• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Được rùi bác ah!Cám ơn bác rất nhiều,em chỉ tìm thấy 2 cái python thui nhưng vẫn okie hehehe!

Cái kia trong cập nhật ứng dụng á, đã đến bản 1.5.2 rồi, tìm cho quen. Làm được là ok rồi, chúc mừng nhé!

vodang05

Nhưng bác ơi em vẫn chưa làm được cái đổi bàn tay nắm bàn tay mặc dù các bước em làm đều rất đúng,hay là do em chưa cài thêm fan mem nào nưa chăng?
Nản quá,em làm cái này nhiều lần lắm ùi mà chư được.Có bác nào tét trên N76 okie rùi thì chỉ em với!

Kojiro

Super V.I.P
Cái này làm theo yêu cầu nha. FW mới của N95, N82 có thêm cái search ngoài Standby nhảy 2 dòng nhìn phát chán mà không biết làm cách nào bỏ. Đây là cách bỏ cái search nhé, có thể làm thêm mấy cái kia. Cách này dựa trên UID của các PM đó.

Cái này hồi đó cũng có up rồi (dùng RomPatcher) nhưng lần này hướng dẫn tỉ mỉ hơn.

Xem ảnh (trước và sau khi làm nhé)

Tiến hành
1. Tắt cái Standby đi.

2. Vào ổ Z copy cái file AIPluginDefinition.rsc tại z:\resource\AIPluginDefinition.rsc vào c:\resoucre

3. Chỉnh file này bằng cách:
Chọn File/Edit hoặc nhấn phím 8.

Làm theo hình, chọn Find hex, tìm dòng 527d0020. Cái này điều khiển cái search á.

Sửa theo dạng xxxxxx20 thành xxxxxx21

Sửa xong bấm back, hỏi lưu hay không, nhấn Yes.

Chỉnh lại Standby cho hiện lên, là thấy ngay kết quả.

Muốn hiện lại như cũ thì chỉ cần vào C xóa cái file này đi là xong.

Tương tự nếu muốn xóa 1 vài cái nữa thì theo các UID dưới đây mà làm nha:
Mã:
05871f10 - Shortcut
527d0020 - search
07871f10 - organizer (e90 02000150 01100000)
09871f10 - todo
18871f10 - mplayer
0d871f10 - aioperatorplugin (e90 sim service)
d61c2810 - wlan
7fa70020 - share
898a2010 - radio
c7090020 - printintent
------------------

Anh em nào thấy khó khăn trong việc thự hiện thì có cách này đơn giản hơn nè: Down file bên dưới về. File 1 thì chỉ còn 2 dòng: shortcut và calendar. Nếu muốn hiện thêm WLAn thì down file thứ 2 nha. Chép vào đường dẫn của ổ C đã ướng được hướng dẫn bên trên.

Zenki

Super V.I.P
@Kojiro: Có cách nào làm cái font chữ nó nhỏ lại như N95-8G thì nó cũng trở thành 1 dòng ah. Kojiro nghiên cứu thử xem, tự dưng nhìn quen rồi bỏ đi nhìn nó cứ thế nào í :D

Với lại Kojiro nghiên cứu thử có add thêm shortcut vào không ? Mặc định của nó là 6 cái giờ add thêm 7 hoặc 8 chẳng hạn :D

Kojiro

Super V.I.P
@Kojiro: Có cách nào làm cái font chữ nó nhỏ lại như N95-8G thì nó cũng trở thành 1 dòng ah. Kojiro nghiên cứu thử xem, tự dưng nhìn quen rồi bỏ đi nhìn nó cứ thế nào í :D

Với lại Kojiro nghiên cứu thử có add thêm shortcut vào không ? Mặc định của nó là 6 cái giờ add thêm 7 hoặc 8 chẳng hạn :D

Nghiên cứu gì đâu, tìm theo yếu cầu đó chứ :D
Để tìm cách add thêm shortcut, hình như là có đọc rồi :D

vodang05

Bác kojro cho em hỏi cái,chương trình game Ngage của em tối qua vẫn chạy bình thường đến sáng nay thì không thể vào để chơi được nữa,có nghĩa là ấn vào biểu tượng Ngage để vào chơi game nhưng nó vẫn cứ đứng im chả thấy j cả,bác có cách xử lý không thì giúp em ko thì em lại fai cài lại thì khổ lắm!
Kon nữa cái chương trình mbmtool nó bị làm sao ý,ko add được file gif vào(em gửi ảnh trong file đính kèm) Bác bít thì giúp em nha!

Kojiro

Super V.I.P
Bác kojro cho em hỏi cái,chương trình game Ngage của em tối qua vẫn chạy bình thường đến sáng nay thì không thể vào để chơi được nữa,có nghĩa là ấn vào biểu tượng Ngage để vào chơi game nhưng nó vẫn cứ đứng im chả thấy j cả,bác có cách xử lý không thì giúp em ko thì em lại fai cài lại thì khổ lắm!
Kon nữa cái chương trình mbmtool nó bị làm sao ý,ko add được file gif vào(em gửi ảnh trong file đính kèm) Bác bít thì giúp em nha!

Cái Ngage thì lâu lâu mình cũng gặp vậy, cứ cài đè lại bản cài đặt là dùng tiếp, ko ảnh hưởng gì đến data của game cả.

Còn cái mbm thì bạn thử tạo folder temp trong đừong dẫn chứa chương trình thử nha.

mobisoft

Cùng một loại máy hả bạn hay khác mà cái được cái không N73 me là ok đấy chứ.

N73 mình chưa thử nên không rõ nhưng có 4 chú N81 cả 2g và 8g thì chỉ duy nhất 1 con N81 là ok.Còn 3 cái kia thì không được.

vodang05

Thanks bac nhiu nhé,kekekeke.Bác joi that ah`,nhưng cái bản mbm tool mà bác up là ban portable nha,ko fair cài đặt j hết,bác nào mà dùng thì nhớ giai nén các file rùi cho vào 1 folder, trong folder đóa tạo thêm 1 folder có tên là temp nha!

MinhThang

Manager
Thanks bac nhiu nhé,kekekeke.Bác joi that ah`,nhưng cái bản mbm tool mà bác up là ban portable nha,ko fair cài đặt j hết,bác nào mà dùng thì nhớ giai nén các file rùi cho vào 1 folder, trong folder đóa tạo thêm 1 folder có tên là temp nha!

Chú ý viết bài nhớ bỏ dấu vào cho ra tiếng Việt nhé.

tuxedo0802

CÓ cách nào hack con N82 Firmware mới nhất chưa các bác???Giúp em với.Vì em chạy HelloCarbin mà vẫn không thấy file ẩn của Private và Sys.

MinhThang

Manager
CÓ cách nào hack con N82 FirmFirmware mới nhất ware mới nhất chưa các bác???Giúp em với.Vì em chạy HelloCarbin mà vẫn không thấy file ẩn của Private và Sys.
Bạn làm theo đúng hướng dẫn chưa, kiểm tra lại thử xem, nếu vẫn chưa được thì chỉ biết chờ vì Firmware mới nhất thường hay fits lỗi.

Kojiro

Super V.I.P
CÓ cách nào hack con N82 Firmware mới nhất chưa các bác???Giúp em với.Vì em chạy HelloCarbin mà vẫn không thấy file ẩn của Private và Sys.

Vẫn chưa có cách hack fw này bạn à! Nếu fw cũ của bạn đã hack thì khi up còn hy vọng.

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro nghiên cứu được cách Add thêm shortcut chưa :D

Nhớ đọc rồi mà tìm hôm qua giờ chưa ra :(

Đang cố gắng mà xác suất thấp à nha. Tại vì nhớ là ko dùng cho N95 :)

Cái bài xóa language pack để làm nhẹ máy đó, làm ngược lại được ko bác Lâm nhỉ? Ý e là máy nào ko có TV thì chép file r96 vào đó ý, mấy file hệ thống này ko đùa được, chép hỏng cái là 4mat luôn:(

Kojiro

Super V.I.P
Cái bài xóa language pack để làm nhẹ máy đó, làm ngược lại được ko bác Lâm nhỉ? Ý e là máy nào ko có TV thì chép file r96 vào đó ý, mấy file hệ thống này ko đùa được, chép hỏng cái là 4mat luôn:(

A ko biết à nha! A chỉ nói file ngôn ngữ của các Pm thôi, còn hệ thống thì a không thử vì máy a có tiếng Việt rồi. Mà có cũng ko dám thử.

Tình hình là rất tình hình. Mong các bạn giúp đỡ!
Sau một hồi tí toáy làm theo hướng dẫn, mình nhận được kết quả là máy treo đơ luôn ở phần khởi động có chữ NOKIA. Mình sử dụng N95-4 8GB.

Hiện giờ mình cũng không kết nối cable USB được.
Xin hỏi có cách nào xóa được các file đã copy vào c:\resource\apps không? Hoặc nếu chạy lại phần mềm thì có thể tới đâu tin cậy...?

Cảm ơn thật nhiều!

p/s: Nhân tiện cho mình hỏi giá chạy phần mềm n95 8GB và giá mua các thiết bị, kiểu loại (box, cable) chạy phần mềm offline để tham khảo (tính mình cũng thích vọc lung tung nên không biết phần này thì tệ quá! :D)

Máy bạn giống máy mình, cũng là N95 8G NAM, nếu tin tưởng thì đem qua mình chạy giúp;) Máy bị treo ở bước đó thì tháo pin để một lúc rôi bật lại. Nếu ko đc thì format 4 ngón, cái này ko đến nỗi phải chạy lại FWW thôi.

Giá chạy phần mềm ở Nokia là 200K, cửa hàng ở HN là 70-80K, tui làm là 2 bao thuốc:) Mua cable 75K, cam TV 150K, Nbox thì 2 trăm tiền Mỹ:D Hàng tàu thì 800K VNĐ cũng có :D

Status
Không mở trả lời sau này.