• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU,THẮC MẮC KHI UP FW

Đây là chủ đề Thảo luận, giải đáp các thắc mắc, khắc phục sự cố trong quá trình Update FW. Các vấn đề mọi người gặp phải khi update FW sẽ được post tại đây và sẽ được mọi người trả lời trong thời gian sớm nhất có thể để đáp ứng nhu cầu của các bạn.

chuchuki

cho mình hỏi, sao mình down bản NSU của nokia về, đã cài, nhưng khi chạy nó báo "hiện có phiên bản mới gì đó, bắt buộc phải cập nhật, kg thì kg thể sử dụng", mình đã làm đúng như hướng dẫn để cập nhật, đến bước cuối cùng thì nó báo phần mềm hiện đang sửa, mình đã down mấy bản cũng vậy, mong các bác giúp đỡ

LeMyChinh

cho mình hỏi, sao mình down bản NSU của nokia về, đã cài, nhưng khi chạy nó báo "hiện có phiên bản mới gì đó, bắt buộc phải cập nhật, kg thì kg thể sử dụng", mình đã làm đúng như hướng dẫn để cập nhật, đến bước cuối cùng thì nó báo phần mềm hiện đang sửa, mình đã down mấy bản cũng vậy, mong các bác giúp đỡ

mình cũng bị jong' vậy.nên chơi = JAF roài.có sao đâu kệ nó mai lại hết ngay ấy mừ :D
hix up nhầm FW 21 die máy luôn.nhưng lại up lại FW30 lại sống hehe.
mà sao FW30 mới vô nó lại tự khởi động PM upcode nhỉ có ai bị thế ko:O:-/

Kenji1992

tình hình là vậy, em đã down NSU ở trang chủ http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai/tai, sau khi tải về và cài đặt thành công, nhưng mở lên nó báo Hiện có bản cập nhật và phải cập nhật, nhưng đến cuối cùng nó báo là NSU hiện đang sửa, như vậy là sao vậy các bác ? thế là mình up bằng wifi bằng cách bấm *#0000#, rồi cập nhật phiên bản mới, nó chạy một hồi rồi tắt lun, kg lên màn hình, mình phải ấn power để mở máy thì máy vẫn lên nhưng nó báo phiên bản kg phù hợp với máy, vẫn là fw cũ, fw máy mình là v10.0.010, nhưng mình thấy máy nó chậm chậm sao đó, nói chung là kg như lúc chưa up, mong các bác có thể giup mình khắc phục

bạn úp tiếp đi nhá , khi úp bằng OTA thì khi bị ngắt kết nối vẫn có thể tải tiếp tục đc mà . good luck

sonduocviet

lời khuyên bác nào chưa up thì cho đi không cần up đâu, không cải thiện được gì nhìu cả, chỉ up theo phong trào thôi. bác nào xài ban orange thì xài cái đó vẫn đẹp hơn nhìu. up nhiều chi, up 1 lần cho đáng.

alphablue90

Up chẳng bao giờ là thừa cả. Hiếm khi thấy up lên mà ko có tác dụng gì. Bản này nghe nói có cái trượt danh bạ, nhìn đã lắm, Thêm cái home sceen giống n97 nữa

:Otôi đố ông tìm được đấy, danh bạ trượt ở đâu?, home screen nào giống N97, ông up lên tôi xem nào???

cho mình hỏi tại sao cái NSU ở máy mình cài đặt xong nó cứ khởi động hoài không được, nó kêu không kết nối vô mạng ko được do tường lửa nhưng PC của mình đã tắt firewall.

bosscarrot

Mình nói là: nghe nói bản cuối năm nay sẽ có như vậy mà. Cái này mà lên đc thì 5800 nhất rồi.

bosscarrot

lời khuyên bác nào chưa up thì cho đi không cần up đâu, không cải thiện được gì nhìu cả, chỉ up theo phong trào thôi. bác nào xài ban orange thì xài cái đó vẫn đẹp hơn nhìu. up nhiều chi, up 1 lần cho đáng.
Cái này thì tùy thuộc vào cảm nhận của mỗi người, có khi còn phụ thuộc cả vào từng lô hang nữa. Có up lên thì mới biết đc, cái này cũng không quan trọng. Chứ ko tự nhiên mà Nokia người ta đăng lên là có firmware mới đâu.

alphablue90

Mình nói là: nghe nói bản cuối năm nay sẽ có như vậy mà. Cái này mà lên đc thì 5800 nhất rồi.

đấy là bản cuối năm, bây h làm j đã có:-??, mà bạn cũng chỉ nghe nói thôi đúng không:-/, thông tin chính xác chưa có đâu, chịu khó chờ đi, còn mọi người up lên v30 đều có chung cảm nhận là không có j nổi bật, bạn có ý kiến trái chiều dzô topic up firmware nói chuyện với mọi người nhé;)

chuchuki

Vấn đề về JAF

mình đã down JAF của bác tsthanhhai trong bài hướng dẫn của bác kidkylin về, nhưng khi cài xong va chạy OGM JAF PREY ELUMATOR gi đó như trong hướng dẫn và làm đúng như hướng dẫn nhưng đến bước GO LAUCH thi báo : BOX DRIVER NOT INTALLED, vậy là sao vậy mấy bác, em đã cài đặt RM-356 của 5800 và đúng đường dẫn lun, mong bác nào có thể giúp mình, máy minh vẫn là v10.0.025

Ủa, cho em hỏi, sau khi bấm *#0000# thì có mục Update, em down về bằng Wifi và để cho máy tự update FW. Cho em hỏi sao chẳng thấy mấy anh bày cách đó mà em thấy toàn cách phức tạp, nhìn vô là em loạn luôn.
Cho em hỏi em làm vậy có đc ko ạh ? Em đang chạy và ko biết kết quả sao.
Ko biết up cách này có ảnh hưởng gì máy ko nữa.
Mấy anh trả lời cho em biết với.

bosscarrot

UP cách này là đơn giản nhất, mọi thứ trong máy đều được giữ nguyên. Bạn cứ yên tâm

bosscarrot

Bạn cứ bấm OK rồi dùng như bình thường thôi, do mình dùng qua USB thì làm gì có BOX

alphablue90

Ủa, cho em hỏi, sau khi bấm *#0000# thì có mục Update, em down về bằng Wifi và để cho máy tự update FW. Cho em hỏi sao chẳng thấy mấy anh bày cách đó mà em thấy toàn cách phức tạp, nhìn vô là em loạn luôn.

cách đấy là cách đầu tiên, chỉ áp dụng cho fw đã lên kệ, còn các cách mà mọi người nói như JAF hay Phoenix... là change product code khi fw chưa lên kệ, chỉ dành cho 1 số code nhất định thôi, ok?

Inuyasha1987

Có hướng dẫn đấy chứ nhưng bài viết thì đã tụt từ lâu rồi nên bạn ko biết thôi vì nó ko hot mà. Cách đó áp dụng cho các bạn mới chưa rành và những máy chính hãng chứ xách tay ko up đc bằng cách này. Up bằng phần mềm thì bạn chủ động hơn lại sục đc nhiều thứ như đổi code, plash lại khi cần, can thiệp ngôn ngữ và giao diện. Nói chung khi đã biết thì up bằng JAF sẽ lên sớm nhất, up bằng wifi và NSU thì lên sau chậm hơn 1 thời gian

Florida

Nâng cấp FW bị die - Nokia Care chữa kiểu gì

Hôm trước có 1 topic "đem con bỏ chợ" của jackpham, đưa link FW 3.0.2.011 của Rm-428. Mình có reply bên dưới là Rm-356 có up được ko, có phải change code gì ko, thì đc mod trả lời là cứ up bình thường. Up bằng Jaf thì máy die, bật nguồn chỉ rung 1 cái & ko flash lại đc FW nào nữa.
Đến giờ vẫn ở trên Nokia Care, vậy bạn nào biết NC nó sửa máy mình thế nào ko, sửa phần mềm hay phần cứng ?

panrai

Super V.I.P
sửa đc PM ko habaolinh nó là Rm-356 mà lấy Rm-428 đạp vô mà sửa bằng PM à,mình chưa thấy bao giờ hết:-??
@call : hình như vụ này mình đã nói bạn rùi mà kêu đợi đi thì ko chịu

habaolinh

Super V.I.P
sửa đc PM ko habaolinh nó là Rm-356 mà lấy Rm-428 đạp vô mà sửa bằng PM à,mình chưa thấy bao giờ hết:-??
@call : hình như vụ này mình đã nói bạn rùi mà kêu đợi đi thì ko chịu

Chịu khó lấy FW cũ đập lại, nếu ko đc thì tìm file ENO của FW cũ chạy, sau đó flash lại là ok.

Status
Không mở trả lời sau này.