• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

troly

Well-Known Member

Không cần xóa cái cũ đâu nhé. Trước hết tắt nguồn rồi mở lại. Cài đè lên là ok. Chú ý : Không được sử dụng ROMPatcher ==> sẽ không cài đè được. Vì vậy các bạn nên tắt máy rồi mở lên cài đè là ok. hjhj
Anh KJR ơi ! làm ơn sửa bài viết lại đi ==> vui lòng bỏ dòng chữ "Remove bản củ bản củ đi" đi nhé. Để mọi người xóa không đc rồi đặt câu hỏi như em mới hỏi anh nè ehheehe
Vẫn ko dược bạn ơi. Mình làm theo đúng hướng dẫn, song nó chạy được 2/3 thì báo unabde to instll mình chẵn hiểu thế nào nữa. Giúp mình đi bạn ơi!

tiny1990

Vẫn ko dược bạn ơi. Mình làm theo đúng hướng dẫn, song nó chạy được 2/3 thì báo unabde to instll mình chẵn hiểu thế nào nữa. Giúp mình đi bạn ơi!

chỉ còn 1 cách sao lưu dữ liệu trên máy. Format máy rồi cài lại. Mà bạn xài máy gì? Có ai thắc mắc như bạn đâu. Mình test nhiều máy rùi. Chắc do máy bạn ngán ROMPatcher rồi. Bạn nhờ ai cao tay nhé. Kiến thức mình hạn hẹp lắm

troly

Well-Known Member
Mình sài n73me, máy ko biết nó có bị sao ko, chứ mình thì bị sao rồi đấy. chỉ còn cách này thôi sao? Buồn thế, muốn như mọi người nhưng ko thể. Sài cái món này đôi khi cũng đen, đỏ bạn nhỉ!

Kojiro

Super V.I.P
Mình sài n73me, máy ko biết nó có bị sao ko, chứ mình thì bị sao rồi đấy. chỉ còn cách này thôi sao? Buồn thế, muốn như mọi người nhưng ko thể. Sài cái món này đôi khi cũng đen, đỏ bạn nhỉ!

A không đọc bài của em sửa à! Đã sửa và đã nói cách remove mà :-?

Em đã nói là phải gỡ ra mà, a cài đè ráng chịu :D

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Làm cách nào để xóa được cái củ được.ROMPatcher là do PC tạo ra thế nên khi remove thì nó báo là unable to dete. Thế nên cũng không thể cài bản mới được?:-?

Nếu bạn muốn xóa được Rompartcher của PC khi bạn dùng cap chuyển từ PC vào thì bạn nên cài cái mà mình up bên dưới để chữ Remove Rompartcher. Sau đó bạn vô chương trình bấm chữ remove để remove Rompartcher từ PC. Sau đó chép file rompartcher của KOJO là ok chúc bạn thành công.

solochom1989

KOJIRO ơi , mình làm y chang như bạn nhưng khi vào ROM patcher thì không thấy gì cả ??? Nó ghi là no data . Chọn Patch -> Apply thì nó văng ra ngoài ??? Còn cài cái RomPatcher bạn update thì nó báo "Update error" Mình phải làm sao đây ?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
KOJIRO ơi , mình làm y chang như bạn nhưng khi vào ROM patcher thì không thấy gì cả ??? Nó ghi là no data . Chọn Patch -> Apply thì nó văng ra ngoài ??? Còn cài cái RomPatcher bạn update thì nó báo "Update error" Mình phải làm sao đây ?

Bạn không chép file patch nào thì sao mà nó có trong đó được. bạn phải tạo đường dẫn E:/Patches trong thẻ nhớ, rồi chép các file patch bạn muốn dùng (file .rmp) vào đó mới có cái để Apply chứ :)

Bị restart máy thì bạn xem lại, có thể đã dùng sai file cho máy bạn rồi. Còn cái ROMPatcher auto run, để cài thì bạn phải remove bản cũ ra khỏi máy đã, các bài trên có nói về vấn đề này đó.

nganha1972

Trước hết các bạn down phần mềm MBMTool mình úp bên dưới về PC nhé!

.........

Các bạn biết đồ họa có thể thiết kế cho mình 1 logo "made by myself". Làm xong nhớ up lên chia sẻ anh em nhé!
có bạn nào làm được logo động chưa, hướng dẩn mình làm với! thanks!!!

Last edited by a moderator:

troly

Well-Known Member
ROMPatcher bản mới cho phép các file patch tự động chạy khi bạn khởi động lại máy. bản cũ thì mỗi lần muốn dùng sau khi khởi động lại máy phải vàp patch nó.

Rất tiện. Muốn tự khởi động các bạn chỉ cần chọn file patch, chọn Add to auto là ok
............
- Phải remove bản cũ trước khi cài đặt nhé! Để remove bản cũ, các bạn down file ROMPatcher_SIS_1_0_1.rar‎ trong file đính kèm của bài này về. Cài vào máy rồi remove bình thường.
Đã làm và đã.......bó tay. vẫn instlling được 2/3 lại báo tiếp unabde to instll.
Đã Remove máy bằng 4 ngón. Cài lại theo hướng dẫn của nguyenba (HACKED)nhanh. Bước này thực hiện tốt. Cài phai Rompatchet_by_zorn_unorficial_sis_1_0 mà em up thì ko chạy được. đặt phai instsllserver vào C/sys/bin thì cũng instlling được 2/3 lại báo tiếp unabde to instll. Thôi dù sao thì cũng cảm ơn mọi người đã giúp. Đành phải chị khó mở lại sau khi khởi động lại máy thôi.

Kojiro

Super V.I.P
Đã làm và đã.......bó tay. vẫn instlling được 2/3 lại báo tiếp unabde to instll.
Đã Remove máy bằng 4 ngón. Cài lại theo hướng dẫn của nguyenba (HACKED)nhanh. Bước này thực hiện tốt. Cài phai Rompatchet_by_zorn_unorficial_sis_1_0 mà em up thì ko chạy được. đặt phai instsllserver vào C/sys/bin thì cũng instlling được 2/3 lại báo tiếp unabde to instll. Thôi dù sao thì cũng cảm ơn mọi người đã giúp. Đành phải chị khó mở lại sau khi khởi động lại máy thôi.

A cài trên máy nào? E gỡ bản cũ ra rồi e mới install (k cài đè). E cài file để install chạy ok (e chạy không cần sign bằng file installserver)

troly

Well-Known Member
A cài trên máy nào? E gỡ bản cũ ra rồi e mới install (k cài đè). E cài file để install chạy ok (e chạy không cần sign bằng file installserver)
Cài trên n73me. Để gở bản ROMPatcher_FP1 củ thì phải cài bản ROMPatcher_SIS_1_0_1 theo hướng dẫn của em đúng không. Khi anh cho chạy phai ROMPatcher_SIS_1_0_1 thì nó như thế này theo thứ tự nhé.
Úp hình bị lộn nhé, từ dưới lên, từ trái qua, ngược chiều kim đồng hồ. Thông cảm nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Cài trên n73me. Để gở bản ROMPatcher_FP1 củ thì phải cài bản ROMPatcher_SIS_1_0_1 theo hướng dẫn của em đúng không. Khi anh cho chạy phai ROMPatcher_SIS_1_0_1 thì nó như thế này theo thứ tự nhé.
Úp hình bị lộn nhé, từ dưới lên, từ trái qua, ngược chiều kim đồng hồ. Thông cảm nhé.

E cài trên N95 không bị lỗi như vậy :-? Chưa tìm ra cách khắc phục do chưa gặp bao giờ :( Nếu gấp quá anh 4mat máy :((

tiny1990

Kinh nghiệm sau khi em mới format đây. Các bác nên đọc để tham khảo.

Không nên hack theo cách RomPatcher trước ==> sẽ không update bản sau đc (tức là cài cái ROMPATCH mới nhất không được).

Mà hãy háck theo SECMAN tước rồi các bác cài Rompatcher mới nhất lên. Chứ cài đè thì máy không chịu đâu ==> Đã test trên 3250 và N73 ME ==> Không đè được.

Riêng N95 thường thì em đè tốt

Chỉnh sửa cuối:

nganha1972

Các bạn biết cài được logo động cho điện thoại đã hack thị chỉ mình với! thanks!!

solochom1989

Nếu bạn muốn xóa được Rompartcher của PC khi bạn dùng cap chuyển từ PC vào thì bạn nên cài cái mà mình up bên dưới để chữ Remove Rompartcher. Sau đó bạn vô chương trình bấm chữ remove để remove Rompartcher từ PC. Sau đó chép file rompartcher của KOJO là ok chúc bạn thành công.

Cái file ghi " dùng để Remove Rompatcher" là file *.sisx làm sào mình remove file đó từ PC đc ??? Mình send vao đt , chạy chương trinh , nhưng khi vào Rompatcher thì ko thấy chữ Remove đâu cả ??? Bạn coi lại giúp mình với ?

Kojiro

Super V.I.P
Cái file ghi " dùng để Remove Rompatcher" là file *.sisx làm sào mình remove file đó từ PC đc ??? Mình send vao đt , chạy chương trinh , nhưng khi vào Rompatcher thì ko thấy chữ Remove đâu cả ??? Bạn coi lại giúp mình với ?

File đ1o là file sisx để cài vào điện thoại. Bạn đó muốn sửa tên thành Remove Rom cho các bạn dễ theo dõi, chứ thật ra đó là file cài đặt của Rom. Lúc trước thì mình cài thông qua PC nên remove không được, bậy giờ muốn remove thì phải cài file đó vào. Sau đó dùng AppMan của điện thoại để remove các chương trình như bạn vẫn hay làm để remove game hay ứng dụng vậy đó.

troly

Well-Known Member
Kinh nghiệm sau khi em mới format đây. Các bác nên đọc để tham khảo.

Không nên hack theo cách RomPatcher trước ==> sẽ không update bản sau đc (tức là cài cái ROMPATCH mới nhất không được).

Mà hãy háck theo SECMAN tước rồi các bác cài Rompatcher mới nhất lên. Chứ cài đè thì máy không chịu đâu ==> Đã test trên 3250 và N73 ME ==> Không đè được.

Riêng N95 thường thì em đè tốt
Cho mình hỏi nhé. Hack theo SECMAN có cài tất cả các fm như cách hack rompatcher ko? Như theo JIKO thì chỉ cài được một số fm thôi.

Last edited by a moderator:

solochom1989

File đ1o là file sisx để cài vào điện thoại. Bạn đó muốn sửa tên thành Remove Rom cho các bạn dễ theo dõi, chứ thật ra đó là file cài đặt của Rom. Lúc trước thì mình cài thông qua PC nên remove không được, bậy giờ muốn remove thì phải cài file đó vào. Sau đó dùng AppMan của điện thoại để remove các chương trình như bạn vẫn hay làm để remove game hay ứng dụng vậy đó.

Hix hix , mình đã cài đc file Rompatcher mới nhưng khi chạy nó vẫn không nhận các file *.rmp mình đã chuyển vào trong đg dẫn E:/Patch và mấy file *.wav chuyển trong E:/System/Sound/Digital . Mình có cách nào add chúng vào kô ????

tiny1990

Riêng N95 thường thì em đè tốt[/B][/QUOTE
Cho mình hỏi nhé. Hack theo SECMAN có cài tất cả các fm như cách hack rompatcher ko? Như theo JIKO thì chỉ cài được một số fm thôi.[/QUOTE]

Trả lời: SECMAN sẽ cho các bạn cài tất cả các phần mềm đã được crack bởi BINPDA => bạn sẽ bị hạn chế cài phần mềm.

tất nhiên mỗi phương pháp hack sẽ có ưu và nhược.
ROMPA.... thì bạn sẽ hack được như : tắt tiếng camera và mở thư mục bị khóa (bảo mật của HĐH symbian)
Còn Secman ==> củng mở khóa các thư mục nhưng các bạn sẽ được cài các ứng dụng của BINPDA mà không cần sign

Tóm lại hiện nay ta không cần signed ứng dụng nữa vì đã có file intallservice.exe chép vào C/sys/bin ==> nhớ chép đúng file intallservice.exe cho từng dòng máy 9.1 hay 9.2 nếu chép sai thì hậu quả khó lường chư chép sai neen không bit hehe

Status
Không mở trả lời sau này.