• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
ày dà, đang xài Firm cũ, lười up wá nên fải dùng cách này. Mà chắc cũng fải up trong nay mai thôi.
@KJR: thì ông cứ dịch ra cho anh em đọc rồi thử nghiệm, có chết ai đâu nào :))

Ko test là ko dịch. Vì test mới có thể dịch đúng nghĩa, dịch bậy bạ, a e làm sai kêu réo KJR thì có chết à :p

Ông thử up fw xem có tắt tiếng được k?

O0H21G0B0SS0O

^^! tui xài N73 Fw v4.0812.4.2.1 (bản mới nhất ngay21-3-2008)
Chuyển sang chết độ silent thì tắt đc tiếng khi chụp ảnh đó. Đâu cần phải Hack đâu

flywithme

Cách tắt tiếng khi chụp hình, quay phim (cho cả FP1 và Pre-FP1)

Cách tắt tiếng khi chụp hình, quay phim (cho cả FP1 và Pre-FP1)

Mình đã test thành công trên 6120c và tác giả bài viết này đã test thành công trên các máy E61i , E65, 5500, 3250, 5700XM,6110Navigator

Yêu cầu phải hack phone = ROMPatcher trước. và đã có c2z patch trước thì bỏ qua các bước 3,4,5,6)

Tải file đính kèm bên dưới bài viết.
1.Copy file "Camcorder.r01" vào C:\resources\apps\ (đối với các máy có sử dụng tiếng Anh còn nếu ko thì vào Z:\resources\apps\ copy Camcorder.r* tương ứng với ngôn ngữ của mình đang sử dụng.

2.Copy tất cả các file trong CameraSounds.rar(bung nén ra) vào c:\data\sounds\digital (nếu chưa có thư mục này trên điện thoại thì phải tạo ra trước)

3.Giải nén c2z.rar ra

4.Copy file EFSrv.dll từ z:\sys\bin\ trong điện thoại của bạn vào thư mục c2z đã giải nén.

5.Chạy file c2z.exe trong thư mục c2z. nó sẽ tạo ra 1 file c2z.rmp

6.Copy c2z.rmp vào E:\Patches trên điện thoại.

7.Chạy ROMpatcherapply c2z patch.

This Method works for all hacked Phones. Doesnt matter if its pre-FP1 or FP1 models.

For this, you need c2z patch...You can learn how to apply this patch from HERE
Now the Real Part:
1:Copy the included "Camcorder.r01" to C:\resources\apps\ (if the language is not english ie., *.r01 then goto Z:\resources\apps\ copy Camcorder.r* of your language
to C:\resources\apps\, and edit it to direct it to those sound files )

2:Copy all the included sound files to c:\data\sounds\digital\ [Create this folder if not present]

3:Just goto ROMpatcher and apply c2z patch.

c2z Patch Creator by FCA00000 [Updated 11-MAY-08]

This program makes a patch to be used with ROMPatcher. The purpose of this patch is to force the phone to use files in C: before the same file in Z:

For example, if you have c:\resource\apps\About.r01
then it will take precedence over z:\resource\apps\About.r01

This is useful to fake Symbian so that it takes your own file, before the original one. As files in C: are read+write, you can modify them.

Instructions:
From your phone copy the file z:\sys\bin\EFSrv.dll to the PC in the same folder where you have c2z.exe and then run c2z.exe
It will generate the file c2z.rmp
Now copy the generated rmp file to your mobile in E:\Patches
Start ROMPatcher and enable the patch

antonixic

đã làm tất cả các bước, tất cả đều ok, vào ROMPatcher apply thành công NHƯNG chụp hình quay fim vẫn có tiếng như thường =.= thiệt là chán wá đi đó mà T_T

Test trên N73 ME firm 4.0750.31.2.1 => kết quả không thành công

có bác nào làm cái này thành công chưa dị :-/

tiny1990

không dc rui đã Tét tren N95 thuơng. thôi tạm thời xài cách cũ. Quan trọng nhất là phải tắt đc cái đèn flash màu đỏ đáng ghét kia. mặc dù tắt đèn flash mà nó củng ráng rặng cho đỏ đèn chán chét đi

Kojiro

Super V.I.P
không dc rui đã Tét tren N95 thuơng. thôi tạm thời xài cách cũ. Quan trọng nhất là phải tắt đc cái đèn flash màu đỏ đáng ghét kia. mặc dù tắt đèn flash mà nó củng ráng rặng cho đỏ đèn chán chét đi

Test cái gì mà không vậy bạn :-?

hieu_mobilehn

Chương Trình Mở Tất Cả Các File ẩn Trên Ver 3 Mới Nhất

Mở file và sửa tên giống như trong hình.

Kế tiếp là hình này:

Đánh dấu X vào chữ Allfile sau đó save lại

Sau đó thoát chương trình này TCB và khởi động lại máy.Sau đó bạn vô X-plorer và xem kết quả hack.
Sau khi khởi động lại máy thì bạn sẽ thấy kết quả như trong hình dưới.

Chúc các bạn thành công

petrus1105

Cái này phải signed mới cài được anh ơi.Mà sao N73 không cài được luôn ? :D.

devil13

uhm cài xong rồi .làm theo các bước của bro..nhưng vô x-plore ko được,áo unable to execute file for security reasons

Kojiro

Super V.I.P
uhm cài xong rồi .làm theo các bước của bro..nhưng vô x-plore ko được,áo unable to execute file for security reasons

Bạn thử disable caps trước khi truy cập thử xem có đư6ợc không :)

kaizuki

máy N95 vẻ 21. của mình thì hack được rồi nhưng mà có thắc mắc là bình thường nếu mình cài ROMPatcher vào trong máy khi bật lên 100 % là bị tắt máy , và kho thể xóa nó đi dc lun , có ai bit vì sao ko

p/s : mà ko hiu sao khi lên vẻ 21. hình như khi gạt ĐT về chế độ nghe nhạc mà sao nó ko hiện lên nhỉ , có ai bit vì sao ko

Kojiro

Super V.I.P
máy N95 vẻ 21. của mình thì hack được rồi nhưng mà có thắc mắc là bình thường nếu mình cài ROMPatcher vào trong máy khi bật lên 100 % là bị tắt máy , và kho thể xóa nó đi dc lun , có ai bit vì sao ko

p/s : mà ko hiu sao khi lên vẻ 21. hình như khi gạt ĐT về chế độ nghe nhạc mà sao nó ko hiện lên nhỉ , có ai bit vì sao ko

Bạn dùng ROMPatcher tại bài này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24966. Đảm bảo chạy được.

Không hiểu ý bạn chỗ gạt ĐT qua chế độ nghe nhạc :( Mình đang dùng N95 ver 21

kaizuki

ý của em là cái này nè , lên Ver 21. thì khi gạt N95 xuống nó ko tự ra cái hình này nữa . ko hiu sao

Status
Không mở trả lời sau này.