• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.
Ý của hắn là trượt xuống lộ phím multimedia đó anh:D

Anh Lâm post bài giấu menu cho hack phone đi để em copy với:D Mai em hack phone được thì sẽ test thử:D

Kojiro

Super V.I.P
ý của em là cái này nè , lên Ver 21. thì khi gạt N95 xuống nó ko tự ra cái hình này nữa . ko hiu sao

Mình như bạn đó :D Nó chỉ chuyển sang chế độ nằm ngang thôi :p

....

Anh Lâm post bài giấu menu cho hack phone đi để em copy với:D Mai em hack phone được thì sẽ test thử:D

A test mấy hôm nay rồi nhưng không chạy được nên không post, e test thử xem rồi tính :(

kaizuki

ko có cách nào hả anh , cái đó là cái hay của N95 mà giờ ko xài dc hơi chán

flywithme

uhm cài xong rồi .làm theo các bước của bro..nhưng vô x-plore ko được,áo unable to execute file for security reasons

bạn hãy kiểm tra lại xem x-plore đã được cài trên thẻ nhớ (ổ E) hay là bộ nhớ của máy (ổ C). nếu đã cài trên thẻ nhớ thì hãy remove nó đi và cài lại trên bộ nhớ của máy(ổ C). Mình cũng bị lỗi này và đã cài lại x-plore trên bộ nhớ của máy thì ko bị lỗi này nữa.

Kojiro

Super V.I.P
bạn hãy kiểm tra lại xem x-plore đã được cài trên thẻ nhớ (ổ E) hay là bộ nhớ của máy (ổ C). nếu đã cài trên thẻ nhớ thì hãy remove nó đi và cài lại trên bộ nhớ của máy(ổ C). Mình cũng bị lỗi này và đã cài lại x-plore trên bộ nhớ của máy thì ko bị lỗi này nữa.

Mình dùng N95 cài trên E nè bạn :(

kaizuki

cái X-plore ở đâu nó ko liên quan tối cái hack này đâu bạn àh , chẳng qua là làm có đúng theo hưởng dẫn ko thôi . Mình làm thấy thành cogn mà

Kojiro

Super V.I.P
Cách dấu tất cả icon các ứng dụng mặc định hay cài thêm trong máy.

Ứng dụng này có lâu rồi nhưng hôm nay mới biết cách giải quyết rốt ráo :D

Yêu cầu:

Máy bạn phải cài CapsOff hoặc ROMPatcher đề mình có thể truy cập vào hệ thống. (SecMan mình test không được nhé)

Các bạn phải có PM quản lý Task và có shortcut ra ngoài màn hình.

Cài đặt:

Cài tất cả các file trong Python vào bộ nhớ máy;

Cài 2 file theo thứ tự file 1 trước, file 2 sau trong file Menu_hider vào bộ nhớ máy;

Bạn nào chưa có ứng dụng quản lý task thì cài ứng dụng handy taskman bên dưới vào, có rồi thì thôi (mình khuyên là nên dùng)

Sau khi cài đặt, ứng dụng sẽ có icon như sau:

Sau đó, bạn nên vào Settings để chỉnh các phím tắt thành như hình sau: bên trái và bên phải nên là menu hide và taskman

Sử dụng:

Bật CapsOff hay dùng ROMPatcher bật Disable caps. Mở ứng dụng Menu hider lên.

Ngay đầu tiên, bạn phải nhập pass "symbian-freak" để vào được.

nên thay đổi pass ngay lần này, tại ô change pass để dễ nhớ và dễ nhập lần sử dụng sau

Muốn dấu icon, tại dòng Hide menu, bạn chọn enable. Ứng dụng sẽ hiện 1 thông báo "done, wait a few seconds and restart menu". Nếu hiện dòng này thì bạn đã khởi động dấu tất cả các icon. Restart máy lại bạn sẽ thấy.

Sau đây là ví dụ:

Trước:

Sau:

Vậy là đã dấu hết icon!

Bây giờ là cách cho nó hiện lại, lúc này mới cần HanyTaskman nè. Chọn mở Taskman, vào Lookup & Start, mở ứng dụng CapsOff hay ROMPatcher để Disable caps. Theo hình;

Vào lại Menu hide, làm theo các bước trên, nhưng không chọn Enable mà ta sẽ chọn Disable. Cũng sẽ có 1 câu thông báo. Thoát ra khởi động lại máy là ok ngay.

Xong rồi nhé!

Chú ý:
- Các bạn phải có PM quản lý Task và có shortcut ra ngoài màn hình.

- Luôn CapsOff khi làm bất cứ gì.

- Bạn cũng có thể dấu icon của các ứng dụng bạn cài vào bằng cách chọn hide app.

- Có thể ứng dụng này chỉ dùng cho OS9.2

Chỉnh sửa cuối:

quangvinhvn

Kojiro cho mình hỏi chút nha

Tất cả file đính kèm của bạn phải cài lên bộ nhớ máy thì chương trình mới vào được phải không kojiro,vì có 1 số pm bắt buộc mình phải cài trên bộ nhớ máy nên dung lượng bộ nhớ hiện giờ cũng hạn chế rồi.
Trước kia mình cài python1.43 & pythonscripshell lên thẻ,theo bạn giờ phải remove & cài lại trên máy phải không ạ?
Cách đây mấy ngày mình có đọc trên mấy trang nước ngoài và làm theo,kết quả là không vào được pm hidemenu,vào là nó tự thoát ra,không biết pm này sử dụng cho dòng 9.1 được không nhỉ?;;)

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro cho mình hỏi chút nha

Tất cả file đính kèm của bạn phải cài lên bộ nhớ máy thì chương trình mới vào được phải không kojiro,vì có 1 số pm bắt buộc mình phải cài trên bộ nhớ máy nên dung lượng bộ nhớ hiện giờ cũng hạn chế rồi.
Trước kia mình cài python1.43 & pythonscripshell lên thẻ,theo bạn giờ phải remove & cài lại trên máy phải không ạ?
Cách đây mấy ngày mình có đọc trên mấy trang nước ngoài và làm theo,kết quả là không vào được pm hidemenu,vào là nó tự thoát ra,không biết pm này sử dụng cho dòng 9.1 được không nhỉ?;;)

Nói chung là cái hide menu phải cài cùng với nơi cài python. Mình đọc được là nên cài lên bộ nhớ máy nên mình nói vậy. Mình đã thử cài trên thẻ nhưng không thành công.

Bản thân tên ứng dụng khi mở lên đã có chữ OS9.2 nên có lẽ chỉ dành cho dòng này, mình cũng không có OS9.1 để thử :)

flywithme

Mình dùng N95 cài trên E nè bạn :(

cái X-plore ở đâu nó ko liên quan tối cái hack này đâu bạn àh , chẳng qua là làm có đúng theo hưởng dẫn ko thôi . Mình làm thấy thành cogn mà

Cái này chắc là tùy vào mỗi máy. Mình dùng 6120c. khi cài x-plore trên thẻ nhớ, thao tác nhiều lần theo hướng dẫn nhưng ko được nó báo lỗi “unable to execute file for security reasons”. sau cài x-plore lên bộ nhớ máy thì ko còn báo lỗi nữa và vào x-plore được.:-/:-/

n70n70

Cho em hỏi cái E51 FW 200.34.36 không thể cài TRK để cài Ngage được. Có Pác nào có cài Ngage khác không chỉ cho em với

Cho em hỏi cái E51 FW 200.34.36 không thể cài TRK để cài Ngage được. Có Pác nào có cài Ngage khác không chỉ cho em với

Thử cách này xem:|

How To HACK for New Firmware(Offline)

Thêm một cách hack mới​

• Giải nén file down phía dưới về, bạn sẽ thấy 3 file, chép tất cả vào E:/yourdir
  • Cài Xplore. Nếu cài rồi thì bỏ qua.
  • Cài HelloCarbide.sisx.
  • Mở Explore rồi cho nó chạy ẩn ( ấn nút đỏ hoặc nút menu). Cái này quan trọng đây vì ở bước sau, máy sẽ không mở được phần mềm nào trừ Xplore.
  • Run HelloCarbide.sisx and click options >> menu1 >> OK

• Ấn ok rồi thì máy sẽ hơi đơ đơ ( đừng lo :D ) và không mở được chương trình gì trừ Xplore.
  • Mở Xplore, chép file installserver.exe từ E:/yourdir vào C:/sys/bin/

• Tắt máy đi bật lại.
    • Khi đó bạn có thể cài ROMPatcher_1_0_2_Unofficial_SIS.sisx
    • Cài xong thì bạn đã thành công 1 nửa rồi đó./LIST]

• Bây giờ dùng Explore xoá file C:/sys/bin/installserver.exe.Phải nhớ xoá file này nếu không rất dễ gây xung đột.
      • Bây giờ bạn đã hack thành công thật sự

Đây chỉ là cách hack mới trên những máy mới up firmware, máy nào không hack được theo cách mình post ở mấy bài đầu thì hãy làm cách này nhe. Cách này hơi hơi nguy hiểm nhưng không đến nỗi toi máy nhưng dù sao mình vẫn thích cách cũ hơn:D

LyT4mHo4n-ledmobile.net

n70n70

Thank! Nhưng vẫn không cài TRK được, Hack OK nhưng không cà TRK để cài N-gage, và Không thể cài "N-gage autostart" được. Nhìn N-Gage và thèm quá pác ơi

Kojiro

Super V.I.P
........
[*]Bây giờ dùng Explore xoá file C:/sys/bin/installserver.exe.Phải nhớ xoá file này nếu không rất dễ gây xung đột.[/LIST]
  • Bây giờ bạn đã hack thành công thật sự
[/LEFT]

...

Nếu e xoá file exe thì e vẫn phải sign khi cài đặt, vậy hack cách này làm gì :-?

Mr_Tommy

ai giúp mình tắt tiếng khi chụp ảnh của N73 ME cái. Sao 73 thường thì tắt đc nhưng ME làm đủ mọi cách cũng pó tay :((

antonixic

ai giúp mình tắt tiếng khi chụp ảnh của N73 ME cái. Sao 73 thường thì tắt đc nhưng ME làm đủ mọi cách cũng pó tay :((

cái này đã thảo luận ở các trang trước rồi mà.

N73ME chỉ có thể tắt tiếng chụp ảnh khi up lên firmware mới nhất (4.0812.4.2.1) chứ còn các firm cũ hơn đều không thể tắt đc mặc dù đã chuyển sang Silent.

À còn 1 cách nữa là hack tiếng chụp ảnh - như ở trang 6 của thread này đã nói - nhưng mà tui làm hông thành công trên N73, cứ thử xem, hên xui :-j

Kojiro

Super V.I.P
File cài đặt .sis cho ứng dụng Secman: hỗ trợ hack phone.

- Options to turn on/off Symbian Plaform Security
This will grant any capability to every application installed.
Be carefull with this, and make sure Platform Security is turned ON when playing N-Gage games.
- Install/Uninstall BiNPDA root certificate
- Restore default (Remove all)
- Uninstall (This is the only method to remove the app) if you have installed the installserver.exe already you can install this freely

Mr_Tommy

cái này đã thảo luận ở các trang trước rồi mà.

N73ME chỉ có thể tắt tiếng chụp ảnh khi up lên firmware mới nhất (4.0812.4.2.1) chứ còn các firm cũ hơn đều không thể tắt đc mặc dù đã chuyển sang Silent.

À còn 1 cách nữa là hack tiếng chụp ảnh - như ở trang 6 của thread này đã nói - nhưng mà tui làm hông thành công trên N73, cứ thử xem, hên xui :-j

đã up roài mà có đc đâu. Bản 4.0812.4.2.1 đàng hoàng nà

namhunghihi

Các cao thủ có ai biết hack cái Music player được không ạ. Có nghĩa là thay đổi skin của nó luôn ấy. Hack được logo mạng thì cái đấy chác không ăn thua nhểy :D:D

Status
Không mở trả lời sau này.