• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

thong20

hixhix mình ko muốn 4mat lại, vì tìm lại fê lắm, thôi để zậy sài luôn PC suite, nhưng mà nếu có cách thì email cho mình với nhé, thanks nhìu, wên nữa nhờ kojiro xóa jùm mấy bài này của mình nhé:(:(:(
caominh_thong20@yahoo.com

Ntv_79

Type chữ nhanh gấp 2 lần mặc định!!

Thấy cái này rất hay mà hình như diễn đàn mình chưa thấy ai chia sẻ. Nếu trùng thì các mod xóa dùm nhé!!

Các bạn down file ở dưới về, xóa đuôi .7z rồi copy vào e:\patches rồi apply trong Rompartcher. Vậy là OK. Bình thường khi bạn nhắn tin hoặc gõ chữ trong note... sau mỗi 1 chữ (trong cùng 1 phím ví dụ phím số 1 gồm 3 chữ a,b,c) bạn phải chờ 1 giây xong chữ a mới gõ được chữ b và phải chờ 1 giây nữa mới gõ được chữ c. Với path này thì thời gian chờ giảm đi còn 1 nửa. Đã test rất OK trên N82.

Code:

; *** Patch: ShortMultiTap ***
; When press a key in Notepad/SMS/Contacts you must wait 1 second before
; it shows, so that you can type a new one.
; This patch reduces the time to 0.5 seconds, for experienced typists.
; The repeat rate 0.6 seconds is also reduced: the long-press becomes 0.3
SnR:sys\bin\ptiengine.dll:40420F00:20A10700
SnR:sys\bin\avkon.dll:C0270900:E0930400
;
; For slow typists, these will double the values: LongMultiTap
; SnR:sys\bin\ptiengine.dll:40420F00:80841E00
; SnR:sys\bin\avkon.dll:C0270900:804F1200

handh

Cái này hay đấy.Mình cũng đã test thử,kết quả chạy rất tốt.
Cám ơn bạn đã chia sẻ =D>

Nynk_102

Để down về test. Thank bạn nha ! Lúc nào vô quán chát bấm ... sau,hjhj Posted via Mobile Device

ratladeptrai

Bác ơi có cách nào để chỉnh cho nó nhanh lên chút nữa không nhi :D? E thấy nó vẫn chuyển hơi chậm đối với E ;;)

Zenki

Super V.I.P
Có khi nào nhanh quá bấm không kịp không vậy ta. mình thấy mặc định là ok nhất:D
Nếu bạn là 1 tay chuyên sms thì cài cái này vào nhắn tin rất sướng, nếu mới chế độ mặc định thì khi bấm xong mình phải nhấn nút -> để con trỏ di chuyển nhanh qua để bấm chữ tiếp theo cùng 1 phím, sau khi cài cái này vào thì bấm liên tục rất sướng :D

Nynk_102

Nếu bạn là 1 tay chuyên sms thì cài cái này vào nhắn tin rất sướng, nếu mới chế độ mặc định thì khi bấm xong mình phải nhấn nút -> để con trỏ di chuyển nhanh qua để bấm chữ tiếp theo cùng 1 phím, sau khi cài cái này vào thì bấm liên tục rất sướng :D
Công nhận là nhanh thật đấy, nhưng mừ mình vẫn thấy chậm. Hay mình type nhanh quá. Có path nào cho nhanh hơn chút dc nữa ko ta?
Posted via Mobile Device

trunganh0412

Công nhận là nhanh thật đấy, nhưng mừ mình vẫn thấy chậm. Hay mình type nhanh quá. Có path nào cho nhanh hơn chút dc nữa ko ta?
Posted via Mobile Device

Dung day,co bac nao cao thu thj sua gjup patch nay con 0,2 gjay thj tot wa.Minh thay chua han da nhah lam,nhug cug nhanh hon so voj ban mac djnh roj,neu chjnh dc nhanh hon nua thj khac gj phjm Qwerty dau nhj
Posted via Mobile Device

q630666

Dung day,co bac nao cao thu thj sua gjup patch nay con 0,2 gjay thj tot wa.Minh thay chua han da nhah lam,nhug cug nhanh hon so voj ban mac djnh roj,neu chjnh dc nhanh hon nua thj khac gj phjm Qwerty dau nhj
Posted via Mobile Device
Nhanh hơn nữa thì muốn viết chữ ABC thì viết kịp thế nào đc :D

hqviet89

Cho tui hỏi về cách làm vs: "copy vào e:\patches rồi apply trong Rompartcher"
Tui vào ổ E ko thấy có cái Patches này, và apply trong Rompartcher ntn, tui chưa làm cái này bao h, hướng dẫn giúp tui nhé!!!=D>=D>=D>

taotoine68

Chưa hiểu lắm cái khoản e:/patches nó ở chỗ nào. Với apply trong Rompatcher, hồi h ko dùng nên ko biết , đừng chê cười nha.

Posted via Mobile Device

Nynk_102

Phone 2 bác đã hack chưa ? Nếu hack rùi thì cài Rompatcher vào, vào xplorer nhấn phím 9 để tạo folder Pathches nếu chưa có. Chép patch này vào đó. Vào rompathcher chọn menu /patch/apply. Thế là dc

hpp

Quá hay! nhưng Bác cho biết minh có thể sửa thêm chút đỉnh để nhanh hơn không?
Nhưng dù so cũng cám ơn Bác, phần mềm quá hay!!

Ntv_79

Big Icons trong menu!!!

BigIcons-20090613 by wadowice & Basil
The program BigIcons.exe produces a patch that makes big icons in menu.
To use it, transfer z:\sys\bin\xngridfactory.dll to your PC.
Run
BigIcons.exe 105 70 22 12 xngridfactory.dll
This generates file BigIcons.rmp
Transfer to your phone and apply using ROMPatcher.
(Note: the file xngridfactory.patched.dll is useless.)
BigIcons.exe takes 5 variables:
width, height, positionX, positionY, filename
The icons are proportionated 3:2 so 105=70*3:2
If not, Menu will adjust them.
Normal: 75 50 0 0
Big: 105 70 22 12
Huge: 129 86 28 17
If BigIcons.exe doesn't find a proper xngridfactory.dll , send it to me.
For a sample, N96 has this problem. A different patch is already attached.

Để nguyên văn để nếu có gì sai anh em tham khảo! Với patch này thì có thể làm cho các icons trong menu to hoặc to đùng:D. Đã test trên N82 nhưng không đẹp lắm, xem screenshot! Có lẽ sẽ đẹp hơn ở N95 chăng!?

Cách làm:
1. Đao fai ở dưới về: Giải nén trên PC
2. Dùng x-plore Copy z:\sys\bin\xngridfactory.dll rồi chuyển vào PC bỏ vào cùng thư mục những thứ vừa giải nén.
3. Vào Start của PC, chọn Run, gõ cmd, gõ Enter --> Sẽ hiện ra cửa sổ đen. Trong đó có dòng đường dẫn là C:\Document and settings\User>
4. Copy toàn bộ fai trong thư mục đã làm ở 1. và 2. vào đường dẫn như ở cửa sổ đen vừa hiện ra: Ví dụ tôi lẳng vào C:\document and settings\Ntv_79>
5. Quay trở lại cửa sổ đen gõ vào đoạn sau: BigIcons.exe 105 70 22 12 xngridfactory.dll
Trong ví dụ của tôi sẽ là C:\document and settings\Ntv_79>BigIcons.exe 105 70 22 12 xngridfactory.dll
6. Nhấn enter nó sẽ tạo ra 1 file Big Icon.rmp trong C:\Document and settings\User (cái chỗ mà bạn copy các file vào lúc nãy). Xong chỉ việc Copy file BigIcons.rmp vào điện thoại E:\patches --> Apply trong rompatcher. Vào menu và thưởng thức.
=D>=D>=D>

Còn một vụ nữa nếu anh em N82 quan tâm tôi sẽ tổng hợp, xem xét lại và post sau: Xoay màn hình chính cho N82. Tui đã tìm tòi và thử nghiệm rất nhiều. Cuối cùng cũng thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Có ảnh ko bạn? Đối với cái này hôm bữa mình down được file rmp cho N96 v20 :)
Nếu bạn test được thì hay quá, up ảnh lên cho phong phú bài viết nhé!

Chờ bài "Xoay màn hình chính cho N82" của bạn đây, mình ko có máy nên ko test được.

ngocquynh47

Phone 2 bác đã hack chưa ? Nếu hack rùi thì cài Rompatcher vào, vào xplorer nhấn phím 9 để tạo folder Pathches nếu chưa có. Chép patch này vào đó. Vào rompathcher chọn menu /patch/apply. Thế là dc

Bác viết sai chính tả ntn thì có ai làm theo thì chết à, tạo thư mục tên là Patches nhé

Status
Không mở trả lời sau này.