• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

q630666

Patch: Call_log

Patch hỗ trợ lưu nhật ký cuộc gọi, tin nhắn 1 năm.
Cho mình hỏi cái này khi thay sim lắp vào nó còn lưu không vậy?Và cho tớ hỏi thêm có cách nào khi thay sim rồi lắp lại co cách nào để Backup lại nhật kí không?

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi cái này khi thay sim lắp vào nó còn lưu không vậy?Và cho tớ hỏi thêm có cách nào khi thay sim rồi lắp lại co cách nào để Backup lại nhật kí không?

Patch này không đề cập đến việc đó nên hiển nhiên thay sim thì mất hết :)

romano81

Help me! N82 của mình không refesh được nhạc. mình đã làm theo hướng dẫn là xóa các file
e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat
Nhưng xóa xong vào lại thì không nhận đuợc bài nào luôn. Hic
Ai biết chỉ cho mình với. thanks

traihp9001

Well-Known Member
Help me! N82 của mình không refesh được nhạc. mình đã làm theo hướng dẫn là xóa các file
e:\private\101FFC31\mpxv1.mpd
e:\private\101FFC31\pcv5.mpd
e:\private\101ffca9\harvesterdb.dat
Nhưng xóa xong vào lại thì không nhận đuợc bài nào luôn. Hic
Ai biết chỉ cho mình với. thanks

xóa hết nhạc đi rồi copy lại thử đi bạn.

tiny1990

Do nhạc của bạn có 1 ít nhất 1 file bị lỗi, hoặc thẻ nhớ của bạn có vấn đề, thay thẻ khác thử xem :D

lúc trước N95 của mình củng bị như vậy:((? xóa củng k ăn thua. X-(Tức quá format máy thì bỏ thẻ vào nhận liền. Tức cái là phải cài lại ứng dụng :)@)làm biếng làm việc này lắm)

tienthembg

Patch: Call_log

Patch hỗ trợ lưu nhật ký cuộc gọi, tin nhắn 1 năm.

Cái này của bác không dùng trên 5700 được. Chạy rompatches không được. Em đọc trên file của nó thấy ghi mấy file sys\bin\Logs.exe và sys\bin\LogsPlugin.dll. Nhưng kiểm tra trên 5700 thì không thấy nó. Kiểm tra trên E63 thì có 2 file này và chạy RP được. Chán quá đi mất.

kennho

Mình vừa mua bản quyền của X-plore 1.31 bây giờ làm sao mod icon iphone cho nó vậy các bạn hoặc mod nào có thể tạo giúp file mod icon iphone cho bản 1.31 làm hộ mình nha .Thanks

longntt105

sao minh` dùng patch lưu cuộc gọi trong 1 năm cho n95-8 sao nó vẫn chỉ có 30 ngày à !

Le_Quang_Minh

Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D
SaO KHÔNG CÓ ĐOẠN NÀO NÓI ĐẾN CÁI HÌNH MÀ MÌNH CHÉP VÀO ĐỂ THAY ĐỔI???đà HƯỚNG DẪN SAO KHÔNG HƯỚN DẪN RÕ RÀNG LUÔN HẢ bRO?

kevin_fire

tôi dùng N81 up lên FW 21.0.10 mới nhất thì kô thể mod giao diện cho music player được. Vào rompatcher chạy c2z nó toàn bị khởi động lại máy.

Kojiro

Super V.I.P
tôi dùng N81 up lên FW 21.0.10 mới nhất thì kô thể mod giao diện cho music player được. Vào rompatcher chạy c2z nó toàn bị khởi động lại máy.

File c2z bạn phải làm lại sau khi up fw nhé. Ko dùng lại file cũ được đâu :)

joedeng04

Banned
Cách đổi hình " bàn tay nắm bàn tay " khi khởi động hack phone:D

1. Bật capoff.
2. Dùng trình quản lý file truy cập Z:\resource\app.
3. Copy file ảnh startup.mbm và file rsc tuỳ theo ngôn ngữ mặc định của máy bạn vào ổ C:\resource\apps.
4. truy cập C:\resource\apps rồi mở file vừa chép bằng winhex.
5. kéo xuống dòng 000050.
6. Thay đổi giá trị " 5A " thành "43"
7 Save lại rồi khởi động máy và click thanks đi thôi chứ.
File ảnh mbm các bạn tự làm theo ý thích nhé.
Đây là ảnh nền một pro làm trên n82 nè:D

Ủa bạn mình có thấy cái file nao là RSC đâu chỉ có file .MBM thôi tìm mãi ma không có đâu hết

DeathMagic

a ơi ... huhu :( cái phần đổi tên inbox theo ý mình ấy :( e dùng n82 đổi bình thường,đổi thành bao nhiêu ký tự cũng được nhưng mà đến khi đổi sang n79 thì hok làm được nữa :( đổi 5 ký tự "Inbox" cũng hok được :( a giúp e với !!!

kennho

Mình vừa mua bản quyền của X-plore 1.31 bây giờ làm sao mod icon iphone cho nó vậy các bạn hoặc mod nào có thể tạo giúp file mod icon iphone cho bản 1.31 làm hộ mình nha .Thanks

Anh em có ai giúp mình vụ này với :(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.