• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

assassinzero

Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Nó báo như thế là sao nhĩ ? Ai giúp mình với!

maivivan13

Hack FW bằng JAF

Các bác cho em hỏi.!...sao khi ở màn hình tùy chỉnh trước khi flash, mục chon CMU, chọn vào xuất hiện hộp thoại, dòng type là CMT file, và tìm thấy file nào trong Products\RM-504 của em hết....mong các bác chỉ hộ em... Thanks

maivivan13

Các bác cho em hỏi.!...sao khi ở màn hình tùy chỉnh trước khi flash, mục chon CMU, chọn vào xuất hiện hộp thoại, dòng type là CMT file, và tìm thấy file nào trong Products\RM-504 của em hết....mong các bác chỉ hộ em... Thanks

thanh885

hix tớ đang sài 5800 ex mà sao mấy hôm nay nó cứ bị lỗi,ấn phím số 3 thì nó cứ ra fim' #,vào menu thì chữ exit lúc nào cũng đen thui mặc dù mình k chạm vào màn hình,mà chĩ cần chạm vào màn hình dù bất cứ chỗ nào nó cũng out menu ra lun,lắm lúc no treo máy lun,lúc bị mình đang xài fw 40.02,mình đã úp lên 50.02 mà vận bị,máy mình là hàng xách tay RM-428,mình up fw của Brasil,các bạn ai bít giúp mình giùm nhé,thanks

KXT1989

Choem hỏi chút sao mấy cái topic tổng hợp fw cook cho 5800 va huong dan cook fw ai xóa mất tiêu rùi vậy.hay nó nằm đâu đó cho em xin lại 2cái link đó đc ko mấy bác

maivivan13

Cho em hỏi:___sao chọn MCU lại không tìm thấy file nào hết... Như thế giải quyết thế nào hở các bác... Em chỉ thiếu bước đó thui.... Em dùng navifirm.exe tải về đủ cả mà.... Mong các bác giúp đở em.. Thanks các bác trước. Nhu thế nè

daugiang1987

Cho em hỏi:___sao chọn MCU lại không tìm thấy file nào hết... Như thế giải quyết thế nào hở các bác... Em chỉ thiếu bước đó thui.... Em dùng navifirm.exe tải về đủ cả mà.... Mong các bác giúp đở em.. Thanks các bác trước. Nhu thế nè

Bạn đã chép đúng đường dẩn chưa, nếu đường đẩn này mà không nhận thì làm theo đường dẩn khác thử xem.

maivivan13

Không được bác ui......đường dẫn không có vấn đề gì hết.....mà em thấy file type của nó là CMT nên không có file nào hết....sao kỳ quá hà..... Chỉ mỗi phần đó, các thứ khác ok hết.

vumanhkien

Update Firmware cho Nokia 5530 Xpress Music V30.0.009 ngày 12/07/2010

Mình mới update Firmware mới cho con Nokia 5530 của mình lên phiên bản 30.0.009. Sau khi Update xong thì nó bị lỗi như thế này: Không load được các bài nhạc từ thẻ nhớ khi sử dụng phần mềm nghe nhạc Music Player của máy. Khi làm mới thư viện nhạc thì nó không load được bài nào trong khi trong máy mình có hơn 300 bài nhạc và cũng không tự kết thúc quá trình Refresh. Khi sử dụng File mgr thì vẫn coi được các bài nhạc trong đó và vẫn có thể nghe (từng bài một) được bình thường. Từ sau khi Update thì mình thấy cái giao diện của phần Music Player có các Items có vẻ lớn hơn trước.
Bạn nào biết cách xử lý lỗi này hoặc là có cách nào để RollBack lại Firmware cho con máy của mình thì làm ơn chỉ bảo giúp mình với.
Xin cảm ơn các bạn nhiều.

blackandmina

uh lúc trước mình up con 5k8 của mình củng bị jay đó,mình format thẻ nhở lại thì hết,ban lam thử đi nha goodluck...

hnyuk49

hic, mình cũng bị rứa, cả buổi ngồi lần mò mãi mà vẫn chưa có giải pháp. Chọn INI thì nó báo not found, nhập mấy cái PPM CNT bằng tay thị được, nhập cái MCU không tìm thấy file nào chả. AAAAAAAAAAAAAAAAAAA. help me pls!

bosscarrot

hix tớ đang sài 5800 ex mà sao mấy hôm nay nó cứ bị lỗi,ấn phím số 3 thì nó cứ ra fim' #,vào menu thì chữ exit lúc nào cũng đen thui mặc dù mình k chạm vào màn hình,mà chĩ cần chạm vào màn hình dù bất cứ chỗ nào nó cũng out menu ra lun,lắm lúc no treo máy lun,lúc bị mình đang xài fw 40.02,mình đã úp lên 50.02 mà vận bị,máy mình là hàng xách tay RM-428,mình up fw của Brasil,các bạn ai bít giúp mình giùm nhé,thanks

Bạn thử format lại máy xem sao, nếu vẫn vậy là do hỏng màn hình cảm ứng, mấy trc mình cũng bị, lúc bấm được lúc không. Lúc mình dùng tay bóp ở phía trên chữ NOKIA thì lại dùng đc, 1 lát lại ko đc. Mang ra care nó kêu hỏng màn cảm ứng, thay free do còn bảo hành mà. Máy bạn xách tay nên hơi nguy hiểm, chắc cỡ 400k

bosscarrot

hic, mình cũng bị rứa, cả buổi ngồi lần mò mãi mà vẫn chưa có giải pháp. Chọn INI thì nó báo not found, nhập mấy cái PPM CNT bằng tay thị được, nhập cái MCU không tìm thấy file nào chả. AAAAAAAAAAAAAAAAAAA. help me pls!
Bạn nhập MCU bằng tay, trong phần open, mở C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356 (hoặc theo đường dẫn của bạn). Mặc dù ko thấy file để chọn nhưng bạn cứ điền vào ở mục
File name: RM-356_50.0.005_prd.core.C00
Chọn Open. Xong
Có thể là do bản jaf của bản bị hỏng, cứ thử cài lại bản JAF khác xem, mình dùng bản JAF cho win7

hnyuk49

Thanks bạn, mình cài đi cài lại mấy bản JAF, chọn 2 cái PPM CNT thì ok nhưng đến cái MCU chết tiệt thì nó không cho chọn All File để mình browse đến cái file như bạn nói (mình cũng biết nó là file đó nhưng không thể nào chọn đến nó được vì nó không hiện đuôi đó lên. bó tay :(

maivivan13

Các bác úi....tất cả em làm được nhưng khi chọn use INI chọn máy xong thì tất cả lại quay lại từ đầu, bỏ các mục chọn hết....không chọn được