• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

Status
Không mở trả lời sau này.

dackmas2

Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

em làm tới đó thì nó đứng luôn giờ thì làm sao nữa đây mấy a hjx hjx

Kenji1992

Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

em làm tới đó thì nó đứng luôn giờ thì làm sao nữa đây mấy a hjx hjx

bạn phải tắt nguồn đt nha bạn

duong_tuan_viet

Chỉnh sửa cuối:

quangco88

Cho mình hỏi mình đã Flash bản CookFW của PDA team FW đã hack rồi nhưng khi cài các chương trình vẫn báo phải kích hoạt, phải làm sao để kích hoạt, có Rompatcher rồi mà ko bít sài cái đó vào việc zì. 1 điề nữa có ai sài SmartMovie thì cho mình hỏi sao xem phi định dạng AVI ko đc, nó cứ báo ko hổ trợ file FHs64 zì zì đó. Mong đc giúp đỡ thank.

duong_tuan_viet

bạn nên chọn FW nào co hack ngay lần đầu bật máy.nếu ko bạn cài ROM patcher(phải sign nha)rồi install 2file patch trong thẻ nhớ,reset máy là ok.smartmove thì ok,chuẩn AVI nhưng nó nén video = nhiều codec khác mà phần mềm ko hỗ trợ nên ko đọc dc.bnaj nên dung Real player hay dung video centre của máy,nhưng chuẩn nhất với 5800 là chuẩn Mp4 nHD(640x360)bạn dùng Xilisoft video converter.convert rất nhanh,xem phim cho chất lượng cao mà khi nối TV nó không bị giật,dùng smartmovie giật lắm mà khó dùng

minhtri9798

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
cho mình hỏi khi flash nó báo như trên, lỗi này bị trên máy tính thằng bạn ở xa, máy mình thì bình thường. Mình đã dùng hết cách rồi, cài PC suite, NSU,Nokia Cable Drive. JAF 62 và cả JAF 65beta vẫn báo lỗi đó, có pro nào biết cách giải quyết ko

nghiale

chào các bác,

E làm cho con X6 V20 mà cứ bị như vậy
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Bác nào chỉ e với, cảm ơn nhều.

duong_tuan_viet

cho mình hỏi khi flash nó báo như trên, lỗi này bị trên máy tính thằng bạn ở xa, máy mình thì bình thường. Mình đã dùng hết cách rồi, cài PC suite, NSU,Nokia Cable Drive. JAF 62 và cả JAF 65beta vẫn báo lỗi đó, có pro nào biết cách giải quyết ko

lúc trước máy mình cũng bị thế này.và mình làm thế này,nếu ấn nút nguồn mà JAF báo lỗi không nhận phone nha bạn cứ nhấn 1 đến 2 lấn nữa.sau đó bạn rút cáp ra rồi cắm vào bắt đầu làm từ lúc nhấn nút Flash trên giao diện JAF(nếu ko dc làm khoảng 1 2 lần là ok).do nó chưa nhận driver flash ấy mà.trường hợp này xảy ra khi phone kết nối với PC lần đầu ở chế độ flash

duong_tuan_viet

chào các bác,

E làm cho con X6 V20 mà cứ bị như vậy

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Bác nào chỉ e với, cảm ơn nhều.

bạn cài FW full cho X6 nha JAF sẽ tự tìm còn nếu bạn xài FW tải = Navifirm thì bạ chép FW vào đường dẫn sau cho mình
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356(mình xài 5800 nên là RM-356 còn bạn xài X6 thì RM khác mình ko rành lắm)bật JAF nên và flash thôi.nếu chưa có đường dẫn trên thì bạn phải tự tạo nha

nghiale

bạn cài FW full cho X6 nha JAF sẽ tự tìm còn nếu bạn xài FW tải = Navifirm thì bạ chép FW vào đường dẫn sau cho mình
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356(mình xài 5800 nên là RM-356 còn bạn xài X6 thì RM khác mình ko rành lắm)bật JAF nên và flash thôi.nếu chưa có đường dẫn trên thì bạn phải tự tạo nha

Bạn chỉ rõ hơn một chút được không? Mình mới xài Symbian nên không rành lắm, mình làm thử theo bạn chỉ rồi nhưng vẫn báo như cũ.

duong_tuan_viet

Bạn chỉ rõ hơn một chút được không? Mình mới xài Symbian nên không rành lắm, mình làm thử theo bạn chỉ rồi nhưng vẫn báo như cũ.

thế thì bạn làm lại như sau cho mình.gỡ hết tất cả những gì liên quan đến Nokia ra và dung 1 chương trình dọn rác máy tính như Ccleanner thu dọn Pc sau đó bạn reset PC.cài lần lượt cho mình nha : PC suite,NSU,FW x6 full,JAF 1.98.62,OGM pkey v4,rồi bạn reset Pc lần nữa,tránh Flash = cổng USB trước nha,lỗi như trên là do JAF chưa tìm thấy thư mục chứa files Flash

charlie110

Mình mới tìm hiểu về JAF nên có vài chỗ chưa hiều. Như JAF thì có hack đc jiong' Hello0x ko ? mình thấy nó chỉ up fw và change code , nếu jio` mình đã up lên v50 rồi thì chỉ cần down RomPatcherPlus_2.3 về rồi sign đúng Ime và chạy có đc ko vậy ? nếu ko thì chỉ mình biết kiểu ji` với.

Và mình hỏi thêm về cook FW, nó là kiểu mình thêm, thay đổi ứng dụng và thay đổi theme mà FW ấy có hoặc ko có phải ko ?

cuongvt112

Mình mới tìm hiểu về JAF nên có vài chỗ chưa hiều. Như JAF thì có hack đc jiong' Hello0x ko ? mình thấy nó chỉ up fw và change code , nếu jio` mình đã up lên v50 rồi thì chỉ cần down RomPatcherPlus_2.3 về rồi sign đúng Ime và chạy có đc ko vậy ? nếu ko thì chỉ mình biết kiểu ji` với.

Và mình hỏi thêm về cook FW, nó là kiểu mình thêm, thay đổi ứng dụng và thay đổi theme mà FW ấy có hoặc ko có phải ko ?

Lên V50 thì HellloOx không hack được nữa bạn àh. J.A.F cũng hack được máy nhưng bạn phải down các bản CFW mà các pro của PDAViet chỉnh sửa về và tiến hành J.A.F khi đó máy sẽ được hack. CFW là những thay đổi của trong FW gốc của Nokia cho phù hợp và hoàn hảo hơn theo sở thích của người sử dụng như: HS, theme,...và một số tính năng khác. Bạn có thể tham khảo ở đâyhttp://www.pdaviet.net/showthread.php?93139-Cook-Firmware-{Nokia-5800XM-v50}-by-Jack-Pham
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89981-Hack-Nokia-5800XM-v50-0-005-bằng-J-A-F

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P

HelloOX2 là cách hack máy đơn giản nhất nhưng không chạy được ở FW v50 nên mới có cách hack = JAF.Có nghĩa là mình phải bung cái rofs2 của FW v50 ra rồi add RomPatcher vào rồi Flash FW vào máy
Cook FW có nghĩa là FW đó đã được người dùng thêm,bớt các ứng dụng,hiệu ứng,add sẵn rompatcher để hack phone,mod 1 vài thứ vào bản FW gốc rồi chia sẻ cho nhau xài.

minhtri9798

lúc trước máy mình cũng bị thế này.và mình làm thế này,nếu ấn nút nguồn mà JAF báo lỗi không nhận phone nha bạn cứ nhấn 1 đến 2 lấn nữa.sau đó bạn rút cáp ra rồi cắm vào bắt đầu làm từ lúc nhấn nút Flash trên giao diện JAF(nếu ko dc làm khoảng 1 2 lần là ok).do nó chưa nhận driver flash ấy mà.trường hợp này xảy ra khi phone kết nối với PC lần đầu ở chế độ flash
đã làm hết rồi vẫn vậy. Đã báo Found rồi mà, nhận hết drive flash rùi pó tay

Haijapan

Aj jup em firmware kua N70 voi

Aj pjt kap nhat firmware cho N70 fjen ban moj nam 2010,jup e voj fjen pan kua e tu nam 2007 ne,nan wa

duong_tuan_viet

Aj pjt kap nhat firmware cho N70 fjen ban moj nam 2010,jup e voj fjen pan kua e tu nam 2007 ne,nan wa

đề nghị bạn viết đúng chính tả khi đề nghị trên Topic bạn có thể dùng Nokia sofware updater để update FW online 1 cách đơn giản hoặc dùng Phoenix/JAF để up offline.mà N70 bạn nên qua Box S60v3(tuy N70 là S60v2) đây là S60V5 ít đè cập lắm

Status
Không mở trả lời sau này.