• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

duong_tuan_viet

vẫn k đc pro ơi :|

bạn nói rõ hộ mình nha ko dc là ko dc cái gì?thế này nha.bạn gỡ hết mấy thứ liên quan đến Nokia cho mình.reset Pc nha.cài lại FW full v50 của 5800,JAF 1.98.62.NSU sau đó reset PC.bạn cắm cáp vào phone và JAF.nếu nhấp nút nguồn mà máy PC ko hiện Searching for drivers thì xem dùm mình cái cổng và dây USB bạn nên flash = cổng USB sau nha.sau đó bắt đàu làm từ bc nhấn flash.nếu PC báo là Error init phone data thì bạn cứ ấn nút nguồn liên tục mấy cái cho mình.sau đó rút cáp ra làm lại.khoảng 1 -4 lần là okie mà(mìnnh đã từng bị như vậy)

duong_tuan_viet

mình có lẽ xin chia tay anh em S60 V5 vì mình chuyển qua dung Windows mobile.nhưng hy vọng vẫn dc giúp đỡ anh em và mình cảm ơn anh em đá giúp đỡ mình

mars_huce

Xin hướng dẫn cách đổi vể firmware gốc cho 5800! Help me pls!!!!

Chào các bác, trước đây em có dùng 5800 một thời gian, bây giờ đã chuyển qua dùng dòng điện thoại khác.
Em đã theo dõi diễn đàn và táy máy cài firmware version 30.0.011 bản orange (có thanh ứng dụng trượt dọc). Hiện nay máy đã được chuyển cho gấu nhà em sử dụng nhưng nảy sinh vấn đề là gấu nhà em nó đăng ký 3G của vinaphone thành công (cột sóng đã báo 3.5G) nhưng không thể dùng được vì nó chỉ hiện WAP services của Orange World :|:|:|
Em đã thử update firmware bằng cách gõ lệnh *#0000# nhưng máy lại bắt Create new server profile :mad:):-??:-??
Em cũng đã cố tìm trên diễn đàn cách đưa về firmware gốc nhưng lâu không theo dõi box symbian và cũng có ít thời gian nên chưa tìm được, mà gấu nhà em nó kêu nhiều quá (mà gấu nhà em thì nó GẤU lắm ~X(~X().
Em mạo muội mở thớt này xin các bro ứng cứu hướng dẫn cho em cách đơn giản nhất đưa từ firmware orange về firmware VN gốc để có thể sử dụng mạng 3g vina và có thể up firmware mới qua gprs hoặc wifi.
Cảm ơn sự giúp đỡ của tất cả các bro!!! =D>=D>=D>=D>

kidkylin

vào xoá mấy cái cấu hình orange đi rồi gửi tin nhắn đến tổng đài để nhận được cấu hình mới.

hoặc nếu muốn up lên FW mới nhất thì down FW custom có sẵn trong 4rum hay down FW gốc của VN trực tiếp từ NAVIFIRM về chạy FLASH

mars_huce

vào xoá mấy cái cấu hình orange đi rồi gửi tin nhắn đến tổng đài để nhận được cấu hình mới.

hoặc nếu muốn up lên FW mới nhất thì down FW custom có sẵn trong 4rum hay down FW gốc của VN trực tiếp từ NAVIFIRM về chạy FLASH

Bác có thể hướng dẫn kỹ hơn hoặc cho em xin các đường link cần thiết ko, vì lâu lắm em không động đến dong symbian nên ko nhớ cách làm. Em muốn trả nó về firmware gốc của VN để sau này có thể update cho dễ. Thanks!!!!

llTuyetTinhCocll

pó tay, sang dùng OTA hoặc NSU đều up được hết mà, up lên v30 hết cả rồi:))

Ối....ngứa nghề quá đi......bạn nên cho nó lên 50 luôn đi.....từ 30 mà lên 50 thì đó là cả 1 quá trình cải tiến....rất là đáng sợ đó bạn....kakaka....lấy 1 cái cfw của 1 mem nào đó mà có rất nhiều topic bên ngoài đó....sau đó JAF nó 1 phát.....cho nó lên rồi thưởng thức coi sự khác biệt giữa 30 và 50.....có thể bạn sẽ hối tiếc khi ko up nó lên 50 sớm hơn....

mars_huce

Bạn nào hướng dẫn mình cách chuyển từ FW orange version 30.0.011 lên FW 50 VN gốc ko? Thanks!

duong_tuan_viet

Bác có thể hướng dẫn kỹ hơn hoặc cho em xin các đường link cần thiết ko, vì lâu lắm em không động đến dong symbian nên ko nhớ cách làm. Em muốn trả nó về firmware gốc của VN để sau này có thể update cho dễ. Thanks!!!!

như thế này FW Orrange là tên của 1 hãng cung cấp dịch vụ mạng.họ nhập máy của Nokia và chỉnh sửa FW cho phù hợp rồi bán ra kèm hợp đồng mạng.(trong đó có các thông số tích hợp truy ngập ngay mạng của Orange)bạn chỉ cần tìm FW APAC của 5800 và flash lại bạn có thể qua topic 5800(RM-356) nâng cấp FW v50.05 để tìm link download FW full(nhớ là FW APAC nha)về bạn cài vào PC và flash = JAF hay Phoenix là okie còn nếu thích có Homescreen Orange thì tìm FW cook có HS đó rồi Flash.

Status
Không mở trả lời sau này.