• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
Đây là chủ đề Thảo luận, giải đáp các thắc mắc, khắc phục sự cố trong quá trình Update FW. Các vấn đề mọi người gặp phải khi update FW sẽ được post tại đây và sẽ được mọi người trả lời trong thời gian sớm nhất có thể để đáp ứng nhu cầu của các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

chuchuki

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU,THẮC MẮC KHI UP FW

em mới dùng 5800 nên còn gà lắm, mong các bác chỉ giúp cách up lên v21 đề hack, em muốn hỏi là
1 sau khi dơn FW v21.0.025 ve PC, nhung kg thấy đường dẫn đúng như các bài đã hướng dẫn C:\ProgramFiles\CommonFiles\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\ vậy có phải thiếu folder nào tạo folder đó kg
2 mình thấy một số bác bảo có file can thiệp gì đó, để can thiệp ngôn ngữ và giao diện, một số lại kg nói đến mà chỉ đề cập đến FW thội là sao vậy mấy bác, mình có thể chỉ cài FW kg đc5 kg vậy
Mong các bác tận tình giúp đỡ

hidenman

Tốt nhất bạn nên down cái NSU (Nokia Software Update) để up FW chứ mới vào nghề thì đừng nên làm cách này vì phức tạp hơn cái kia. Và khi update thì nó sẽ up thẳng lên v30.0 lun. Ver này cũng đã hack phone đc rồi nên bạn cứ yên tâm up

Khi nào rành rồi thì hãy làm cách này. Nó là cách update thông qua chương trình JAF hay Phoenix trog 4rum có tick bài nói về nó bạn có thể tham khảo

ngyntom

ở trong diễn đàn có hướng dẫn đó bạn,ở phía trên đó,can thiệp và úp firmware đó,bạn vào đó đọc kỹ các hướng dẫn sẽ làm được cũng không khó lắm và được hướng dẫn chi tiết lắm

bemap179

E có chút thắc mắc về việc nâng cấp FW

Hiện tại em 5800 của em đang dùng Fw:V21.0.025.E cũng đã hack phone thành công và cài nhiều ứng dụng.Nay e thấy có bản Fw V30 mới định nâng cấp lên,nhưng em lăn tăn không biết sau khi up Fw nên thì các phần mềm mình cài vào đt rồi có bị lỗi không? có phải format dt và thẻ nhớ để cài lại không.Rất mong được các Pro chỉ giáo,E rất cảm ơn

bemap179

Vậy nếu up bằng wifi thì sẽ mất hết các soft sao Pro? và Pro có thể chỉ mình cách up bằng OTA cụ thể được không

alphablue90

nói thế chưa đúng lắm,OTA nghĩa là over the air, tức là nâng cấp FW không cần kết nối vào máy tính, còn nâng cấp qua NSU tức là nâng cấp kết nối với máy tính sử dụng phần mềm Nokia Software Updater, còn nhiều cách nâng cấp khác nữa, như qua Jaf, Phoenix...

alphablue90

pó tay, sang dùng OTA hoặc NSU đều up được hết mà, up lên v30 hết cả rồi:))

bosscarrot

- Up firmware bằng JAF, NSU (Nokia Software Updater) thì các phần mền cài trên máy sẽ mất hết. Như kiểu là cài lại mới windows ấy. Các phần mền bạn cài trên thẻ nhớ thì sẽ không bị mất (với điều kiện bạn đừng xóa mấy thư mục sys, system.. trên thẻ nhớ)
- Còn dùng qua sóng wifi, gprs (FOTA) thì mọi thứ trong máy bạn vẫn giữ im như cũ (giống như update windows)
- Up firmware không cần phải format lại làm gì, bước này thì cũng chỉ là để tạo niềm tin thôi. Bạn mà muốn máy hoàn toàn mới thì format lại cái thẻ nhớ, rồi update là đủ rồi

bemap179

Các pro ơi mình đã bấm tổ hợp *#0000# rồi chọn check for up date nhưng sao máy mình lại báo "lối kết nối nhỉ" hơn nữa mình đã cài GPRS rồi mà.
Mình cũng muốn hỏi các bạn đã nâng cấp lên V30 các bạn có thấy khác nhiều so với V2.1 không? có cải thiện được nhiều tính năng như :chụp ảnh, độ nhậy của màn cảm ứng và nói chung rất muốn được biết ý kiến của các bác đi trước.Nếu không có thay đổi nhiều chắc em vẫn dùng bản 2.1 vì ngại phải cài lại máy lắm.Em xin cảm ơn nhiều

Inuyasha1987

em mới dùng 5800 nên còn gà lắm, mong các bác chỉ giúp cách up lên v21 đề hack, em muốn hỏi là
1 sau khi dơn FW v21.0.025 ve PC, nhung kg thấy đường dẫn đúng như các bài đã hướng dẫn C:\ProgramFiles\CommonFiles\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\ vậy có phải thiếu folder nào tạo folder đó kg
2 mình thấy một số bác bảo có file can thiệp gì đó, để can thiệp ngôn ngữ và giao diện, một số lại kg nói đến mà chỉ đề cập đến FW thội là sao vậy mấy bác, mình có thể chỉ cài FW kg đc5 kg vậy
Mong các bác tận tình giúp đỡ

Rất đơn giản, bạn xem JAF thông báo ko tìm đc file theo đường dẫn nào thì bạn tạo lại đúng tên theo đường dẫn đó

Inuyasha1987

Các pro ơi mình đã bấm tổ hợp *#0000# rồi chọn check for up date nhưng sao máy mình lại báo "lối kết nối nhỉ" hơn nữa mình đã cài GPRS rồi mà.
Mình cũng muốn hỏi các bạn đã nâng cấp lên V30 các bạn có thấy khác nhiều so với V2.1 không? có cải thiện được nhiều tính năng như :chụp ảnh, độ nhậy của màn cảm ứng và nói chung rất muốn được biết ý kiến của các bác đi trước.Nếu không có thay đổi nhiều chắc em vẫn dùng bản 2.1 vì ngại phải cài lại máy lắm.Em xin cảm ơn nhiều

chắc mạg gprs lúc đó yếu đó mà, up bằg wifi mạnh hơn chắc ko bị vậy. Bản 3.0 cũng ko thay đổi gì nhiều đâu, camera và cảm ứng vẫn vậy, tốc độ cải thiện đc 1 chút, có vẻ fw này khắc fục đc lỗi đổi màu màn hình, ngoài ra có thêm mục hòm thư ngoài màn hình chủ. Nói chung ko có gì đáng nổi bật cả

chuchuki

up fw 5800 bằnng wifi bị lỗi

tình hình là vậy, em đã down NSU ở trang chủ http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai/tai, sau khi tải về và cài đặt thành công, nhưng mở lên nó báo Hiện có bản cập nhật và phải cập nhật, nhưng đến cuối cùng nó báo là NSU hiện đang sửa, như vậy là sao vậy các bác ? thế là mình up bằng wifi bằng cách bấm *#0000#, rồi cập nhật phiên bản mới, nó chạy một hồi rồi tắt lun, kg lên màn hình, mình phải ấn power để mở máy thì máy vẫn lên nhưng nó báo phiên bản kg phù hợp với máy, vẫn là fw cũ, fw máy mình là v10.0.010, nhưng mình thấy máy nó chậm chậm sao đó, nói chung là kg như lúc chưa up, mong các bác có thể giup mình khắc phục

bosscarrot

Hi vọng bản nâng cấp cuối năm nây, vừa giống 5530 vừa giống n97

Chỉnh sửa cuối:

phongtinh

FW không phù họp do code máy bạn! FW30 này chỉ support cho hàng công ty ở vn thui! nếu máy hang xách tay hay nước ngoài đem về thì không up băng wifi được bạn nhé!
Bạn có thể tìm dow tool JAF về flash máy bạn nhé! trong 4rum có topic rùi đó bạn!

bosscarrot

FW không phù họp do code máy bạn! FW30 này chỉ support cho hàng công ty ở vn thui! nếu máy hang xách tay hay nước ngoài đem về thì không up băng wifi được bạn nhé!
Bạn có thể tìm dow tool JAF về flash máy bạn nhé! trong 4rum có topic rùi đó bạn!
Cái này thì không đúng đâu à nha, máy mình cũng hàng chính hãng đang hoàng. Đã up bằng JAF lên bản 20, code và firmware đều của việt nam. Download về rồi, xong vẫn báo lỗi không tương thích.

alphablue90

bản này không có gì đáng chú ý lắm, up hay không ko quan trọng, đi theo phong trào thôi:))

bosscarrot

Up chẳng bao giờ là thừa cả. Hiếm khi thấy up lên mà ko có tác dụng gì. Bản này nghe nói có cái trượt danh bạ, nhìn đã lắm, Thêm cái home sceen giống n97 nữa

Status
Không mở trả lời sau này.