hixhix, ko biết tại mình dở hay sao mà hack đt ko đc gì hết. T_T ko hiểu gì. Lần đầu xài Sv60 choáng. Ai có bài viết chỉ hack đt từ đầu thì gửi link mình xem với

ngoisaobangtm

Mình sử dụng 5800 ngoài màn hình cãm ứng có mục tên Profiles General,slient..lúc trước mình sử dụng chạm sẽ hiện để lựa chọn.Nhưng hôm nay mình sử dụng chạm không có tác dụng nữa?Nhờ các bạn hướng dẫn giứp mình.Thanks

kidkylin

Mình sử dụng 5800 ngoài màn hình cãm ứng có mục tên Profiles General,slient..lúc trước mình sử dụng chạm sẽ hiện để lựa chọn.Nhưng hôm nay mình sử dụng chạm không có tác dụng nữa?Nhờ các bạn hướng dẫn giứp mình.Thanks

thử vào Settings kích hoạt lại câú hình xem có hết ko , ko dc thì *#7370# hoặc flash lại đi bạn .

ngoisaobangtm

thử vào Settings kích hoạt lại câú hình xem có hết ko , ko dc thì *#7370# hoặc flash lại đi bạn .
Mình vào Setting kích hoạt rồi vẩn ko được.Dùng *#7370# có mất các chương trình cài đặt,tin nhắn,danh bạ không?còn cách nào không?Lổi như vậy có phải là do màn hìng cãm ứng không?

spectre1

Bạn đang cài themes mặc định hay loại khác.Lỗi này có thể do themes nữa đấy.một số themes khi cài màn hình phía trên sẽ mất tác dụng.nếu bạn đang cài themes khác thử chuyển về mặc định xem có được k.nếu k được thì format lại máy(sao lưu danh bạ trước khi format nhe).nếu k đc thi flash lại,k đc nữa thì care chào đón

ngoisaobangtm

Bạn đang cài themes mặc định hay loại khác.Lỗi này có thể do themes nữa đấy.một số themes khi cài màn hình phía trên sẽ mất tác dụng.nếu bạn đang cài themes khác thử chuyển về mặc định xem có được k.nếu k được thì format lại máy(sao lưu danh bạ trước khi format nhe).nếu k đc thi flash lại,k đc nữa thì care chào đón
mình cài themes mặc định của máy.chạm vào đồng hồ thì được.Format các chương trình mình cài vào máy có mất không vậy bạn.

spectre1

mình cài themes mặc định của máy.chạm vào đồng hồ thì được.Format các chương trình mình cài vào máy có mất không vậy bạn.

Bạn có thể sao lưu lại các cài đặt sẽ ko bị mất.cứ thử format lại xem thế nào,đừng khôi phục cài đặt vội nhé kiểm tra xem có được k đã.nếu được thì khôi phục lại cài đặt mà lại bị thì khả năng do soft bạn cài vào k tương thích gây ra lỗi đó.

700216

Các bác giúp em vụ này nhé, sau khi em up thì clock hiện giờ báo lỗi hệ thống. Bác nào biết thì giúp em vụ này nha, em cám ơn nhiều