• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

DeathMagic

a ơi ... huhu :( cái phần đổi tên inbox theo ý mình ấy :( e dùng n82 đổi bình thường,đổi thành bao nhiêu ký tự cũng được nhưng mà đến khi đổi sang n79-black thì hok làm được nữa :( đổi 5 ký tự "Inbox" cũng hok được :( a giúp e với !!!

huhu... a nào giúp e với :(( e thích cái trò đổi tên "inbox" lắm :(( restart máy hoài mà hok được :(( àh ! cho e hỏi nốt cái n79 này khi dùng chức năng reboot của x-plore hoặc jbtaskman thì hok restart máy được???

Nynk_102

Thử dùng thêm cái patch này, nếu ko được thì máy ko hỗ trợ nhé:
Posted via Mobile Device Em unzip ra thj có 5 file.rmp và 2file.exe, dùng file nào đây a ?

Đây là file data đã mod , chắc biết xử thế nào rồi hen.
http://vnnshare.com/download.php?file=276214600
Posted via Mobile DeviceNhấp chuột vào down dc 1 file.zip , bung nén ra dc 1 file.txt với dòng chữ" link down không còn tồn tại trên sever. A up lại dùm e nha. Thanks !

q630666

Trong Này có 3 kiểu mod Icon cho 1.31 và 1.30 nè.Kiểu 1 cực đẹp đấy.Còn dưới dây là file mod Icon Iphone cho 1.22 và 1.30 nhé :D

kennho

Mình đã tạo thành 1 file .sis đây rồi. Các bạn tải về cài đè lên bản gốc nhé.

Trong Này có 3 kiểu mod Icon cho 1.31 và 1.30 nè.Kiểu 1 cực đẹp đấy.Còn dưới dây là file mod Icon Iphone cho 1.22 và 1.30 nhé :D

Các bạn có thể chỉ dùm cái file data icon của X-plore nó nằm chổ nào không ? để backup lại rồi mới cài mod icon lỡ không thích khỏi pháỉ cài lại soft . Thanks

Kieu_Phong

Các bạn có thể chỉ dùm cái file data icon của X-plore nó nằm chổ nào không ? để backup lại rồi mới cài mod icon lỡ không thích khỏi pháỉ cài lại soft . Thanks
Nó là file Data.dat nằm trong !/private/a0000bcd/Explorer/

chemi1209

Cho mình hỏi về cài việc Pm giữa Pm đã sign và máy đã hack có khác gì nhau ko? có 1 số Pm mình đã sign nhưng vẫn ko tài nào cài đc!

cofer

Sign de chung thuc giua imei may va phan mem, da so phan mem cr moi can sign. Con hack la truy nhap vao he thong cua may. Ban cai ma bi bao la not grant access la phan mem doi hoi truy nhap vao he thong may moi hoat dong duoc. Hack toan dien nghia la cai khong can phai sign va truy cap duoc he thong.
Than
Posted via Mobile Device

duysu

Chào các bạn.
Mình Đang kiếm mấy bộ icons 3d ( iphone ) cho n95 2g . Bạn nào có làm ơn up cho mình với. mình kiếm mấy ngày nay rồi mà kg thấy bộ icons nào xài được. http://pdaviet.net/showpost.php?p=482000&postcount=603 bài này thì sau khi coppy xong , vào Rompatchet không thấy file để add auto app .

Máy n95 cua minh FW = 31.0.017
RM- 159
đã hack = kieu Heloox

Cám ơn mấy bạn

Kojiro

Super V.I.P
Chào các bạn.
Mình Đang kiếm mấy bộ icons 3d ( iphone ) cho n95 2g . Bạn nào có làm ơn up cho mình với. mình kiếm mấy ngày nay rồi mà kg thấy bộ icons nào xài được. http://pdaviet.net/showpost.php?p=482000&postcount=603 bài này thì sau khi coppy xong , vào Rompatchet không thấy file để add auto app .

Máy n95 cua minh FW = 31.0.017
RM- 159
đã hack = kieu Heloox

Cám ơn mấy bạn

Chỉ những PM nào trong máy của bạn trùng với các file trong gói download thì mới có thể thay icon được nhé :)

q630666

Chỉ những PM nào trong máy của bạn trùng với các file trong gói download thì mới có thể thay icon được nhé :)
Cho mình hỏi chút.Mình dùng MenuEditor để đổi tên các ứng dụng.Đã đổi thành công nhưng khi vào các trình như SmartSetting hoặc chỗ phím tắt của Staby để chọn thì nó vẫn hiện ra tên cũ.Có cách nào đôi tên 1 cách hoan chỉnh ko bạn.

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi chút.Mình dùng MenuEditor để đổi tên các ứng dụng.Đã đổi thành công nhưng khi vào các trình như SmartSetting hoặc chỗ phím tắt của Staby để chọn thì nó vẫn hiện ra tên cũ.Có cách nào đôi tên 1 cách hoan chỉnh ko bạn.

Mình chưa thử qua SS bao giờ, chỉ chỉnh ửa rồi nó hiện ra ngoài là ok rồi. Nếu bạn test đến đó mà vẫn ko hiện ra thì chắc phải chấp nhận thôi :)

cuongfpt

Cách tắt tiếng chụp ảnh cho N73.

Cách này cũng được test thành công trong trên N82, N81, N95, 6120c, 5700. Dùng cách này chúng ta khỏi mắc công dùng cách của RomPatcher.

1. Mở "Caps Off", nếu dùng RomPatcher thì DisableCaps.
2. Mở X-plore
3. Vào "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt"
4. Copy file trên vào "C:\Private\10202be9\101F8809.txt"
5. Edit file "101F8809.txt" bằng Xplore
6. Dòng cuối cùng của file có dạng

0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

7. Đổi thành như sau

0x7 int 0 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

8. Save lại sau đó thoát X-plore
9. Mở "Caps On", nếu dùng RomPatcher thì EnableCaps.
10. Turn off "Warning tones" trong Profile đang sử dụng
11. Restart lại máy.

Tận hưởng đi nào :D
bác ơi giúp em với em ko biết cách sửa : ư

: 0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

7. Đổi thành như sau

cap_wr=alwaysfail

em đã vào menu/edit/>>> nó chỉ hiện ra copy và move chú không thể chỉnh sửa được nếu vào tận 101F8809.txt" menu/.... thì không có edit mà chỉnh sửa,không biết phải dùng cách nào mà sửa bác ah,nhờ bác chỉ giáo em với nhé,thank bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

q630666

bác ơi giúp em với em ko biết cách sửa : ư

: 0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass
cap_wr=alwaysfail

7. Đổi thành như sau

cap_wr=alwaysfail

em đã vào menu/edit/>>> nó chỉ hiện ra copy và move chú không thể chỉnh sửa được nếu vào tận 101F8809.txt" menu/.... thì không có edit mà chỉnh sửa,không biết phải dùng cách nào mà sửa bác ah,nhờ bác chỉ giáo em với nhé,thank bác nhiều
Chỉnh sửa 1 file trong X-plore bạn bấm phím số 8 xem sao.

Status
Không mở trả lời sau này.