• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

vodang05

Bác ơi,sao em cài menueditor ban v3.05 vao may mà không thể xài được.Cài xong rùi nhưng ko vào được chương trình. bật hết cả capon và capoff đều không được.Định dơn bản cũ bác pót mà vào box.net thì không thể down được.Nếu bản cũ dùng được thì bác up lên file đính kèm cho dễ dơn nha bác!

Kojiro

Super V.I.P
Bác ơi,sao em cài menueditor ban v3.05 vao may mà không thể xài được.Cài xong rùi nhưng ko vào được chương trình. bật hết cả capon và capoff đều không được.Định dơn bản cũ bác pót mà vào box.net thì không thể down được.Nếu bản cũ dùng được thì bác up lên file đính kèm cho dễ dơn nha bác!

Chú ý là dành cho dòng OS9.2 thôi nha bạn.

vodang05

Anh ui,may của em là N76 thuoc 9.2 đó ah`

Tien day cho em hỏi luôn,trong cái topic thay đổi man hình khởi động bàn tay nắm bàn tay thì file ảnh mbm mình muốn cài sẽ cho vào chỗ nào ah. em đọc mãi mà không hỉu,chỉ thấy nói môic cái chép file ảnh mbm từ ổ Z vào ổ C có nghĩa là cái file này vẫn là file mặc định của máy mà!

Tien day cho em hỏi luôn,trong cái topic thay đổi man hình khởi động bàn tay nắm bàn tay thì file ảnh mbm mình muốn cài sẽ cho vào chỗ nào ah. em đọc mãi mà không hỉu,chỉ thấy nói môic cái chép file ảnh mbm từ ổ Z vào ổ C có nghĩa là cái file này vẫn là file mặc định của máy mà!

Bạn phải tự làm file mbm hoặc lấy mẫu một số file mbm mình up trong topic này cách đây vài trang rồi chép đè lên file mbm của máy sau khi đã làm tất các các bước lấy file từ ổ Z sang C và đổi path là OK:)

vodang05

thế cái ảnh mbm mới của mình thì sẽ được chép ở ổ nào,C hay Z?

với cả bác nói đổi pach là đổi j thế có fair là đổi 5A thành 43 ko?

Em không thẻ đổi được không biết tại sao nữa,copy ảnh mbm mới vào C:\resource\app khởi động lại máy vẫn là bàn tay nắm bàn tay!

Bạn phải đọc kỹ bài hướng dẫn đó chứ, mình ko post lại nữa vì bài hướng dẫn kia đã đầy đủ rồi, chép mbm vào ổ C chứ ko phải Z, còn path là đường dẫn, là đoạn mà edit file j j đó đó, xewm kỹ lại nha.

Post bài khi bổ sung thêm ý thì dùng chức năng edit, ko post mỗi ý một bài như thế nhé:|

Khi làm xong thì tắt đi bật lại mới thấy, nếu chỉ restart bằng Xplore hay phần mềm khác thì ko hiện đâu:|

vodang05

Hờ hờ,em cũng làm như thế đấy mà nó có được đâu,hay vì máy của em là N76 nó có cả màn hình bên ngoài nên không làm được.

MinhThang

Manager
Hờ hờ,em cũng làm như thế đấy mà nó có được đâu,hay vì máy của em là N76 nó có cả màn hình bên ngoài nên không làm được.

Máy nào cũng làm được cả bạn à,nhưng có điều là các bạn làm chưa đúng hoặc những file đó không thích hợp cho loại máy của bạn thôi. theo mình thì logo lời chào của Nokia hay và đẹp đấy chứ.

tuxedo0802

Con N82 của mình mới up Firmware mà kô hack được,dù đã làm theo cách mới của Kojiro.Buồn quá.:-/

mobisoft

Cách thoát hoàn toàn Music Player

Ở các máy dòng ME như N73 ME, chương trình Music Player luôn chạy thường trực trên máy, không thoát ra được, nên sẽ ảnh hưởng khá lớn tới tốc độ của máy, mình sẽ giúp các bạn giải quyết vấn đề trên hết sức đơn giản thôi.
Các bạn vào Music Player rùi Back ra tới Music Menu => Options =>Go to Music shop => nó đòi kết nối mạng thì bạn chọn No nhé, sau đó Options => Exit => Xong
Bây giờ bạn có thể vào Music Player nghe nhạc và thoát hẳn ra bằng cách Options =>Exit => Music Player sẽ được thoát hẳn ra. Đã test ok trên máy em N73 ME

Cái này mình cũng đã thử nhiều lần nhưng có cái được,có cái không là sao nhỉ ?

vodang05

Cho em hỏi em làm thế này với cái máy N76 của em có đúng không.Em vào ổ Z rui lấy 3 file startup máy em dung tiềng việt nên em lấy r96.Sau đó em copy vào ổ C...\apps.Rùi sau đó edit 5a thanh 43. Sau đó em lấy file anh mbm của em cho vào trong máy rùi dùng xplore copy đè vào file ảnh mbm trong ổ C mà em vừa đưa vào.Rùi sau đó em tắt nguồn đi và mở nguồn lại,kết quả là vẫn thế. Với cả tại sao máy em thuộc dòng OS 9.2 mà cài trình Menueditor vào thì không thể dùng được?

Kojiro

Super V.I.P
Cho em hỏi em làm thế này với cái máy N76 của em có đúng không.Em vào ổ Z rui lấy 3 file startup máy em dung tiềng việt nên em lấy r96.Sau đó em copy vào ổ C...\apps.Rùi sau đó edit 5a thanh 43. Sau đó em lấy file anh mbm của em cho vào trong máy rùi dùng xplore copy đè vào file ảnh mbm trong ổ C mà em vừa đưa vào.Rùi sau đó em tắt nguồn đi và mở nguồn lại,kết quả là vẫn thế. Với cả tại sao máy em thuộc dòng OS 9.2 mà cài trình Menueditor vào thì không thể dùng được?

Mình thì test bình thường các bước trên N95. Còn MenuEditor thì cài vào là dùng được nếu bạn cài nó và python, pythonscriptshell, megamodulepack cùng trên 1 bộ nhớ (mình cài trên C)

vodang05

Bác ơi,thế là cài menu editor thì phai cài thêm cả python va 2 cái kia nũa ah. Nếu phải thì bác có thể 3 file đấy lên hoặc đưa đường link cho em được không?

Kojiro

Super V.I.P
Lâu giờ không có gì mới (thật ra là có mà làm biếng post). Hôm nay post cái này dành cho N95, N95 8GB v31 (chỉ test trên nó nên nói thế). Đây là cách xóa icon của cái Menu (Trung xem nhé, up theo yêu cầu). Cái icon này bản fw 21 thì không có, chỉ có từ bản 30.

Đơn giản là bạn down cái file bên dưới về, đặt vào C:\private\10202be9. Restart máy lại là xong.

Lâu giờ không có gì mới (thật ra là có mà làm biếng post). Hôm nay post cái này dành cho N95 (chỉ test trên nó nên nói thế). Đây là cách xóa icon của cái Menu (Trung xem nhé, up theo yêu cầu). Cái icon này bản fw 21 thì không có, chỉ có từ bản 30.

Đơn giản là bạn down cái file bên dưới về, đặt vào C:\private\10202be9. Restart máy lại là xong.

Cái này post rồi mà anh, trong topic thảo luận N95 đó:D

Kojiro

Super V.I.P
Bác ơi,thế là cài menu editor thì phai cài thêm cả python va 2 cái kia nũa ah. Nếu phải thì bác có thể 3 file đấy lên hoặc đưa đường link cho em được không?

Search với từ khóa python 1.44.

vodang05

Được rùi bác ah!Cám ơn bác rất nhiều,em chỉ tìm thấy 2 cái python thui nhưng vẫn okie hehehe!

Status
Không mở trả lời sau này.