• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

leohjt

Máy em đã có biểu tượng này rồi
, nhưng vào không đc. Giờ em rối luôn, tại vì mới tập tành hack thữ nên giơ muốn điên đầu luôn. Pro giúp em nha. Xin hậu tạ về sau :p

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Máy em đã có biểu tượng này rồi
, nhưng vào không đc. Giờ em rối luôn, tại vì mới tập tành hack thữ nên giơ muốn điên đầu luôn. Pro giúp em nha. Xin hậu tạ về sau :p

máy bạn thíu thư mục patches, bạn tải về chép vào thẻ là ok

leohjt

Em cảm ơn anh nhiều, em đã làm đc rồi. ;;) bữa nào anh em mình đi ăn chè thái ha. giờ 5800 của em nhìn đẹp quá trời àh :(:)D

mdkvmdks

bạn chủ topic ơi làm ơn hướng dẫn mình cụ thể cách hack máy với được không
mình muốn hack quá mà chả biết làm như thế nào
hixhixx

panrai

Super V.I.P
cẩn thận hack máy lại pải ra care :))

ai nói với bạn hack máy phải tới nổi đem đi BH vậy >:),có khi 1 ngày máy mình nó chết đi sóng lại cả trục lần có dem đi bh đâu 8-|
bạn chủ topic ơi làm ơn hướng dẫn mình cụ thể cách hack máy với được không
mình muốn hack quá mà chả biết làm như thế nào
hixhixx

mình đã có bài hướng dẫm rùi mà bạn :-?

mdkvmdks

ai nói với bạn hack máy phải tới nổi đem đi BH vậy >:),có khi 1 ngày máy mình nó chết đi sóng lại cả trục lần có dem đi bh đâu 8-|

mình đã có bài hướng dẫm rùi mà bạn :-?

vạy bạn cho mình xin đường link hướng dẫn đó với mình tìm mãi mà không thấy

mdkvmdks

các bác ơi h con máy của em la FW 50.00 em muốn hạ xuống FW 40.00 có được không vậy
làm như thế có bị đie phone không vậy

panrai

Super V.I.P
cẩn thận hack máy lại pải ra care :))

các bác ơi h con máy của em la FW 50.00 em muốn hạ xuống FW 40.00 có được không vậy
làm như thế có bị đie phone không vậy

ko biết bạn hỏi thật hay hỏi chơi,1 thồi thì hack thì sau 1 thồi thì bạn đổi hạ FW về pó tay bạn luôn h ý bạn muốn sau mình sẽ chiều thì ý bạn :)).muốn hạ về thì bạn chị tích vào chữ downgade và sau đó mình chạy bình thường.cái nầy mình nói trước ko dám bảo đảm cho mấy mem mới chơi chạy lần đầu nhé,nhưng mà có khi phải mất nguồn luôn đó vì thường muốn hạ về thì phải có hộp chuyên dụng thì ok còn ko thì khó lòng mà sống :)):)):))

cautuong

bác ơi cho e hỏi ! roompatcher để làm gì vậy ? giải thích giùm e cái ! Và cai pocketsensor nữa e gà ko bít 2 cái đó để làm j ! thank các bác nhiu !

daugiang1987

bác ơi cho e hỏi ! roompatcher để làm gì vậy ? giải thích giùm e cái ! Và cai pocketsensor nữa e gà ko bít 2 cái đó để làm j ! thank các bác nhiu !

- roompatcher để làm gì vậy dùng để hack máy cài được các soft vào..v.v.
- pocketsensor là pm cảm biến ánh sáng vd: bỏ vào túi quần tự động tắt màn hình.

theme goc cua NOKIA luon ban ơi, ko hiểu vì sao vào theme là bị khởi động

- Lổi theme rồi bạn format thẽ nhớ flash lại máy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

anhquan1993

Các bác cho em hỏi là 5530 thì hack bằng cái gì ạ ? hack bằng hello õ hay là phải flash giống 58 ? Nếu phải Flash thì các bác up giùm em phần hack có sẵn roompatcher được không ạ .Em xin cảm ơn

chjthanh

em flash đến chỗ ấn nút nguồn thì ko làm sao mà chạy tiếp được nó toàn báo :

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Cứu em với !

tinaudio

.::Giúp về Nokia N97 RM-505 hay RM-507::.

Mình đang dùng máy Nokia N97 và đang xài Firmware V20.
Vấn đề là khi bấm *#0000# thì máy báo là RM-505 nhưng mình tháo nắp pin phía sau máy thì ghi là RM-507 :O.
Nên khi up bằng NSU thì báo là kg có phiên bản mới, còn up thẳng trên máy thì tải về xong báo khởi động lại để thực hiện quá trình úp Rom thì khởi động chạy cái thanh ngang vài giây rồi thoát ra và khởi động lại xong báo là bản Rom không tương thích.
*** Vậy là máy của mình trước đó đã bị cao thủ nào đổi từ RM-507 gốc sang RM-505 phải không mấy Pồ!? (chắc là để up Rom việt cái thời chưa hỗ trợ RM-507)
*** Vậy giờ mình muốn đổi lại cho đúng RM-507 để up Rom thì làm thế náo ah!? code máy mình là: 0575400QT16c
Cám ơn mấy Pồ đã vào xem.
Mong được giúp đỡ.
Thân.

Last edited by a moderator:

anhquan1993

em flash đến chỗ ấn nút nguồn thì ko làm sao mà chạy tiếp được nó toàn báo :

PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Cứu em với !

em cũng bị giống hệt bác này.Có bác nào biết cách giải quyết thì giúp em với