• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các thủ thuật khi dùng Symbian

llTuyetTinhCocll

Tình hình là em đang dùng con N70me gặp phải một số rắc rối sau mong nro chỉ giáo:
1. em mới đi chạy lại chương trình về, máy mỗi lần gọi lại hiện chữ "note:active diverts".
2. Em cài GPRS cho mạng viettel, mobi thì ổn nhưng lại không thể cài cho mạng vina, gọi cho tổng đài làm theo hướng dẫn cũng ko ổn.
3. Máy có chức năng ghi âm cuộc gọi nhưng em ko biết nó ở đâu hết.
Thanks trước!!:(

1. vào cài đặt cuộc gọi....tắt phần chuyển hướng cuộc gọi đi heng bạn...
2. Cái này mình ko rành....nhưng theo mình nghĩ có lẽ cái phần cài đặt gprs của máy nó ko khớp khi với gprs trên sim vina mà bạn đk....có thể hỏi mấy bạn có kinh nghiệm xem sao...
3.Bạn thử cài cái CR của mình thử xem...Bấm vào tải

PDAmember

Mình thử cách format này với 6681:

"Format máy bằng quy tắc 3 nút ( Phím gọi (phím xanh ) + phím * + phím 3 (Cách này ko dùng được với 1 số máy chạy Symbian 60 như: NGage, 3650, 3660,....)
Trước tiên bạn tắt máy , và ấn tổ hợp các phím Phím gọi (phím xanh ) + phím * + phím 3 và nút bật nguồn cùng 1 lúc ( cách này nên 2 người cùng ấn thì đơn giản hơn ). Các bạn giữ chặt các nút trên cho tới bao giờ màn hình của chiếc điện thoại hiện chữ Fomatting thì mới thả tay....... nếu làm kô được thì cố gắng làm lại lần nữa, kiên nhẫn thế nào cũng được........."

... mà làm hoài vẫn không được là sao? Có ai biết thủ thuật gì chỉ giúp tôi với.

DreamLand

Mình thử cách format này với 6681:

"Format .........."

... mà làm hoài vẫn không được là sao? Có ai biết thủ thuật gì chỉ giúp tôi với.

Có hướng dẫn trên rồi, chỉ còn cách bạn nhờ thêm một người nữa, ấn giữ các phím cùng lúc thôi, cẩn thận tí là đc :p

thancuchuoi

Các anh em PDAViet giúp em với

Em đang có 1 con Panáonic VS3 ,em đã đăng kí GPRS Viettel ,rồi tải phần mềm chat Vitalk nhưng khi vào Vitlak thì nó báo là Connection failed .Có ai dùng loại máy này thì giúp em với .Em xin cảm ơn trước

Last edited by a moderator:

tommynguyen1961

Bạn phải cài cấu hình GPRS vào máy trước, sau đó khởi động lại đt và sử dụng thôi. Bạn có thể gọi tới tổng đài mạng dt của bạn để xin cấu hình cài tự động sẽ dễ dàng hơn.
Chúc bạn thành công. Lưu ý lần sau tiêu đề bạn lập ra đừng có chữ ledmobile bạn nhé. Đây là pdaviet chứ không phải ledmobile đâu bạn.

duyk0jpr0

7610 v2 co hack phone dc ko may anh

@ Chú ý viết bài có dấu đầy đủ bạn nhé!!! @

trunghd17

em dùng máy 6630. em đã cài screen saver timeou la 1minute rồi mà sau khi khóa phím màn hihf vẫn sáng.nếu máy 7610 mà cài thế là khóa phím xong đèn màn tắt luôn.ai biết hay đang dùng máy này thì giúp mình với chú đẻ thế dùng tốn pin quá(mh sáng lâu mà).em cũng thử tìm pm để chỉnh độ sáng và thời gian sáng vủa màn nhưng tải về máy thì k cài được.mong mọi người giúp đỡ.

cute09

Muốn đèn tắt sớm thì phải chỉnh life time out chứ.Tôi dùng smartsetting để khoá phím tự động nên dễ điều chỉnh lắm.

trunghd17

mình chỉnh như sau: dòng đầu tiên là chỉnh độ tương phản dòng thứ hai và thứ ba mình đều chỉnh thấp nhất rồi.life time out la thấp nhất 5secs rồi mà vẫn k đc.mình cũng cài smartsetting việt hóa nhưng k đc.bạn có thể chỉ giúp mình cài phần nào k thông cảm mình mới dùng nên gà quá

nhokmobile

Các bác cho em hỏi chút ạ, em có con 3230, hum trước cho đứa em cái thẻ nên em cài mấy soft vao máy, em chỉ cài ola, vitalk, opera. xplore. sau khi cài xong em kiểm tra bộ nhớ vẫn còn free khoảng 3M.em không cài thêm gì, không cóp ảnh...nói chung là không gì làm tốn bộ nhớ, thậm trí tin nhắn, ls em cũng del hết, chỉ chát thôi mà mấy ngày tụ dưng máy báo đầy bộ nhớ, em phải fornat hết lại (vì không tìm được cái gì làm tốn bộ nhớ), mong các cao thủ chỉ giùm em với.Thank

saodoingoi142

Moderator
Các bác cho em hỏi chút ạ, em có con 3230, hum trước cho đứa em cái thẻ nên em cài mấy soft vao máy, em chỉ cài ola, vitalk, opera. xplore. sau khi cài xong em kiểm tra bộ nhớ vẫn còn free khoảng 3M.em không cài thêm gì, không cóp ảnh...nói chung là không gì làm tốn bộ nhớ, thậm trí tin nhắn, ls em cũng del hết, chỉ chát thôi mà mấy ngày tụ dưng máy báo đầy bộ nhớ, em phải fornat hết lại (vì không tìm được cái gì làm tốn bộ nhớ), mong các cao thủ chỉ giùm em với.Thank

Máy bạn báo Bộ nhớ đầy là đúng rồi!Nếu đã cho người khác Thẻ nhớ rồi thì bây giờ bạn nên mua lại Thẻ nhớ khác để dùng thôi.Bởi các dòng máy chạy Hệ điều hành Symbian S60v2 đa số Ram máy đều yếu bạn à!
Những soft trên của bạn phải cài trên Thẻ nhớ thì máy sẽ nhẹ đi và hoạt động tôt hơn đó bạn!!!;;)

nhokmobile

Thank bac nha.Em da xem set laj rui,nguyen nhan la do file rms.db no lien tuc ghj laj du lieu khj mjnh su dung cac chuong trinh.Co bac nao bjet cach han che no tang kich thuoc khong a?Chi e voi.Sory vi e dung opera ma may laj ko kaj bo go.

@Trên Forum đã có Bộ gõ Tiếng việt dành cho máy ĐT,bạn hãy tìm và dùng ngay nhé!!!@

saodoingoi142

Moderator
Thank bac nha.Em da xem set laj rui,nguyen nhan la do file rms.db no lien tuc ghj laj du lieu khj mjnh su dung cac chuong trinh.Co bac nao bjet cach han che no tang kich thuoc khong a?Chi e voi.Sory vi e dung opera ma may laj ko kaj bo go.

Bạn làm chi vậy cho cực khổ chứ,mặc định ngẫu nhiên của máy khi chạy chương trình nó sẽ làm việc như vậy,bạn không nên can thiệp nhiều vào làm gì rồi lại bị lỗi máy tùm lum lên đó!
Thôi thì gắng mua chiếc Thẻ nhớ khác mà dùng đi bạn,không những vừa có thể làm nhẹ đi Bộ nhớ máy,mà lại vừa có thể thuận tiện khi thao tác cài đặt hay gỡ bỏ các phần mềm khi sử dụng!!!;;)

nhokmobile

chủ yếu là tò mò mà bác, cái vitalk em xoá file rms.db đi, tạo 1 file cùng tên thì nó tịt không tăng được nữa nhưng khi vào luôn phải thao tác như cài đặt ban đầu còn các soft khác thì làm như vậy không chạy được nữa. hix, có ai bít chỉnh mã hex cho nó chỉ lưu đến 1 giới hạn nào đó không nhỉ?

rutil1986

làm sao dể chạy lại chương trình cho may n70 vậy các bạn.
có file nào tải về điện thoại rồi chạy như ứng dụng không vậy
hay làm sao để chẫy chương trình máy bạn chỉ minh đi. mình tìm hoài mà không thấy chỗ nào chỉ cách chạy hết

JuRay-Duan

làm sao dể chạy lại chương trình cho may n70 vậy các bạn.
có file nào tải về điện thoại rồi chạy như ứng dụng không vậy
hay làm sao để chẫy chương trình máy bạn chỉ minh đi. mình tìm hoài mà không thấy chỗ nào chỉ cách chạy hết

Kô thể chạy lại chương trình bằng cách tải file về đt rồi chạy như ứng dụng đc đâu bạn àk.
Để chạy lại phần mềm cũng hơi phức tạp nếu bạn chưa biết, có thể tham khảo ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...FW-N70-bằng-JAF-(BB5)-kô-box-(dùng-cable-USB)

Hoặc mang ra tiệm họ chạy cho, khoảng 40-50k